HMF Confess HMF Confession 259: Khắc phục một tật xấu.

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

21/12/2019 21:49:53
Hi mọi người....
Mình có cái gọi là tật cứ hay xoắn tóc ý.
Mặc dù mình chả hiểu mình bắt đầu từ lúc nào nhưng cứ kiểu ngồi chơi hay làm gì thì cứ lấy tay chạm vào tóc xoắn nó lên ( Một ngày ít nhất là 5,6 lần) trong vô thức luôn!
Lúc mình nhận ra thì tay trên tóc từ khi nào :(
Ba mẹ mình cũng khá là phiền lòng và mình cũng vậy bởi vì tóc mình lúc nào cũng trong tình trạng ' tóc dãy tre ' :(
Mọi người cho ý kiến với
----------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
21/12/2019 21:49:53
Hi mọi người....
Mình có cái gọi là tật cứ hay xoắn tóc ý.
Mặc dù mình chả hiểu mình bắt đầu từ lúc nào nhưng cứ kiểu ngồi chơi hay làm gì thì cứ lấy tay chạm vào tóc xoắn nó lên ( Một ngày ít nhất là 5,6 lần) trong vô thức luôn!
Lúc mình nhận ra thì tay trên tóc từ khi nào :(
Ba mẹ mình cũng khá là phiền lòng và mình cũng vậy bởi vì tóc mình lúc nào cũng trong tình trạng ' tóc dãy tre ' :(
Mọi người cho ý kiến với
Hi bạn!
Ờm, với tình trạng của bạn thì bỏ đi thói quen này hơi khó.
Bạn thật sự phải tập làm quen không chạm vô tóc nữa, ' Tâm trí phải luôn làm chủ thể xác '
Trong đầu tâm niệm là mình cắt trọc đầu rồi, có tóc đâu mà cắt nữa
Dù sao, chúc bạn thành công :)

Hồ Phong Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng mười hai 2019
672
618
106
Bình Định
Sao Fireee
Nói thật thì cái tật này hơi khó bỏ, giống như tậ mút tay hay cắn móng tay trong vô thức vậy.
Bạn nên biết cách làm chủ bản thân mình, ngay cả nhưng hoạt động bạn làm, những lời nói mà bạn nói, hay chỉ đơn thuần là tính cách của bạn.
Bạn nên lên mạng ấy, search những cách làm chủ động tác của bản thân để tham khảo nhé!
Tình trạng này cũng liên quan đến não ấy nhé, giống như là nó không nghe theo lời bạn í.
Chỉ cần bạn quan niệm rằng "đầu tao trọc lóc" thì bạn không có chạm vào tóc nữa đâu. Hay là mỗi lần ngồi suy tư hay suy nghĩ cái gì đó bạn nên tìm một cục slime, đất sét hay cục bông gòn gì đó mềm mềm đễ bóp, nó sẽ ngăn tay bạn ko chạm vào tóc nữa :)
Chúc bạn thành công nhé!

Maria Mariko

Banned
Banned
Thành viên
14 Tháng năm 2019
668
585
96
17
Nghệ An
THCS Quỳnh Hồng
Hello, mình nghĩ việc từ bỏ tật cấu là rất khó , mình nghĩ bạn nên kiếm việc cho đôi tay bạn làm liên tục để giảm thói quen ấy nhé

Top Bottom