HMF Confess HMF Confession 255: Tâm sự nho nhỏ

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

14/11/2019 20:21:30
Xin chào mọi người!
Chuyện là hôm nay mình muốn tâm sự với cả nhà HMF là về vấn đề gia đình. Gia đình mình thì cũng rất yêu thương đến nhau nhưng lại săn sóc một cách thái quá (theo mình là như thế). Chẳng hạn như việc ăn cơm của mình đi, do mình không thích ăn nhiều và cũng không ăn được quá nhiều nên thường thường trong bữa mình chỉ ăn hơn nửa chén cơm nhưng mình không hề đói như mọi người vẫn nghĩ. Mọi người trong nhà ai cũng nói đi nói lại vấn đề này không biết là bao nhiêu lần rồi mà vẫn chưa chịu dừng lại. Nói đến đây, nhiều bạn sẽ cho mình những lời khuyên như là nên nói thẳng với gia đình về vấn đề này nhưng thật ra mà nói mình đã nói đi nói lại RẤT NHIỀU LẦN rồi, cả mấy năm rồi chứ không ít gì. Và lần nào cũng vậy, mỗi khi bữa cơm của mình ăn cùng gia đình thì vấn đề này lại được lôi ra nói tới nói lui, làm mình không thích 1 tẹo nào cả. Mình nói nhiều lần mà mọi người không nghe nên cũng chịu nhưng cứ thế này thì mình lại thấy áp lực lắm mọi người ạ! Bạn nào có chia sẻ gì cho mình thì cứ vào phần bình luận nhé! Cảm ơn nhiều <3
Dạo này mọi người ít gửi cfs nên mình cũng hong có cái đọc nên hơi chán ó, mọi người nhớ gửi nhiều nhiều lên nheee !
-------------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
14/11/2019 20:21:30
Xin chào mọi người!
Chuyện là hôm nay mình muốn tâm sự với cả nhà HMF là về vấn đề gia đình. Gia đình mình thì cũng rất yêu thương đến nhau nhưng lại săn sóc một cách thái quá (theo mình là như thế). Chẳng hạn như việc ăn cơm của mình đi, do mình không thích ăn nhiều và cũng không ăn được quá nhiều nên thường thường trong bữa mình chỉ ăn hơn nửa chén cơm nhưng mình không hề đói như mọi người vẫn nghĩ. Mọi người trong nhà ai cũng nói đi nói lại vấn đề này không biết là bao nhiêu lần rồi mà vẫn chưa chịu dừng lại. Nói đến đây, nhiều bạn sẽ cho mình những lời khuyên như là nên nói thẳng với gia đình về vấn đề này nhưng thật ra mà nói mình đã nói đi nói lại RẤT NHIỀU LẦN rồi, cả mấy năm rồi chứ không ít gì. Và lần nào cũng vậy, mỗi khi bữa cơm của mình ăn cùng gia đình thì vấn đề này lại được lôi ra nói tới nói lui, làm mình không thích 1 tẹo nào cả. Mình nói nhiều lần mà mọi người không nghe nên cũng chịu nhưng cứ thế này thì mình lại thấy áp lực lắm mọi người ạ! Bạn nào có chia sẻ gì cho mình thì cứ vào phần bình luận nhé! Cảm ơn nhiều <3
Dạo này mọi người ít gửi cfs nên mình cũng hong có cái đọc nên hơi chán ó, mọi người nhớ gửi nhiều nhiều lên nheee !
Hi!
Như mình vậy bạn!
Mấy tuần nay mình cần giảm béo nên ăn ít
Mẹ mình bảo ' Lợn chê cám hả con? ' làm mình giải thích nhiều lần liên tục luôn.
Cái này mọi người lo lắng thái quá cho bạn thôi bạn, không phải vấn đề áp lực hay gì đó thái quá đâu :)
Dù sao, vẫn chúc bạn ăn nhiều lên vì nửa chén cơm thật sự khá ít (ăn mà có sức thi HKI ) :)
- Hope for you :) -

Top Bottom