HMF Confess HMF Confession 224: Tạm biệt, thanh xuân tuổi 15

CTV Confession

CTV HMF Confession
Cộng tác viên
Thành viên
6 Tháng bảy 2019
69
520
81
Du học sinh
HMF Confession
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

25/03/2018 23:04:30
"Vẫn biết cậu sẽ chẳng bao giờ đọc được những dòng này đâu, vậy mà vẫn còn ngồi đây trải lòng như vậy.
Khi chúng ta còn thân với nhau, cậu từng tỏ tình với tớ một lần, nhưng tớ lại không tin, cũng chẳng hỏi lại. Chúng ta thân với nhau cũng không phải ít lâu, cậu lại đi tỏ tình với tớ sao tớ có thể tin chứ? Sau này hóa ra tớ mới biết bản thân đã từng thích cậu. Tớ cũng chẳng rõ có đúng như thế hay không nữa, nhưng tớ không thích cậu chơi với đứa con gái khác, thích cậu dỗ dành tớ. Nhưng không phải bây giờ chúng ta cũng chẳng thể bên nhau sao?
Thế rồi, một ngày..., chúng ta lại hiểu nhầm nhau. Quan hệ ngày một đi xuống. Hôm qua tớ bỗng nghe được một chuyện rất ngạc nhiên. Bọn họ nói cậu từng thích tớ đến 5, 6 tháng kia. 5, 6 tháng cũng không phải ngắn hơn nữa đối với một học sinh mới chỉ học ở đó 2 năm như tớ. Nếu đúng là như thế thật, nếu như tớ không ích kỷ, tin cậu thêm một chút, có khi bây giờ tớ sẽ chẳng ngồi viết những dòng này. Cậu từng nói cậu sẽ mãi mãi ở cạnh tớ. Ấy thế mà, cậu chỉ mới thích tớ 5 tháng thôi đã vội rời xa như vậy sao? Nói ra có khi tớ còn chẳng dám tin cậu từng thích tớ. Cậu từng nói như thế nhưng cậu cũng từng nói tớ nghĩ tớ quan trọng với cậu sao?
Nhưng tớ biết rằng thà rằng như vậy còn hơn có phải không? Tớ không dám tin cậu từng thích tớ, cũng sẽ không nói tớ từng có cảm tình với cậu. Tớ sẽ cùng cậu trấn giữ ở bức tường thành mang tên "tình bạn". Tớ lo sợ nếu như bắt đầu sau này kết thúc sẽ như thế nào? Tớ...thực sự không dám. Xin lỗi, thanh xuân của chúng ta sắp qua rồi, sau này trưởng thành phải biết trân trọng bản thân, thích ai thì cứ nói. Lời này là dành cho cả cậu lẫn tớ nếu từ đầu đã xác định không thể vượt qua được thì cố gắng cũng vô ích thôi, nhưng nếu như vẫn còn hy vọng nhất định phải cố hết sức mà vượt qua. Sau này cho dù có gặp lại cũng đừng ngoảnh đầu. Tớ không muốn chúng ta phải hối hận. ...
Hy vọng cậu sẽ tìm được một người con gái tốt hơn tớ ngày nào!
Tạm biệt, thanh xuân tuổi 15.''
-------------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Đắng!

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
17 Tháng mười một 2018
767
2,258
256
Bà Rịa - Vũng Tàu
Minh Dạm
Thật sự câu chuyện của bạn rất giống của tớ, có lẽ người gửi cái này là một cô gái. Tớ từng được một chàng trai thích tớ, yêu thương chăm sóc quan tâm tớ. Tớ luôn là đứa thích làm người khác tổn thương, và những năm tháng 15 đó, tớ đã hủy hoại đi yêu thương của người đó dành cho tớ. Để đến một ngày tớ nhận ra tớ thích cậu ấy mất rồi. Thì.... tớ cũng tỏ tình nhưng rồi cậu ấy nói :" Xuân giờ khác xưa quá nhiều, hiện tại mình không thể đặt tình cảm cho Xuân được nữa, chuyện này tớ cũng nói nhiều lần rùi!"
Xuân cũng nói rằng: " Vậy nếu xuân thay đổi, quay trở lại ngày xưa thì... cậu có thể quay lại như trước kia chứ?"
Câu trả lời là :" Xuân à , xin lỗi. Xuân hãy là xuân của bây giờ. Tớ vẫn cần cậu của bây giờ hơn. Cậu hay là chính cậu được không?/"
Tổn thương người ta nhiều lần rùi lại chính mình tự tổn thương mình. Cứ coi như thanh xuân đó, Tớ nợ cậu vậy. Hiện tại ta chung trường cậu 10A4 tớ 10A3, dẫu sao cũng gần. Tớ sẽ trả lại nhưng gì cậu đã trao cho tớ, dành cho tớ. Hiazz. :( Chàng trai tốt và đáng thương :)

• Like
Reactions: Huyền Sheila

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
25/03/2018 23:04:30
"Vẫn biết cậu sẽ chẳng bao giờ đọc được những dòng này đâu, vậy mà vẫn còn ngồi đây trải lòng như vậy.
Khi chúng ta còn thân với nhau, cậu từng tỏ tình với tớ một lần, nhưng tớ lại không tin, cũng chẳng hỏi lại. Chúng ta thân với nhau cũng không phải ít lâu, cậu lại đi tỏ tình với tớ sao tớ có thể tin chứ? Sau này hóa ra tớ mới biết bản thân đã từng thích cậu. Tớ cũng chẳng rõ có đúng như thế hay không nữa, nhưng tớ không thích cậu chơi với đứa con gái khác, thích cậu dỗ dành tớ. Nhưng không phải bây giờ chúng ta cũng chẳng thể bên nhau sao?
Thế rồi, một ngày..., chúng ta lại hiểu nhầm nhau. Quan hệ ngày một đi xuống. Hôm qua tớ bỗng nghe được một chuyện rất ngạc nhiên. Bọn họ nói cậu từng thích tớ đến 5, 6 tháng kia. 5, 6 tháng cũng không phải ngắn hơn nữa đối với một học sinh mới chỉ học ở đó 2 năm như tớ. Nếu đúng là như thế thật, nếu như tớ không ích kỷ, tin cậu thêm một chút, có khi bây giờ tớ sẽ chẳng ngồi viết những dòng này. Cậu từng nói cậu sẽ mãi mãi ở cạnh tớ. Ấy thế mà, cậu chỉ mới thích tớ 5 tháng thôi đã vội rời xa như vậy sao? Nói ra có khi tớ còn chẳng dám tin cậu từng thích tớ. Cậu từng nói như thế nhưng cậu cũng từng nói tớ nghĩ tớ quan trọng với cậu sao?
Nhưng tớ biết rằng thà rằng như vậy còn hơn có phải không? Tớ không dám tin cậu từng thích tớ, cũng sẽ không nói tớ từng có cảm tình với cậu. Tớ sẽ cùng cậu trấn giữ ở bức tường thành mang tên "tình bạn". Tớ lo sợ nếu như bắt đầu sau này kết thúc sẽ như thế nào? Tớ...thực sự không dám. Xin lỗi, thanh xuân của chúng ta sắp qua rồi, sau này trưởng thành phải biết trân trọng bản thân, thích ai thì cứ nói. Lời này là dành cho cả cậu lẫn tớ nếu từ đầu đã xác định không thể vượt qua được thì cố gắng cũng vô ích thôi, nhưng nếu như vẫn còn hy vọng nhất định phải cố hết sức mà vượt qua. Sau này cho dù có gặp lại cũng đừng ngoảnh đầu. Tớ không muốn chúng ta phải hối hận. ...
Hy vọng cậu sẽ tìm được một người con gái tốt hơn tớ ngày nào!
Tạm biệt, thanh xuân tuổi 15.''
-------------------------------------------------------
Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
Cảm ơn cậu đã chọn HMF Confessions của chúng tớ để bày tỏ cảm xúc, suy nghĩ của mình :D Không biết nói gì hơn, tớ chúc cậu tất cả <3
~ Thanh xuân đã qua nhưng những ký ức về nó, cho dù đẹp đẽ, vui sướng, hạnh phúc hay là có chút buồn tủi, hối hận, tiếc nuối thì nó vẫn là thanh xuân của cậu. Cho nên, đối mặt với nó, để nó mãi mãi là những hồi ức mà sau này lớn lên, già đi, cậu vẫn có thể nhớ lại rồi... Lớn lên thì khó tìm lại cảm giác này lắm... ~
Không biết nói gì hơn, tớ chúc cậu tất cả <3

Đắng!

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
17 Tháng mười một 2018
767
2,258
256
Bà Rịa - Vũng Tàu
Minh Dạm
Cảm ơn cậu đã chọn HMF Confessions của chúng tớ để bày tỏ cảm xúc, suy nghĩ của mình :D Không biết nói gì hơn, tớ chúc cậu tất cả <3
~ Thanh xuân đã qua nhưng những ký ức về nó, cho dù đẹp đẽ, vui sướng, hạnh phúc hay là có chút buồn tủi, hối hận, tiếc nuối thì nó vẫn là thanh xuân của cậu. Cho nên, đối mặt với nó, để nó mãi mãi là những hồi ức mà sau này lớn lên, già đi, cậu vẫn có thể nhớ lại rồi... Lớn lên thì khó tìm lại cảm giác này lắm... ~
Không biết nói gì hơn, tớ chúc cậu tất cả <3
Ôi, Thuận nói câu này, làm lòng Xuân xao xuyến vô cùng, cảm giác như cảm xúc lâu nay che giấu đã vờ ào trong những dòng chữ ngắn ngủi của cậu. Hạnh phúc tiếc nuối vỡ òa ra sau bao nhiêu năm tháng che giấu :(

Top Bottom