Địa 10 Hệ quả chuyển động xung quanh mặt trời của trái đất

tuan2k2

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng năm 2017
1
1
1
22
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ở [tex]10^{o}B[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày .... và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày ... : Còn ở [tex]10^{o}N[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày ... và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày ...

Các anh/chị điền hộ em vào chỗ trống và tiện thể cho em hỏi nếu như là bán cầu Bắc thì lần lên thiên đỉnh lần thứ 1 là lấy 21-3 + x(ngày), lần thứ 2 là 23-9 - x (ngày) thì ở bán cầu nam làm sao ạ ? Em không biết ví dụ như ở bán cầu nam nó lên thiên đỉnh lần thứ 1 thì là 22-12 + x(ngày) hay là 21-3 - x(ngày ). Mong các anh/chị giúp em. Em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Ở [tex]10^{o}B[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày .... và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày ... : Còn ở [tex]10^{o}N[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày ... và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày ...

Các anh/chị điền hộ em vào chỗ trống và tiện thể cho em hỏi nếu như là bán cầu Bắc thì lần lên thiên đỉnh lần thứ 1 là lấy 21-3 + x(ngày), lần thứ 2 là 23-9 - x (ngày) thì ở bán cầu nam làm sao ạ ? Em không biết ví dụ như ở bán cầu nam nó lên thiên đỉnh lần thứ 1 thì là 22-12 + x(ngày) hay là 21-3 - x(ngày ). Mong các anh/chị giúp em. Em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Ở [tex]10^{o}B[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày 15/4 và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày 25/8 : Còn ở [tex]10^{o}N[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày 22/2 và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày 28/10
Em không biết ví dụ như ở bán cầu nam nó lên thiên đỉnh lần thứ 1 thì là 22-12 + x(ngày) hay là 21-3 - x(ngày ).
Lần I: từ ngày 23/9 + x ngày
Lần II: từ ngày 21/3 - x ngày

Top Bottom