HMF Confess HMF Confession 352: Về cô bạn thân rắc rối

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[07/05/2021 22:59:05]
Mình có 1 cô bạn chơi với mình rất thân nhưng lại không ngờ là bạn ấy lại đâm sau lưng mình, chơi xấu mình. Hồi mới lớp 6 mình với bạn đó khá là ghét nhau nhưng đến năm lớp 8 bạn ấy thay đổi, đua đòi rồi chơi những thứ ko lành mạnh. Đến lúc lớp 9 bây giờ mình với bạn đó chơi thân với nhau thì bọn mình hay giúp nhau trong học tập nhất là khi lớp bọn mình chia nhóm thì mình với bạn hay cùng nhóm. Bạn ấy có 1 cái nhược điểm mà mình không mấy ưa lắm là cùng với mấy đứa trong lớp đi "bốc phốt" mọi người với thầy cô rồi xuyên tạc khá nhiều chuyện nói với thầy cô. Tự nhiên 1 ngày bạn ấy gửi add friend fb với mình rồi đưa mình vào hội chị em của bạn đấy rồi nói với mấy anh chị đấy là mình đánh bạn ấy rồi gạ bạn ấy đánh nhau.(Vì lớp mình được gọi là lớp nát nhất khối nên mấy chuyện đánh nhau xảy ra như cơm bữa). Trong khi mình từ đầu năm lớp 9 đến giờ không có gây sự với ai. Mà bạn ấy nói với mình là mình đánh bạn ấy rồi bạn ấy bêu xấu mình với cả lớp. Đến khi bố mẹ bạn ấy biết bạn ấy gọi người xuống đánh mình thi bố mẹ bạn ấy có nói chuyện với mình nhưng mình không dám nói với hai bác đấy vì mình vẫn còn coi trọng tình bạn nhưng đến sáng hôm sau bạn ấy lại nói với cả lớp là mình mõm rồi không làm được gì chỉ biết mách phụ huynh. Rồi mình có nhắn tin với bạn ấy hỏi tại sao bạn ấy làm như vậy, nói để bạn ấy suy nghĩ về việc bạn ấy làm, nói để níu kéo lại tình bạn. Nhưng bạn ấy chỉ đọc rồi đưa cho cả lớp đọc để chọc quê mình.
Vậy bây giờ mình phải làm gì ?
---------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

hoàng ánh sơn

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
31 Tháng một 2021
283
2,023
206
Hà Nội
trường THPT chương mỹ a
Nói thật thì cái tình cảm bạn bè này không còn j để nuối tiếc nữa rồi.
Cắt đứt đi chứ kiểu này thì chỉ làm trò hề cho ng kia thôi
với cả là ai thì mình không biết nhưng mà nếu là tôi thì tôi thề cuối năm tôi sút vỡ mồm nó luôn
còn giờ thì thôi bỏ nó đi và tập trung vô việc học
nhịn nhục thôi

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Về quan hệ 2 em, theo chị thì chỉ xét ở góc độ bạn bè. Mà bổ nhỏ ra giữa bạn và bè thì quan hệ 2 em là "bè" chứ không phải bạn mà nói như em là bạn thân thì càng không. Về việc bạn như vậy thì em cũng không nên chơi. Cổ nhân có câu "tìm bạn mà chơi chứ không nên tìm bè mà nhập". Em với bạn này coi như không phải bạn nữa nên em cũng đừng bận tâm nhiều. Em cố gắng học tập thật tốt, chuẩn bị hành trang cho tương lai. Bạn em còn trẻ nên nhiều khi cũng chưa nhận thức và hiểu hết được, tuổi này có khi thích thể hiện bản thân và còn " ngựa non háu đá". Em cứ sống với bản chất của mình và cũng đừng quan tâm nhiều tới những lời dèm pha đàm tiếu bởi sống vì người khác mệt mỏi lắm. Sau này ra cấp 3 rồi lên đại học, đi làm,... ở những môi trường mới em sẽ có những tình bạn mới. Tuy nhiên tình bạn tuổi học trò là tình cảm đáng quý. Chúc em sớm đạt ước mơ trong tương lai và đặc biệt có thêm cho mình những người bạn chí cốt.

Top Bottom