Help Ryu !!

R

ryuhysaku

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình là học sinh kém Hóa , mình biết tính Mol , tính Khối lượng , Lít gì hết hết nhưng mình còn kém về việc lập phương trình nên hỏi mấy bạn có cách nào để học cách lập phương trình hem ( hóa trị mình biết rất ít ) !!!

Mình ở Tp HCM Quận Phú Nhuận ( Gần Trường THCS Độc Lập và Đang học Độc Lập lớp 9a3 ) Có bạn nào khá về Hóa học và rãnh ngày Chủ Nhật ( Khoảng mấy giờ thì có thể nói mình ) Giúp mình học nhóm với . Pm Yahoo RYUHYSAKU !!!!:)>-:p:D

H

haikk

Mình là học sinh kém Hóa , mình biết tính Mol , tính Khối lượng , Lít gì hết hết nhưng mình còn kém về việc lập phương trình nên hỏi mấy bạn có cách nào để học cách lập phương trình hem ( hóa trị mình biết rất ít ) !!!

Mình ở Tp HCM Quận Phú Nhuận ( Gần Trường THCS Độc Lập và Đang học Độc Lập lớp 9a3 ) Có bạn nào khá về Hóa học và rãnh ngày Chủ Nhật ( Khoảng mấy giờ thì có thể nói mình ) Giúp mình học nhóm với . Pm Yahoo RYUHYSAKU !!!!:)>-:p:D
ukm cái này phải dùng đến trí nhớ rùi bạn ak
các pt phần lớn là có mẹo nhớ như axit + bazo chẳng hạn viết 1 cái cái sau cứ thể
đó chỉ là cách học chống đối thôi còn nếu bạn muốn học tốt hóa thì ban phải trải qua (*) quá trìng tick lũy cơ bạn ak ko ăn ngay đc đâu

N

nh0c_bee_95

Về việc học hóa trị bạn có thể hcọ bài ca háo trị, nó vừa vui vừa dễ thuộc hơn là nhớ từng hóa trị! :)
Còn việc lập phương trình hóa học, bạn chỉ cần nhớ nhửng công thức
như : bazơ + axit --> muối + nước chẳng hạn...rồi cứ thế áp dụng

T

traitimhanngoc

mình thấy học hoá trị của nguyen tố có khó đâu. bạn ghi hoá trị của nt ra tờ giấy
dính lên tường. hôm nào cũng học
két hop voi lam nhieu bai tap ( tuy đk mà nt có hoá trị khac nhau )
thế là khác nhớ thôi
chứ còn muốn thuộc luôn, giỏi luôn thì chẳng ai phải mất công 12 năm học đâu bạn
nhân tài 99% là mồ hôi và nc mắt mà

R

ryuhysaku

Ai có thể cho RYu bài ca hóa trị hem ??? Bạn nào Gần ĐL thì có thể học nhóm cùng Ryu 1 2 buổi cũng dc .!

Top Bottom