HMF Confess HMF Confession 159 - Lời khuyên về thời gian biểu ôn thi

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
Xin chào mọi người e là một học sinh lớp 11 và đang rất lo lắng cho kì thi THPTQG vào năm sau.E ko phải là một học sinh giỏi,học lực khá bình thường thậm chí còn mất gốc về phần hình học không gian và một số phần nữa.E có ý định đặt mục tiêu cho mình là 26 điểm,và thực sự là rất khó cho e để thực hiện được nhưng e luôn tin là nếu e cố gắng thì ko gì là không thể.Tuy nhiên e lại gặp ko ít khó khăn cho việc thực hiện mục tiêu của mình.Mỗi ngày e thường đặt ra to-do-list nhưng gần như chưa 1 lần nào e hoàn thành nó cả mà thường bỏ dở vì đôi lúc là mục tiêu quá cao và cũng có thể là thời gian biểu chưa hợp lí.e thường hay lãng phí quá nhiều thời gian vào việc xem youtube,lướt fb hay đọc báo mạng.e rất mong mọi người có thể chia sẻ thời gian biểu ôn thi một cách hợp lí để e có thể hoàn thành được mục tiêu của mình.

---------------------------------

Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Xin chào mọi người e là một học sinh lớp 11 và đang rất lo lắng cho kì thi THPTQG vào năm sau.E ko phải là một học sinh giỏi,học lực khá bình thường thậm chí còn mất gốc về phần hình học không gian và một số phần nữa.E có ý định đặt mục tiêu cho mình là 26 điểm,và thực sự là rất khó cho e để thực hiện được nhưng e luôn tin là nếu e cố gắng thì ko gì là không thể.Tuy nhiên e lại gặp ko ít khó khăn cho việc thực hiện mục tiêu của mình.Mỗi ngày e thường đặt ra to-do-list nhưng gần như chưa 1 lần nào e hoàn thành nó cả mà thường bỏ dở vì đôi lúc là mục tiêu quá cao và cũng có thể là thời gian biểu chưa hợp lí.e thường hay lãng phí quá nhiều thời gian vào việc xem youtube,lướt fb hay đọc báo mạng.e rất mong mọi người có thể chia sẻ thời gian biểu ôn thi một cách hợp lí để e có thể hoàn thành được mục tiêu của mình.

---------------------------------

Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
Mình cũng đang bằng tuổi bạn nên mình cũng có vài chia sẻ với bạn. Mình nghĩ bạn nên dành thời gian ôn tập tất tần tật lại từ đầu những phần không hiểu, như phần hình không gian thì nếu không hiểu bạn sẽ học không được phần hình của 12, bạn có thể học lại trên mạng hoặc đi học thêm chẳng hạn, sau đó tìm đề+ bài tập để vận dụng. Với cái list, mình nghĩ bạn không nên đặt mục tiêu quá cao đầu tiên, điều đó sẽ làm bạn dễ nản. Đặt những mục tiêu vừa khả năng để thực hiện rồi nâng dần mức độ lên theo mình sẽ hiệu quả hơn. Hiện Internet có nhiều thứ hấp dẫn nên bạn phải tập cho mình tinh thần tập trung làm việc, tập thói quen làm cho xong rồi mới giải trí thì sẽ không bị mạng xã hội thu hút nhiều nữa.

• Like
Reactions: realme427
Top Bottom