HMF Confess HMF Confession 243: Quan điểm về chuyện hôn nhân

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

14/09/2019 21:02:10
Mình là nữ. Ở lớp thỉnh thoảng hội bạn thân của mình sẽ bàn tán mấy chuyện chồng con như bao nhiêu tuổi lấy chồng, blabla. Những lúc đó mình thường im re mặc dù bình thường mình là đứa cá tính, nói khá nhiều. Nói vậy chứ, không im được một lúc chúng nó bắt đầu quay sang hỏi mình và câu trả lời vẫn luôn là: " Sau này tao không lấy chồng". Vậy là chúng nó bắt đầu bảo mình hâm, rồi bắt đầu giảng đạo: " Không lấy chồng sau này ở một mình ốm đau thì sao, buồn lắm, blabla". Nhưng mình nghĩ không lấy chồng vẫn tốt hơn bởi trong đầu mình hôn nhân tiêu cực đến tột độ. Mình không biết quan điểm của mình đúng hay sai nữa? Bạn giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều nha!
-------------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Huyền Sheila

Học sinh chăm học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
760
847
146
19
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp
Mình là nữ. Ở lớp thỉnh thoảng hội bạn thân của mình sẽ bàn tán mấy chuyện chồng con như bao nhiêu tuổi lấy chồng, blabla. Những lúc đó mình thường im re mặc dù bình thường mình là đứa cá tính, nói khá nhiều. Nói vậy chứ, không im được một lúc chúng nó bắt đầu quay sang hỏi mình và câu trả lời vẫn luôn là: " Sau này tao không lấy chồng". Vậy là chúng nó bắt đầu bảo mình hâm, rồi bắt đầu giảng đạo: " Không lấy chồng sau này ở một mình ốm đau thì sao, buồn lắm, blabla". Nhưng mình nghĩ không lấy chồng vẫn tốt hơn bởi trong đầu mình hôn nhân tiêu cực đến tột độ. Mình không biết quan điểm của mình đúng hay sai nữa? Bạn giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều nha!
-------------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
Theo mình, mỗi người sẽ có một quan điểm khác nhau, tùy vào độ tuổi, cách suy nghĩ... Chuyện hôn nhân bây giờ bạn nghĩ là không cần thiết bởi một số lý do tiêu cực nhưng cuộc đời mà, đâu ai biết được chuyện gì sẽ xảy ra, đúng hong nào? Lỡ sau này bạn tìm được ý trung nhân và muốn cùng người đó xây dựng một tổ ấm cũng là điều hiển nhiên. Vì thế, mình nghĩ chẳng có quan điểm nào sai cả, chỉ là do suy nghĩ mỗi người khác nhau theo thời gian mà thôi. :>

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Hi bạn!
Theo mình thì về vấn đề hôn nhân thì tuỳ theo quan điểm mỗi người, độ tuổi.....
Đôi khi, hôn nhân đem đến tích cực nhưng cũng đem đến tiêu cực.
Bọn họ nó chi kệ bọn họ bạn. Bạn cứ giữ vững quan điểm của bạn là được :)

Top Bottom