HMF Confess HMF Confession 243: Quan điểm về chuyện hôn nhân

Thảo luận trong 'HOCMAI Forum Confession' bắt đầu bởi CTV Confession, 19 Tháng chín 2019.

Lượt xem: 168

1. CTV Confession

CTV Confession CTV HMF Confession Cộng tác viên Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    HMF Confession
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

14/09/2019 21:02:10
    Mình là nữ. Ở lớp thỉnh thoảng hội bạn thân của mình sẽ bàn tán mấy chuyện chồng con như bao nhiêu tuổi lấy chồng, blabla. Những lúc đó mình thường im re mặc dù bình thường mình là đứa cá tính, nói khá nhiều. Nói vậy chứ, không im được một lúc chúng nó bắt đầu quay sang hỏi mình và câu trả lời vẫn luôn là: " Sau này tao không lấy chồng". Vậy là chúng nó bắt đầu bảo mình hâm, rồi bắt đầu giảng đạo: " Không lấy chồng sau này ở một mình ốm đau thì sao, buồn lắm, blabla". Nhưng mình nghĩ không lấy chồng vẫn tốt hơn bởi trong đầu mình hôn nhân tiêu cực đến tột độ. Mình không biết quan điểm của mình đúng hay sai nữa? Bạn giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều nha!
    -------------------------------------------------------
    Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

quân proHuyền Sheila thích bài này.
  2. Huyền Sheila

Huyền Sheila Học sinh chăm học Thành viên Hội viên CLB Ngôn từ

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp

Theo mình, mỗi người sẽ có một quan điểm khác nhau, tùy vào độ tuổi, cách suy nghĩ... Chuyện hôn nhân bây giờ bạn nghĩ là không cần thiết bởi một số lý do tiêu cực nhưng cuộc đời mà, đâu ai biết được chuyện gì sẽ xảy ra, đúng hong nào? Lỡ sau này bạn tìm được ý trung nhân và muốn cùng người đó xây dựng một tổ ấm cũng là điều hiển nhiên. Vì thế, mình nghĩ chẳng có quan điểm nào sai cả, chỉ là do suy nghĩ mỗi người khác nhau theo thời gian mà thôi. :>

3. quân pro

quân pro CTV Confession Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    VIỆT NAM :D

Hi bạn!
    Theo mình thì về vấn đề hôn nhân thì tuỳ theo quan điểm mỗi người, độ tuổi.....
    Đôi khi, hôn nhân đem đến tích cực nhưng cũng đem đến tiêu cực.
    Bọn họ nó chi kệ bọn họ bạn. Bạn cứ giữ vững quan điểm của bạn là được :)

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted