help !!!!!

Z

zztiprozz

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mọi người giúp em bài 4/91 sgk cơ bản với. em đọc xong chả hiểu gì cả.:((

B-Caroten (chất hữu cơ có trong củ cà rốt) có màu cam. Nhờ tác dụng của enzim trong ruột non, B-Caroten chuyển thành vitamin A nên nó còn được gọi là tiền vitamin A. Õi hó hoàn toàn 0.67 gam B-Caroten rồi dẫn sản phẩm õi hoá qua bình (1) đựng dung dịch H2So4 đặc , sau đó qua bình (2) đwungj dung dịch Ca(OH)2 dư. kết quả cho thấy khối lượng bình (1) tăng0.63 gam; bình (2) có 5,00 gam kết tủa . tính phần trăm khối lượng của các nguyên tố trong phân tửB-Caroten.

mọi người giúp em nha. tks trước :)

N

ngocthao1995

mọi người giúp em bài 4/91 sgk cơ bản với. em đọc xong chả hiểu gì cả.:((

B-Caroten (chất hữu cơ có trong củ cà rốt) có màu cam. Nhờ tác dụng của enzim trong ruột non, B-Caroten chuyển thành vitamin A nên nó còn được gọi là tiền vitamin A. Õi hó hoàn toàn 0.67 gam B-Caroten rồi dẫn sản phẩm õi hoá qua bình (1) đựng dung dịch H2So4 đặc , sau đó qua bình (2) đwungj dung dịch Ca(OH)2 dư. kết quả cho thấy khối lượng bình (1) tăng0.63 gam; bình (2) có 5,00 gam kết tủa . tính phần trăm khối lượng của các nguyên tố trong phân tửB-Caroten.

mọi người giúp em nha. tks trước :)

m bình 1 tăng là mH2O --> nH2O=0,035 mol

nCaCO3=nCO2=0,05

Đến đây bạn tự làm được rồi chứ:)

Top Bottom