HMF Confess HMF Confession 246: Tâm sự cùng mọi người

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

17/09/2019 19:45:09
Gửi thành viên HMF
Xin chào mọi người! Hôm nay em viết những dòng tâm tư này mong có thể nhận được những lời khuyên chân thành nhất từ mọi người. Chuyện là em có crush một bạn từ năm lớp 6 cho đến bây giờ là năm lớp 10 cũng được khoảng 4-5 năm rồi, bạn ấy tên là P. Thực ra thì em với bạn ấy từng là ny của nhau, nhưng do phụ huynh phát hiện và cấm nên tụi em chia tay, năm lớp 9 thì P có bạn gái mới nhưng khi lên lớp 10 thì họ chia tay. Đến bây giờ em vẫn crush bạn ấy. Có một hôm em nhờ con bạn thân em hỏi nó rằng nó còn thích em không thì nó nhắn với em là hiện tại nó chưa muốn yêu nên mong em đừng hy vọng gì về nó. Sinh nhật nó mới vài ngày trước thì em vẫn nhờ bạn gửi lại nó. Mới hôm chủ nhật thì có một bạn nam của lớp a3 nhắn tin làm quen em, lúc đầu thì bạn ấy thả thính kiểu vui vẻ nhưng chắc thấy em có ý khước từ nên mới chuyển sang nhắn tin bạn bè bình thường, em thấy bạn ấy rất vui tính, nhắn tin kiểu hiền lành, thỉnh thoảng có xen chút thả thính nhưng em đều tìm cách lảng tránh, bạn ấy tên T. Chuyện bạn ấy thích em lan đồn sang lớp em, có mấy đứa con gái học cùng c2 với T thì nói chuyện bảo em là cũng nên cho T một cơ hội vì em là người đầu tiên mà nó mua bánh mì cho, người đầu tiên mà nó chủ động thì chắc em phải là người đặc biệt. Lũ bạn em cũng khuyên em nên quên P đi vì cậu ấy đã có ý khước từ như vậy thì mình cũng không nên quá u mê. Nhắn tin với T được hôm nay là hôm thứ 3 thì em thấy tính tình khá tốt, thỉnh thoảng hơi ngốc, nhưng nghe đồn là học khá tốt, suy nghĩ logic. Em chẳng biết nên làm thế nào, hiện tại thì em vẫn chưa quên được P và em cũng chỉ muốn có một người bạn tốt như T thôi :( Mong mọi người hãy chỉ cho em với :(((
-------------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Huyền Sheila

Học sinh chăm học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
760
847
146
19
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp
Gửi thành viên HMF
Xin chào mọi người! Hôm nay em viết những dòng tâm tư này mong có thể nhận được những lời khuyên chân thành nhất từ mọi người. Chuyện là em có crush một bạn từ năm lớp 6 cho đến bây giờ là năm lớp 10 cũng được khoảng 4-5 năm rồi, bạn ấy tên là P. Thực ra thì em với bạn ấy từng là ny của nhau, nhưng do phụ huynh phát hiện và cấm nên tụi em chia tay, năm lớp 9 thì P có bạn gái mới nhưng khi lên lớp 10 thì họ chia tay. Đến bây giờ em vẫn crush bạn ấy. Có một hôm em nhờ con bạn thân em hỏi nó rằng nó còn thích em không thì nó nhắn với em là hiện tại nó chưa muốn yêu nên mong em đừng hy vọng gì về nó. Sinh nhật nó mới vài ngày trước thì em vẫn nhờ bạn gửi lại nó. Mới hôm chủ nhật thì có một bạn nam của lớp a3 nhắn tin làm quen em, lúc đầu thì bạn ấy thả thính kiểu vui vẻ nhưng chắc thấy em có ý khước từ nên mới chuyển sang nhắn tin bạn bè bình thường, em thấy bạn ấy rất vui tính, nhắn tin kiểu hiền lành, thỉnh thoảng có xen chút thả thính nhưng em đều tìm cách lảng tránh, bạn ấy tên T. Chuyện bạn ấy thích em lan đồn sang lớp em, có mấy đứa con gái học cùng c2 với T thì nói chuyện bảo em là cũng nên cho T một cơ hội vì em là người đầu tiên mà nó mua bánh mì cho, người đầu tiên mà nó chủ động thì chắc em phải là người đặc biệt. Lũ bạn em cũng khuyên em nên quên P đi vì cậu ấy đã có ý khước từ như vậy thì mình cũng không nên quá u mê. Nhắn tin với T được hôm nay là hôm thứ 3 thì em thấy tính tình khá tốt, thỉnh thoảng hơi ngốc, nhưng nghe đồn là học khá tốt, suy nghĩ logic. Em chẳng biết nên làm thế nào, hiện tại thì em vẫn chưa quên được P và em cũng chỉ muốn có một người bạn tốt như T thôi :( Mong mọi người hãy chỉ cho em với :(((
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Chào bạn!
Chuyện này cũng khá phức tạp nhỉ? Theo mình, bạn nên tự quyết định bằng cảm xúc thật của bản thân vì tất cả ý kiến của mọi người đều chỉ có tính chất tham khảo cả. Qua lời bạn kể, bạn vẫn còn crush bạn P và chưa quên được; trong khi bạn lại muốn làm bạn với T. Vậy chính bạn cũng hiểu rõ được mong muốn, ý nghĩ của bản thân rồi. Chẳng qua là bạn thấy tiếc và hụt hẫng thôi. Lời khuyên của mình dành cho bạn: tôn trọng cảm xúc của bản thân. Chẳng hạn như bây giờ T không phải là mẫu người mà bạn thích thì cũng không sao cả, cứ làm bạn bè với nhau trước. Sau này, nếu thấy hợp thì tiến triển thêm mối quan hệ, không thì tiếp tục làm friendzone. Còn người bạn để ý đã khước từ bạn rồi thì bạn cũng nên từ bỏ vì người ta đang nhắc khéo để bạn tự hiểu mà rút lui đó. Tóm lại, chúc bạn có thể tìm được đáp án chính xác cho sự mâu thuẫn này và hi vọng rằng những gì mình nói sẽ giúp ích một phần nào đó cho bạn :>

• Like
Reactions: jehinguyen

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Gửi thành viên HMF

Hi bạn ^^
Qua lời kể của bạn nè, mình biết bạn là nữa và hình như là.... bạn hơn tuổi mình ^^. Nhưng mình xin mạn phép dùng mình-bạn nhé.
Theo mình ý, hiền tại chưa là thời điểm dành cho việc yêu đương. Nhưng nếu bạn T muốn kết bạn, làm quen với bạn thì bạn nên thư thư ra chút nè. Theo mình thì mình thấy bạn T đó khá tốt và nếu bạn không muốn tình cảm bước xa hơn, bạn có thể giữ khoảng cách giữa 2 người chỉ là firendzone nhé! Còn về bạn P, đó là mối tình đầu của bạn. Một mối tình đầu thì rất khó phai đúng không ta??? Mối tình của 2 bạn dang dở không phải do hết tình mà do thời điểm nên bạn vẫn còn rất nuối tiếc nó. Nhưng bây giờ vẫn chưa phải cái thời điểm dành cho mối tình đâu bạn à. Bạn có thể nghĩ ngợi nhiều về nó, dành nhiều thời gian nhưng hãy biến nó thành động lực để bạn phấn đấu :D. Nhỡ như sau này bạn học tốt này, nhiều tâm điếm chú ý bạn và bạn P ấy lại đến với nhau đúng lúc đúng không nè?
À à... giờ mình muốn quay lại nói thêm về bạn T hihi. Nghe bạn kể bạn ấy học khá dúng không ạ? Vậy bạn có thể đồng ý kết bạn với bạn ấy nè. Tuy nhiên mình nghĩ là bạn nên nói suy ghĩ của mình ngay lúc đầu nha. Tránh sau này hiểu lầm. Và bạn với bạn T cùng nhau phấn đấu học, ít nhất có thể loại trừ đi những tin đồn nhảm về 2 bạn và tốt hơn cho công việc học hành này. Nhỡ đâu trong thời gian các bạn giúp đỡ nhau bạn lại nảy sinh tình cảm nho nhỏ để rồi vào 1 thời điểm thích hợp nào đó 2 bạn trở thành một nữa của nhau nữa ^^
Mỗi người bước qua cuộc đời mình ghi lại một dấu ấn riêng, nhưng bạn đừng để một nửa kia bước qua mà không hay rồi sau này tiếc nuối mãi...
Ấy ấy... vào phi vụ chính! Mình vẫn mong bạn để í tới việc học hành hơn là việc yêu đương hơn nè. Chúc bạn vui vẻ nhé!

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Gửi thành viên HMF
Confe về tâm sự về tình yêu à..... (Ít kiểu confe thế này lắm)
Thực sự thì bạn nên nghe theo trái tim và lý trí mách bảo bạn.
Cái bạn muốn thì với P không quan trọng lắm nhưng với T thì khá là quan trọng đó..... :O
Mình thấy là ' em là người đầu tiên mà nó mua bánh mì cho, người đầu tiên mà nó chủ động thì chắc em phải là người đặc biệt.'
Anh chàng này cũng quan tâm đặc biệt đến bạn chứ, đúng chuẩn là thích rồi.
nếu được thì (NẾU ĐƯỢC NHA! ) Thì có lẽ bạn nên quên P đi. Cứ coi như là P là kinh nghiệm của mình, đã là quá khứ thì phải hướng về tương lai chứ! Không nên bám víu nhiều để khổ thêm ra.
Theo mình thì bạn có lẽ cho T cơ hội. Dù sao bạn cũng không mất chi cả. Nếu được thì chúc mừng còn không được thì Friendzone bởi vì thật sự mình thấy hai bạn có lẽ chưa tìm hiểu nhau lắm, kiểu như chưa dành nhiều thời gian cho nhau ý. Để Friendzone có lẽ an toàn nhất để một thời gian xem mình và T có thật sự đến với nhau không.
Thật ra đối với mình thì cấp 3 không nên yêu làm chi! Học đến đại học hoặc hết cấp 3 đã rồi yêu ai thì yêu vì mình đã chính chắn , hiểu được yêu là chi rồi...
- Quan điểm và ý kiến của mình -....

Top Bottom