Địa 10 Hệ quả chuyển động xung quanh mặt trời của trái đất

Thảo luận trong 'Bản đồ' bắt đầu bởi tuan2k2, 29 Tháng tám 2017.

Lượt xem: 278

1. tuan2k2

tuan2k2 Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Ở [tex]10^{o}B[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày .... và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày ... : Còn ở [tex]10^{o}N[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày ... và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày ...

Các anh/chị điền hộ em vào chỗ trống và tiện thể cho em hỏi nếu như là bán cầu Bắc thì lần lên thiên đỉnh lần thứ 1 là lấy 21-3 + x(ngày), lần thứ 2 là 23-9 - x (ngày) thì ở bán cầu nam làm sao ạ ? Em không biết ví dụ như ở bán cầu nam nó lên thiên đỉnh lần thứ 1 thì là 22-12 + x(ngày) hay là 21-3 - x(ngày ). Mong các anh/chị giúp em. Em cảm ơn anh chị nhiều ạ

Nguyễn Thị Ngọc Bảo thích bài này.
  2. Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Nguyễn Thị Ngọc Bảo Mod Địa | CN CLB Địa Lí Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    ๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦

Ở [tex]10^{o}B[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày 15/4 và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày 25/8 : Còn ở [tex]10^{o}N[/tex] Mặt trời lên thiên đỉnh lần thứ nhất vào khoảng ngày 22/2 và lên thiên đỉnh lần thứ 2 vào khoảng ngày 28/10
    Lần I: từ ngày 23/9 + x ngày
    Lần II: từ ngày 21/3 - x ngày

Junery NHuỳnh Tiến Đại -.- thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted