HMF Confess HMF Confession 359 + 361: Chia sẻ về những người bạn

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[19/06/2021 18:48:22]
Gửi bạn confession 357! ( Click vô đây để đọc nha :> )
Hihi, đừng giật mình, mình cũng chỉ muốn chia sẻ với bạn thôi. Thật ra thì mình không biết bạn, đọc CFS của bạn thì thấy nên viết vài lời nhắn nhủ, chia sẻ. Tại vì mình muốn giấu tên nên mới lên đây viết thôi haha. Mình không muốn bạn bè mình biết á hihi.
Mình ngồi viết cái này là ngày 19/6, chỉ còn 17 ngày nữa là mình thi THPT rồi. Câu chuyện của mình cũng khá là tương đồng với bạn. Được cái là, sau những lẫn ấy mình sáng mắt hẳn ra. Cho nên, sau vụ bạn bè của bạn thì bạn cũng phải tỉnh táo, sáng mắt ra nhé! Năm lớp 10, mình thi đỗ vào 1 trường công lập top đầu trong tỉnh. Cái trùng hợp là được chia vào 1 lớp học cùng 1 bạn mà lúc thi thử vào 10 mình gặp rất nhiều lần luôn. Tổng cộng mình thi thử 7 lần và gặp đến 3 lần. Xong cô lại còn xếp cho mình ngồi gần bạn ấy nữa. Lúc đầu thì mới nên mình cũng thấy bạn ấy không có gì đáng nói. Thề là 2 đứa cho đến tầm giữa học kì I lớp 11 vẫn chơi thân lắm, còn bạn ấy có nói xấu mình gì hay không mình ko biết, còn mình thì dĩ nhiên ko nói xấu rồi. Nhưng lúc mà mình kiểu thất vọng là bạn ấy an ủi cũng tốt lắm. Thế nhưng, đến năm lớp 11, lớp mình đổi giáo viên dạy (1 trong 3 môn khối bọn mình chọn thi, xin lỗi vì không nói ra). Kể từ đó, 1 môn mình học tạm trong khối ấy được thầy (cô) dạy bắt đầu vọt lên hẳn. Mình vọt lên cả bạn ấy... lúc đầu 2 đứa kiểu cũng ngang ngang nhau, bạn ấy còn hơn mình cơ. Do học đúng người dạy nên lục học của mình lên như diều gặp gió. Điều bất ngờ là.. bạn ấy nói xấu mình ạ :))) Mình đỡ không nổi luôn. Mấy đứa chơi cùng mình bảo ừm.. ghen ăn tức ở là thế.... Xong kiểu bạn này thái độ với bạn cũ của mình cũng kiểu rõ nét luôn.... Mình không hiểu làm sao luôn, mình sốc toàn tập. Chưa dừng lại ở đó, mình có tham gia một cuộc thi, ban đàu trong nhóm mình xếp áp chót nhưng khi thi mình cũng nhảy vọt hẳn lên.. và 1 đứa nữa trong lớp ban đầu có thành tích cao hơn mình giờ lại còn xếp sau mình. Đúng là học tài thi phận. Mình cảm thấy mình may mắn vì điều đó. Nhưng không, bạn kia bắt đầu lại chum vào và nói xấu, nói xấu trước mặt mình luôn ạ. Trò cưng của ... các kiểu con đà điểu. Thử nghĩ xem vào trường hợp đó bạn sẽ như nào? Và từ khi mình quyết định ngồi xa hẳn bạn ấy ra thì.. lật mặt nhanh như lật bánh luôn. Thề là những đứa mình rất coi trọng, các bạn toàn làm cho mình sốc không còn gì để nói. Làm cho niềm tin của mình đi xuống như vực sâu luôn. Theo mình thấy thì những gì bạn đang nhận từ người bạn đó chắc chưa hết sốc đâu ạ. Còn 17 ngày nữa nhưng mà 2 đứa ngày xưa mình chơi cùng kiểu cạch mặt nhau ra. Nhiều khi mình không sai, họ sai mình cũng xuống nước trước. Bạn bè thân thiết của mình bảo do tính mình quá hiền, lòng quá tốt nên dễ bị lợi dụng. Còn mình cảm thấy mình chưa đủ tốt nên họ mới làm những cái điều sau lưng như thế. Chắ thế rồi nhỉ? Bởi bản thân mình thấy mình xuống nước quá nhiều nên thôi, mình kệ cho các bạn nghĩ gì thì nghĩ, làm gì thì làm. Nói thật thì từ lúc học cấp 3 đến giờ, họ làm sai, họ có lỗi với mình nhưng mình không hề nhận được 1 lời xin lỗi nào. Điều mình quan trọng là xin lỗi, chỉ cần xin lỗi chân thành thì mọi điều trước đó có hề gì nữa? Nhưng có lẽ giống như bạn thân thiết của mình bảo ấy.. lòng tự tôn của họ quá cao.

Đấy, kết thúc câu chuyện của mình, mình muốn khuyên bạn là đừng dành niềm tin tuyệt đối với người chưa đủ điều kiện. Mình đã phải trả giá đắt về điều ấy. Ôi, mới đây thôi mình đã trả giá bằng việc mất đi hẳn 1 người "thương nhau lắm, cắn nhau đau"- thân quá hay đánh nhau rồi đấy. Thay vì ngồi lo nghĩ thì hãy chăm chỉ ngồi học, kệ miệng đời. (Nhờ việc cũng không quan tâm mấy lắm thì điểm 12 của mình cũng khá ổn. Và mình muốn lan tỏa niềm vui này đến với bạn lè, với HM lèeeee. :D) Đấy, bạn cũng theo học bồi dưỡng đội tuyển đúng ko.. chăm đi, chăm sẽ không phản bội chũng ta đâu.) Thật ra nhiều người khuyên chơi với con trai, nhưng mà tiêu biểu, điển hình.. con trai lớp mình a dua theo các bạn kia lắm luôn, nên là cũng lưu ý nhé! Mình cũng như bạn, không biết kiềm chế cảm xúc, mình dễ xúc động cực.
Đấy, vì cái việc trả giá kia mà mình khóc như 1 con điên luôn ạ. Bạn nên chơi, nên chơi với những người tốt hơn thế ạ. Từ việc giữ khoảng cách với bạn kia nên những tháng ngày 12 của mình cũng khá là vui vẻ haha. Mình cũng chả biết khuyên gì nhiều nhưng mà từ câu chuyện đáng buồn của mình thì bạn nhớ tìm những người bạn tốt hơn, đặt niềm tin tưởng đúng chỗ hơn nhaaa.
---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[02/07/2021 20:54:16]
Em cám ơn những lời khuyên từ chị.
Em chúc chị thành công trên con đường sau này và ngày một nhiệt huyết hơn. Chúc chị thi thật tốt với một tâm thế bình tĩnh cùng sự tự tin. Và hiện tại dù gặp bạn đó đi nữa thì em cũng chỉ làm ngơ thôi. Nhiều khi có thể nói chuyện nhưng em cảm nhận rõ điều khác biệt so với trước đây. Chính là xa lạ lắm, lạ lẫm nữa. Em nghĩ mình vẫn nên duy trì một mối quan hệ không mặn không nhạt với bất cứ người nào. Em quá mệt mỏi với việc phải chạy theo những đám đông (giả tạo) rồi. Dù rằng em chẳng phải người tốt một chút nào cả. Em chỉ cầu cho năm cuối này trải qua thật đẹp và bình yên.
"Cuối lời. Em nghĩ chị có thể sẽ không đọc được vì phải chuẩn bị cho kỳ thi tới. Nhưng vẫn mong gửi lời chúc đến với chị.
Chân thành cảm ơn chị".
---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Last edited:
Top Bottom