HMF Confess HMF Confession 305: Gửi cho cả 2 chúng ta...

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[18/06/2020 0:16:18]
Gửi cho cả mình và cậu
Lạ nhỉ, đáng lẽ ra bình thường sẽ là gửi cậu mà lại kèm thêm mình vô nữa____ có lẽ tại vì mình muốn cảm nhận cảm xúc của cậu khi đọc nó.
Cậu biết không, khi đọc một cfs thì mình lại ngỡ đó bản thân>>lạ nhỉ
Thực sự thì bây giờ mình không biết nên nói gì cho tốt, nhưng chúc cho chúng ta trong tương lai sẽ tốt hơn và can đảm hơn.
MN thường nói mình hòa đồng, vui tính, dễ bắt chuyện, gặp ai là cũng nói được---và--- cậu cũng vậy---- Trước đây mình sẽ đáp: "HAHA, có sao, không biết nữa, kệ đi :D"; còn bây giờ có lẽ là "không hề, chưa chắc nghe:)" hay chắc chắn là mình chỉ cười trừ cho có.
Cậu có thấy bản thân vậy không??
Chúng ta đều được nhận xét là vui, hòa đồng, dễ giao lưu nhưng sao----cả mình và cậu chưa từng nói chuyện với nhau nhỉ??
À KHÔNG, trước đây có nói chứ, nhưng sau đó thì không rồi. Cả hai đều có khúc mắc trong lòng và dạng như "Nó không bắt chuyện trước đừng hòng mình bắt chuyện trước" , chúng ta đều mang trong não suy nghĩ đó nhỉ, và mình đang nghĩ vậy đó.
Chuyện đã qua lâu nhưng nó vẫn cứ lẩn quẩn quanh mình, mình từng cho cậu là người tốt, thật thà ngay thẳng vì trông cậu rất hiền.
Nhưng có lẽ không nên "trông mặt mà bắt hình dong"; cậu hiền_đúng, nhưng khi nói đến lợi ích cá nhân thì cậu chẳng quan tâm đúng sai, cứ nói những gì có lợi cho mình.
Ai cũng vậy nhỉ, mình không trách về vấn đề đưa ra lợi ích cá nhân lên đầu này nhưng_cậu làm quá thái rồi_ cậu lại đem tội của cậu đưa hết lên đầu mình_mình từng nghĩ nếu trước đây mình và cậu nch thường xuyên thì chuyện gì sẽ xảy ra khi cậu vu oan cho mình, ___thật may là lúc đó không mình làm vậy, lúc trước mình hay tự trách sao không bắt chuyện với cậu để không khí giữa hai chúng ta bth lại, nhưng giờ mình thấy lợi ích rồi_ít nhất tôi vẫn còn lý do để chối bỏ cái họa cậu gây ra cho mình.
Bây giờ ngồi đây mình đang suy nghĩ có nên bỏ qua cho cậu và làm bạn lại không, nhưng mình sợ----.sợ-.-.-.> cậu vẫn sẽ tiếp tục phạm phải sai lầm. Lần đầu là cậu sai, nhưng nếu nó xảy ra lần thứ hai thì chính là mình sai.
Mình không muốn tha thứ cho cậu nhưng mà làm sao giờ, trái tim mình lại bảo muốn bth với nhau, ít nhất sẽ không phải lựa nơi không có cậu ở gần mới có mình (có lẽ nó cũng chỉ là cái cớ mình tự lừa bản thân nhỉ?).
Nhưng lý trí lại mách mình không nên đi vào vết xe đổ.
Hận cậu ư_ tha lỗi cho cậu ư_ là cậu vô tình thôi ư?? _cậu từng hỏi như vậy:___Mình không hận cậu , mình chỉ hận bản thân không cứng rắn mà thôi, nếu không mình sẽ không sa đọa vào nó_cho dù mình tha lỗi cho cậu hay không thì có điều gì sẽ thay đổi không, KHÔNG, việc cậu làm đã xúc phạm đến tự trọng của mình_cậu rõ ràng là cố ý cơ đấy.
Giờ mình chỉ ước hai ta chưa từng quen nhau, hoặc có lẽ là mình sẽ không còn cảm xúc với cậu nữa,có thể coi cậu là _ngoài kiểu trong kiểu_mà đề phòng.
Nói sao thì mong có thể làm bạn thôi, kiểu "bạn" bình thường á, không quá thân cũng không qua xa cách."
Đừng để cảm xúc chi phối mà nhất thời làm việc thiếu lý trí"

--------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Top Bottom