Help me

K

kai_t2k

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em đang làm đề chuyển biến nhận thức của P&Đ, ngoài những đại ý có sẵn,em thử đưa vào một ý mới nhưng sợ lan man mấy cô mấy pác giúp dùm em ,xem thử có đúng không :

......Vậy là có điều gì đó như mới "vỡ ra" trong đầu của Đẩu và trở nên "ngột ngat" đối với Phùng,phải chăng chình sự am hiểu quá đỗi thâm trầm lặng im của người đàn bà khốn khổ đã đẩy đưa nỗi cảm thông của cả hai đi vào bế tắc.Cũng như chiếc thuyền ngoài xa, vẻ đẹp của nó chỉ có thể được thẩm định trên sự bấp bênh xa xôi ngoài biển cả,khác chi nỗi đau của Đẩu và Phùng,họ đau vi không thể cưu mang nỗi đau của người khác,đau vì sự trôi nổi nửa vời của mình trước những trái ngang của cuộcđời.Nhưng chình sự mênh mông mờ ảo của biển khơi đã vẽ ra nét nghệ thuật cho chiếc thuyền một cách rất lung linh huyền ảo,và cũng chính những mâu thuẩn từ cuộc sống đã đưa cà hai đến những miền xa xôi hơn trong suy nghĩ và trái tim của mình,nơi đó mách bảo họ rằng: cuộc sống là dòng bồi đắp của những sự được và mất,mỗi mất mát và đau thương đến từ nhiều hơn những khía cạnh khác nhau trong cuộc đời,vậy hãy nhìn nhận tất cả bằng cặp mắt mở mang đa chiều nhiều tầng nghĩa,sự một chiều phiếm diệm chĩ càng tạo thêm nhiều khoảng cách,đưa con người ta ra xa hơn những gì được mong đợi từ đáy lòng mình,cuộc sống là một khối quy luật phức tạp để Đầu hay Phủng đặt ra để bảo đảm sự toàn vẹn,nhưng đôi khi những quy tắc được đặt ra là để lắng nghe và phá bỏ,phá bỏ để đưa tất cả trở về đúng với vòng quay của đạo đức,thế mới là cuộc sống !!!

KB:.......

Last edited by a moderator:
G

girlbuong_123

bạn dùng nhiều ngôn ngữ trừu tượng gây nặng nề cho người đọc, câu văn rối rắm lắm bạn biết không, không phải lan man mà là khó hiểu nối bạn định viết cái gì, muốn làm nổi bật cái gì. Bạn có biết cái này người ta gọi là gì không? Theo cô giáo mình thì đó là"cố diễn đạt ấn tượng nhưng còn non tay, cố đưa ra những kiến giải mới nhưng chẳng có cơ sở, không thyết phục, kết quả là không đạt điểm cao mặc dù có cố gắng độc lập trong cách nghĩ, cách viết" . Những cái gì đã đựoc mọi người công nhận rồi bạn cứ thế mà làm theo,còn nếu ban muốn sáng tạo trong cách nghĩ thì cần trao đổi với người đáng tin cậy như cô giáo chảng hạn nếu không bạn sẽ thất bại đấy. Đây là những lời thật lòng của mình đấy .

Top Bottom