Ngoại ngữ [help]Giải pháp học tiếng anh nâng cao hiệu quả

roates

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng ba 2017
93
63
96
22
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay em học lớp 10 chuyên anh, nhưng mà em nghĩ em đang bị tụt lại trầm trọng, nhất là về phần biến đổi dạng từ. Điểm kiểm tra toàn 6 với 7 chán quá ạ.
Anh chị nào cùng chuyên giúp em lọc ra những phần ngữ pháp nâng cao lớp 10 hay gặp được không ạ. Bí quyết học của anh chị, em đang tuyệt vọng quá ạ :(

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Năm nay em học lớp 10 chuyên anh, nhưng mà em nghĩ em đang bị tụt lại trầm trọng, nhất là về phần biến đổi dạng từ. Điểm kiểm tra toàn 6 với 7 chán quá ạ.
Anh chị nào cùng chuyên giúp em lọc ra những phần ngữ pháp nâng cao lớp 10 hay gặp được không ạ. Bí quyết học của anh chị, em đang tuyệt vọng quá ạ :(
- Dạng bài tập biến đổi từ ko khó lắm đâu. Em để ý những cái đuôi danh từ, tính từ và động từ để biến đổi là ổn ^^
Còn bài tập thì em có thể lấy từ một số sách nâng cao hoặc tài liệu của cô Vũ Mai Phương ý ^^ Hoặc ko thì tìm một số chuyên đề từ loại ở trên vài group facebook ^^
- Ngữ pháp nâng cao thì vô số ko thể kể hết ngày một ngày hai chứ đừng nói là qua một câu trả lời. Em hãy tìm sách "Giải thích ngữ pháp tiếng anh" của cô Mai Lan Hương hoặc sách proS của cô Mai Phương chắc có thể giúp em nắm chắc hơn về ngữ pháp. Chúc em học tốt. Hì ^^
~ Chị baochau1112~

Top Bottom