Hình 11 trời ơi

Wingardium LeviOsa

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng hai 2017
94
14
71
25
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mọi người làm ơn giải giùm em câu e,f,g,h với ạ em cảm ơn mọi người nhiều ( giúp em với nhé không phải vì em làm biếng không làm mà nhờ mọi người làm giùm đâu, em không làm là vì k biết làm đấy ạ nên xin mọi người giúp cho plz

20170302_153609-1-jpg.4812

Wingardium LeviOsa

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng hai 2017
94
14
71
25
Bài này mình đange từ hồi hôm wa mà ko có ai giúp hết hôm nay đăng lại mong mn giúp đỡ

linkinpark_lp

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng sáu 2012
883
487
289
Nghệ An
THPT Đặng Thúc Hứa
mọi người làm ơn giải giùm em câu e,f,g,h với ạ em cảm ơn mọi người nhiều ( giúp em với nhé không phải vì em làm biếng không làm mà nhờ mọi người làm giùm đâu, em không làm là vì k biết làm đấy ạ nên xin mọi người giúp cho plz

thực sự bài này nếu bạn biết dùng phương pháp tọa độ hóa như mình làm ở bài lúc nãy thì giải quyết đơn giản trong vòng 3 nốt nhạc, còn nếu làm bình thường thì dài lắm đấy, tốt nhất bạn nên lên youtube tìm khóa học hình học không gian của thầy nào đấy xem cách các thầy làm mấy dạng này đi

lengoctutb

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng hai 2016
1,302
990
221

Mấy bài này tương đối đâu có khó !

Wingardium LeviOsa

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng hai 2017
94
14
71
25
thực sự bài này nếu bạn biết dùng phương pháp tọa độ hóa như mình làm ở bài lúc nãy thì giải quyết đơn giản trong vòng 3 nốt nhạc, còn nếu làm bình thường thì dài lắm đấy, tốt nhất bạn nên lên youtube tìm khóa học hình học không gian của thầy nào đấy xem cách các thầy làm mấy dạng này đi
Dài cũng đc bạn, bạn làm ơn chỉ cho mình hướng đi của câu g vs câu h đi thanks bạn nhiều

linkinpark_lp

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng sáu 2012
883
487
289
Nghệ An
THPT Đặng Thúc Hứa
Dài cũng đc bạn, bạn làm ơn chỉ cho mình hướng đi của câu g vs câu h đi thanks bạn nhiều
g, Ta có SO là giao tuyến của mặt phẳng (SAB) và mặt phẳng (SCD) (O là giao điểm của AC và BD). Từ A kẻ AH vuông góc với SO rồi từ H kẻ HK vuông góc với SO cắt SD taji K => góc giữa mặt phẳng (SAB) và mặt phẳng (SCD) chính là góc AHK
f, Ta có CB vuông góc với AB và CB vuông góc với SA => CB vuông góc với mặt phẳng (SAB) => B là hình chiếu của C lên mặt phẳng (SAB) => góc giữa SC và mặt phẳng (SAB) chính là góc CSB

• Like
Reactions: Wingardium LeviOsa

Wingardium LeviOsa

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng hai 2017
94
14
71
25
r2
g, Ta có SO là giao tuyến của mặt phẳng (SAB) và mặt phẳng (SCD) (O là giao điểm của AC và BD). Từ A kẻ AH vuông góc với SO rồi từ H kẻ HK vuông góc với SO cắt SD taji K => góc giữa mặt phẳng (SAB) và mặt phẳng (SCD) chính là góc AHK
f, Ta có CB vuông góc với AB và CB vuông góc với SA => CB vuông góc với mặt phẳng (SAB) => B là hình chiếu của C lên mặt phẳng (SAB) => góc giữa SC và mặt phẳng (SAB) chính là góc CSB

Cảm ơn bạn nhiều lắm bạn là cứu tinh của mình đấyr2

Top Bottom