Địa 12 Hệ thống kiến thức môn Địa lí cho ôn thi Đại học

C

comet102

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hệ thống kiến thức môn Địa lí cho ôn thi Đạ

Chào các anh chị!
Em đang theo học khối C, em thích học Địa từ hồi học THCS, em đã quyết tâm trở thành 1 cô giáo dạy Địa. Năm nay em đã thi Đại học rồi, và em đăng kí thi vào Khoa Địa lí của Trường Đại học sư phạm HN. Nhưng thời gian đến lúc thi không còn nhiều nữa, các anh chị có thể giúp em hệ thống lại những kiến thức của môn Địa để em có thể kiểm tra kiến thức của mình trước khi vào thi được không ạ?

Em cảm ơn các anh chị rất nhiều!

L

linhthitran

bạn ơi muốn hệ thống được kiến thức mình học thì hãy đặt ra những câu hỏi từ khó đến dễ cho mỗi bài học. Lúc đấy bạn sẽ biết là mình cần học những ỹ nào chính. Mà bạn không chắc chắn về câu hỏi mình có thể hỏi cô giáo dạy bộ môn.
mình chỉ biết nói thế thôi nếu năm nay bạn thi thì mình không thế thống kê hộ bạn được vì trương trình học địa của bọn mình khác với bạn nhiều lém.

H

hocmai.diali

Re: Hệ thống kiến thức môn Địa lí cho ôn thi ?

comet102 said:
Chào các anh chị!
Em đang theo học khối C, em thích học Địa từ hồi học THCS, em đã quyết tâm trở thành 1 cô giáo dạy Địa. Năm nay em đã thi Đại học rồi, và em đăng kí thi vào Khoa Địa lí của Trường Đại học sư phạm HN. Nhưng thời gian đến lúc thi không còn nhiều nữa, các anh chị có thể giúp em hệ thống lại những kiến thức của môn Địa để em có thể kiểm tra kiến thức của mình trước khi vào thi được không ạ?

Em có thể vào Hocmai.vn, trên đó em có thể học và làm bài thi môn Địa lí theo từng chủ đề, đó là cách có thể giúp em thống kê lại các dạng kiến thức đã học để chuẩn bị cho các kì thi. Đặc biệt trên Hocmai.vn em có thể thử sức mình bằng các bài thi thử Tốt nghiệp, ĐH-CĐ bằng hình thức trắc nghiệm hoặc tự luận nữa.
Chúc em thành công trên con đường học tập!

H

hocmai.diali1

comet102 said:
Chào các anh chị!

Em có thể tham khảo trong đây để chú trọng ôn phần, và cũng cố kiến thức cho phần đó vững chắc hơn nhé!!
http://www.hocmai.vn/mod/newshm/view.php?id=1287

S

scheherazade90

hocmai.diali1 said:
comet102 said:
Chào các anh chị!

Em có thể tham khảo trong đây để chú trọng ôn phần, và cũng cố kiến thức cho phần đó vững chắc hơn nhé!!
http://www.hocmai.vn/mod/newshm/view.php?id=1287
cảm ơn bạn vì thông tin bổ ích

Top Bottom