Sinh 8 Hiện tượng thực tế của bộ não

Thảo luận trong 'Hệ thần kinh, nội tiết và sinh sản' bắt đầu bởi Trần Bình Minh, 4 Tháng tư 2019.

Lượt xem: 289

1. Trần Bình Minh

Trần Bình Minh Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Quang Trung
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Giải thích một số hiện tượng thực tế của bộ não !
    Giúp mình với !
    Giúp mình với !

2. bé nương nương

bé nương nương Mod Sinh học Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    trung học

- hiện tượng đau đầu : hiện tượng này có rất rất nhiều nguyên nhân,mình chỉ nêu một số nguyên nhân thường thấy như do thiếu máu lên não,quá căng thẳng,uống nhiều chất kích thích như rượu bia,cà phê ...vv.. [tex]\rightarrow[/tex] biện pháp : nghỉ ngơi và ăn uống lành mạnh hợp lí,tránh căng thẳng,không uống nhiều rượu bia.

3. Minh lầy :3

Minh lầy :3 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Phú Kim

ví dụ như khi ta học thường mất tập trung do chính '' NÃO PHẢI '' quấy rầy bạn đấy! khi ta học chỉ có não trái hoạt động ( phần tư duy) còn não phải thi thuộc phần nghệ thuật nên '' rảnh '' đến mức quấy rầy bạn chính bạn lun !!!! :D

4. Ng.Klinh

Ng.Klinh Mod Sinh Cu li diễn đàn TV BQT tích cực 2017

chị không thích câu hỏi này lắm, bởi vì em có thể nghĩ ra quá nhiều thứ để trả lời. Từ những hiện tượng thực tế, hoặc đơn giản seach internet. Đừng biến mình trở nên lười biếng
    Ví dụ nhé:
    - thực tế em có thể thấy là hiện tượng đau đầu, hiện tượng đọc nhẩm (có tiếng nói ở trong đầu khi em đang đọc sách, truyện,...) hoặc hiện tượng tưởng tượng, hiện tượng mơ, mộng du
    - em có thể tìm hiểu cơ chế, vô vàn trên internet luôn, có thể chọn 1 đề tài đăng lên mọi người cùng thảo luận
    Em làm được mà. Easy game :)

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted