HMF Confess HMF Confession 257: Những dòng tâm sự tuổi hồng

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

25/11/2019 14:49:41
Mình có hai người thích mình nhưng mình không biết chọn ai cả T.T. Cho mình hỏi là làm sao để biết mình thích ai vậy ạ T.T ? Một người là bằng tuổi mình và cùng lớp luôn ạ! Người này luôn tặng em những món quà đắt tiền hay mỹ phẩm giúp em đẹp hơn, nhưng lại vô tâm, thích tính người lớn một tí (mà mình thì tính trẻ con lắm T.T mình còn chưa muốn lớn nữa T.T) , mình với bạn đó không hợp nhau mọi thứ luôn ạ. Từ nói chuyện, cách ăn, cách sống, giấc ngủ luôn cũng vậy T.T Do cùng tuổi ý ạ, nên giúp được mình nhiều cái trong học tập, v.v Lúc cãi nhau hay giận mình thì bạn đó sẽ bỏ đi. Trên mạng thì nhiều lúc seen tin nhắn mình luôn. Bạn này là nữ ạ! Người còn lại thì lớn hơn mình 4 tuổi, người này thì thích tính trẻ con, kiểu không biết khi nào người yêu giận luôn ý ạ :>>> phải nói thẳng ra là mình nói mình giận thì ảnh mới biết :>> . Anh này không quan trọng đẹp hay không đẹp mà quan trọng cái tính ý ạ. Mình với anh này hợp nhau về nhiều thứ. Một phần là mình ở HCM còn ảnh thì ở Gia Lai nên cũng có nhiều cái khác nhau như là anh đó luôn sống một cách đơn giản, thoải mái nhất, còn mình thì phải vật lộn đủ thứ :>> . Ở xa nhau nhiều lúc có chuyện buồn cũng khó nói :<< Lúc cãi nhau, anh đó sẽ nghe hết mình nói rồi bình tĩnh giải quyết, còn giận thì chỉ hơi lạnh nhạt với mình một tí thôi ạ :>> Mình không biết mình thích ai nữa vì 1 người ở gần lại vô tâm, người ở xa lại quan tâm mình T.T

-------------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về
GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box
HOCMAI Forum Confessions

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Mình nghĩ là "họ hàng xa không bằng láng giềng gần", nhưng người ở gần bạn lại hay vô tâm, đây cũng là 1 trong những ca khó.
Bạn nên để ý xem thử chàng trai cùng lớp với bạn có quan tâm bạn không (quan tâm nhưng không nói ra ấy). Nếu chàng ấy vẫn vô tâm thì mình nghĩ nên yêu chàng ở xa, bạn cũng có thẻ "yêu xa" nhưng vẫn duy trì được tình yêu của mình.
Vì mình chưa yêu ai bao giờ nên chưa có nhiều kinh nghiệm cho lắm! ^^ Mình nghĩ bạn nên hỏi ý kiến của nhiều người hơn để đưa ra cho bạn sự lựa chọn đúng đắn nhất nhé!

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
25/11/2019 14:49:41
Mình có hai người thích mình nhưng mình không biết chọn ai cả T.T. Cho mình hỏi là làm sao để biết mình thích ai vậy ạ T.T ? Một người là bằng tuổi mình và cùng lớp luôn ạ! Người này luôn tặng em những món quà đắt tiền hay mỹ phẩm giúp em đẹp hơn, nhưng lại vô tâm, thích tính người lớn một tí (mà mình thì tính trẻ con lắm T.T mình còn chưa muốn lớn nữa T.T) , mình với bạn đó không hợp nhau mọi thứ luôn ạ. Từ nói chuyện, cách ăn, cách sống, giấc ngủ luôn cũng vậy T.T Do cùng tuổi ý ạ, nên giúp được mình nhiều cái trong học tập, v.v Lúc cãi nhau hay giận mình thì bạn đó sẽ bỏ đi. Trên mạng thì nhiều lúc seen tin nhắn mình luôn. Bạn này là nữ ạ! Người còn lại thì lớn hơn mình 4 tuổi, người này thì thích tính trẻ con, kiểu không biết khi nào người yêu giận luôn ý ạ :>>> phải nói thẳng ra là mình nói mình giận thì ảnh mới biết :>> . Anh này không quan trọng đẹp hay không đẹp mà quan trọng cái tính ý ạ. Mình với anh này hợp nhau về nhiều thứ. Một phần là mình ở HCM còn ảnh thì ở Gia Lai nên cũng có nhiều cái khác nhau như là anh đó luôn sống một cách đơn giản, thoải mái nhất, còn mình thì phải vật lộn đủ thứ :>> . Ở xa nhau nhiều lúc có chuyện buồn cũng khó nói :<< Lúc cãi nhau, anh đó sẽ nghe hết mình nói rồi bình tĩnh giải quyết, còn giận thì chỉ hơi lạnh nhạt với mình một tí thôi ạ :>> Mình không biết mình thích ai nữa vì 1 người ở gần lại vô tâm, người ở xa lại quan tâm mình T.T

Hừm........
Em nghĩ bạn là nữ hay nam vậy???
Chắc là nữ ha!
Nếu em là chị thì em chọn anh kia.
Ta có mấy bộ phim như 'The space betwen us' nói về dù khoảng cách địa lý như thế nào (Cả một vũ trụ đây !!) thì tình yêu vẫn sẽ luôn thưởng trực trong ta (Vì thời đại 4.0 mà :) )
Người mình cảm thấy gần gũi hợp nhất thì chọn :)
- Mong khoảng cách địa lý sẽ bị phá bỏ giữa hai người :) -

• Like
Reactions: Sophie Vương
Top Bottom