Sinh 8 HIV

Thảo luận trong 'Hệ bài tiết' bắt đầu bởi trantam8b, 7 Tháng năm 2011.

Lượt xem: 3,604

1. trantam8b

trantam8b Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Vì sao virus HIV lại đi phá hủy tế bào limpho T trước mà ko đi phá hủy các tế bào cơ thể trước :confused:

~~ Chú ý tiêu đề: [Sinh học 8] + tiêu đề

Last edited by a moderator: 19 Tháng năm 2011
  2. anhvodoi94

anhvodoi94 Guest

Theo anh , nó tấn công tế bào Limpo-T trước là do tế bào này có các thụ thể ( gai ) khớp với các thụ thể của virut nên HIV mới bám được vào . Sau đó tổng hợp nên các virut mới , phá hủy tế bào Limpo-T rồi ồ ạt đi ra . Đi tìm '' chỗ ở '' mới .

3. hongnhung.97

hongnhung.97 Guest

Đây là 1 số thông tin mình tìm kiếm được. Tuy nhiên mình còn chưa hiểu rõ từ Ái tính nên không dám chắc về những gì mình hiểu về nội dung này ^^! Hình như câu hỏi này mình đã đọc ở đâu. Nhưng mình tìm không ra :(

Last edited by a moderator: 19 Tháng năm 2011
  4. gauxam1972

gauxam1972 Guest

Theo mình vì tế bào limpho T là hàng rào mạnh nhất của hệ miễn dịch nên HIV làm hàng rào này suy yếu và chết đi thì nó mới bắt đầu xâm nhập vào có tế bào khác
    Chắc sai quá :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

5. hongnhung.97

hongnhung.97 Guest

Hơ hơ... Giờ thì em biết ái tính là gì rồi. Em xin trà lời câu này ah :">
    Khi xâm nhập vào T4 thì T4 không hề đề phòng mà thậm chí còn cho rằng HIV là "bạn" và "nuôi dưỡng" HIV phát triển. Đến khi HIV đủ sức phá T4 thì có lẽ quá muộn. T4 không kịp báo động cho hệ miễn dịch của cơ thể. Còn HIV thì từ phá T4 ~~> Hủy hoại toàn bộ miễn dịch của cơ thể.... "Chậm mà chắc ". Ngoài ra thì còn do:

6. thihang98

thihang98 Guest

theo mình thì vì tế bào limphôTlá chướng ngại vật ngăn chặn virut HIV nên phải phá hủy tế bào lmphôT trước khi tấn công tế bào

7. theo mình thì tế bào limpho T là mạnh nhất nên HIV mới tấn công vào tế bào chủ lực rồi mới phá hủy các tế bào khác:D:D:D:D:D:D:D:D:Db-(b-(

8. Akitsuki

Akitsuki Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Thanh Xuân Nam

Ái tính là gì vậy bạn?

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted