Vật lí 11 Hiệu điện thế của tụ điện và nguồn điện

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi nếu nối nguồn điện vào tụ điện thì hiệu điện thế của nguồn điện và tụ điện có bằng nhau không? Mình đọc mà không thấy sách giáo khoa vật lí 11 nâng cao đề cập tới, nếu có hãy chỉ cho mình.
Mình cảm ơn.

• Like
Reactions: Pyrit

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
Cho mình hỏi nếu nối nguồn điện vào tụ điện thì hiệu điện thế của nguồn điện và tụ điện có bằng nhau không? Mình đọc mà không thấy sách giáo khoa vật lí 11 nâng cao đề cập tới, nếu có hãy chỉ cho mình.
Mình cảm ơn.
Nối nguồn điện có hđt là E với một tụ điện thì nguồn điện tích điện cho tụ điện bằng điện áp là E nên hđt của tụ điện cũng là U=E

Đừng quên ghé qua Thiên đường kiến thức

• Like
Reactions: anbinhf

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
Nối nguồn điện có hđt là E với một tụ điện thì nguồn điện tích điện cho tụ điện bằng điện áp là E nên hđt của tụ điện cũng là U=E

Đừng quên ghé qua Thiên đường kiến thức
Anh ơi hình như Thiên đường kiến thức còn đang xây dựng và bị thiếu nhiều ở bên vật lí đúng không ạ? Em qua mà có nhiều phần thấy thiếu.

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
Anh ơi hình như Thiên đường kiến thức còn đang xây dựng và bị thiếu nhiều ở bên vật lí đúng không ạ? Em qua mà có nhiều phần thấy thiếu.
Còn đang xây dựng bạn nhé. Nếu bạn có hứng thú bạn cũng có thể chung tay đóng góp các topic học thuật cho box lý

Last edited:
Top Bottom