HMF Confess HMF Confession 192

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thực ra thì em nên đăng vào box Thanh Xuân để nhờ anh @Tóc Xoăn / chị @Răng Khểnh tư vấn. Nhưng e mạn phép gửi cfs để ẩn thông tin cá nhân!!!
Vấn đề là như thế này: e có một đứa bạn thân. Nó thực sự rất tốt bụng, nhiệt tình giúp đỡ mọi người. Đến khi em biết nó crush 1 bạn trong lớp (bạn đó đã_có_người_yêu rồi mà cùng lớp luôn :<< ) thì em thấy nó thay đổi nhiều hơn, dễ cáu gắt hơn, ít khi nghe lời khuyên của em, rồi ngày ngày nhắn tin cho mem kia (với tư cách là bạn thôi) nhưng chắc mem kia cũng cảm nhận được là nó thích. Ba cái tin nhắn như: "Ăn cơm chưa? " rồi "Đang làm gì", "Muộn rồi chưa ngủ" rồi nhiều nhiều nữa (em biết vì có 1 đợt nó tỉ tê rồi cho e đọc tin nhắn). Em có khuyên nhẹ nhàng nó mấy lần là nếu hỏi han học hành thực sự thì nhắn chứ đừng kiểu nhắn theo phong cách chăm_sóc_khách_hàng tiềm năng thế này. Điều quan trọng nữa là tình cảm giữa crush nó và người yêu của crush nó càng ngày càng "bung lụa", ai ai cũng biết. Em sợ có ngày rồi người yêu của crush nó biết sẽ có xích mích lớn rồi lời qua tiếng lại.
Là bạn thân nó, e cũng muốn khuyên nhủ chân thành để nó "quay đầu làm bờ". Tránh mọi xích mích lớn nhỏ (vì lớp em cũng ko đoàn kết lắm mà có chuyện này vào nữa chắc CLASS WAR luôn :( + bọn e cũng sắp hết lớp để chứa nên ko muốn kỉ niệm xấu gì về nhau :) )
Mong a/chị giúp em phương án giải quyết tốt nhất ạ!!! E cảm ơn.

#Vân: Trong vấn đề tình cảm, chúng ta thường trở nên ích kỉ, không muốn chia sẻ nhất là sự rung động với ai, cho nên nếu để nói bạn em từ bỏ chắc cần sự khuyên nhủ khá nhiều. Tình cảm học trò còn ngây ngô lắm, chưa hiểu hết cái gì tốt, cái gì cần từ bỏ nên em phải thẳng thắn giải thích lý do và khuyên nhủ bạn ấy càng sớm càng tốt nhé.

---------------------------------------------------------------------------
Bạn có thể click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Top Bottom