HMF Confess HMF Confesions số 420: Có nên đổi ban thi?

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay em 2k6, qua hè xong là vô 11 rồi, em định là lên 12 em sẽ chuyển qua A1 để em thi khối V á, mà hiện tại em học ban B, trong đầu em giờ có 2 luồng suy nghĩ: 1 là chuyển qua ban A để 12 qua A1, 2 là ở lại ban B vì bạn bè em đã chơi ở lớp rất thân thiết, em ko nỡ rời đi, em nghĩ cho dù ko đúng ban nhưng mà có bạn bè học chung nó có động lực hơn á, thì ko biết anh chị nghĩ sao ạ, cho em xin lời khuyên ạ!

-----------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Năm nay em 2k6, qua hè xong là vô 11 rồi, em định là lên 12 em sẽ chuyển qua A1 để em thi khối V á, mà hiện tại em học ban B, trong đầu em giờ có 2 luồng suy nghĩ: 1 là chuyển qua ban A để 12 qua A1, 2 là ở lại ban B vì bạn bè em đã chơi ở lớp rất thân thiết, em ko nỡ rời đi, em nghĩ cho dù ko đúng ban nhưng mà có bạn bè học chung nó có động lực hơn á, thì ko biết anh chị nghĩ sao ạ, cho em xin lời khuyên ạ!

VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

HMF ConfessionE chuyển qua ban nào phụ thuộc vào việc em sẽ thi ngành nào trường nào. Bạn bè cũng rất vui nếu được học cùng nhau, tuy nhiên các e vẫn có thể gặp nhau ở lớp học thêm hay hẹn nhau đi trà sữa.
Nên việc lựa chọn là ở em. Vì tương lai của em sẽ phụ thuộc vào quyết định này!
Chúc em sẽ có quyết định đúng đắn :)

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chọn ban nào phụ thuộc vào sở thích, học lực, mục tiêu tương lai của e chứ đừng vì có bạn mới học được. Bởi lên đại học thì e cũng k còn học chung với các bạn cũ nữa đâu. Thời gian nước rút thì k còn nhiều thời gian để suy nghĩ về việc có bạn bên cạnh ngồi cùng nữa k, dù các e có cùng ban đi nữa thì 1-2 năm nữa cũng mỗi đứa 1 trường thôi. Đã chơi thân thì k kể lớp nào, như bọn c thì tàn chơi thân với các bạn ở lớp khác, hàng ngày rủ nhau đi học, ra chơi thích thì chạy sang lớp kia chơi với bạn. Vẫn chơi được với bạn thân vẫn có bạn chung lớp, có nhiều mối quan hệ hơn. E phải hiểu là bạn bè k đi chung đường với e mãi, mọi người chỉ đi chung 1 đoạn đường ngắn rồi cũng có lúc phải rẽ đi hướng khác cho đúng mục tiêu ban đầu của người đó. Khi rẽ hướng khác rồi chúng ta lại có những người bạn khác chung khúc đường tiếp theo, lại đồng hành cùng bạn khác, tới hết đoạn chung đường lại rẽ tiếp cho tới bao giờ tới đích thì thôi.
Sau này r e sẽ hiểu bạn bè mà chơi thân thì còn k nên sống cùng nhau, ăn cùng nhau( kiểu ở trọ chung ấy) mà chỉ nên chơi, làm việc cùng nhau thôi í. C biết là nếu đổi lớp e sẽ mất 1 thời gian để làm quen, thân với các bạn mới nhưng rồi sẽ ổn thôi e, vẫn có rất nhiều bạn hoà đồng nhiệt tình có khi còn chủ động kết bạn với e trước í. Chỉ cần e có quen biết qua qua các bạn lớp kia là có thể chơi với nhau nhanh được. E suy nghĩ kĩ xem cái nào tốt nhất, giúp cho tương lai của e thì e chọn. Nếu có chuyển lớp thì các bạn lớp cũ cũng hiểu cho e thôi, lúc đầu mọi người cũng hụt hẫng đấy nhưng ai quý e thì sẽ k bỏ rơi e đâu. Đừng lo quá. Cũng chưa biết lớp nào hợp với e hơn nhưng nếu quyết rồi thì cứ mạnh dạn vượt qua để cuối cùng e đạt được cái đích e mong muốn.

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23

HMF ConfessionNên chuyển khối để giúp cho việc ôn thi của em được chuyên sâu và hiệu quả hơn nha. Học chung với bạn bè hợp nhau thì tốt nhưng biết đâu khi em chuyển qua ban A thì lại gặp những bạn vừa hợp về tính cách và mục tiêu học tập thì không phải càng tốt sao. Vả lại bạn bè đã chơi thân thì chắc chắn không vì chuyển ban mà làm khó tụi em được đâu, cho nên hãy quyết định sáng suốt nhé!

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên
Top Bottom