hãy tưởng tượng em bị biến thành chó vì mắc lỗi trong ba ngày

Status
Không mở trả lời sau này.
Q

quang_bmt

umh ! tôi là một cậu học sinh của trường...........trong 1 lần tôi đã chửi 1 ông già ăn xin là" ông đi chỗ khác đi nhà tôi hết gạo rồi" ông già vừa nghe tôi nói thế liền biến thành 1 ông tiên và hóa phép cho tôi thành 1 con chó trong 3 ngày từ khi chuyện đó xảy ra đến giờ tôi không giám mắc lỗi như thế nữa( nếu đây là văn tưởng tượng nha)
Nếu hay thanks mình nha

P

_phonglinh_

Tất nhiên em sẽ tưởng tượng ra một tình huống mắc lỗi nào đó như bạn ở trên nói để dấn đến việc biến thành 1 con chó.

Sao đó, trong 3 ngày ấy em phải làm gì, gặp gì đó làm em "ngộ" ra cái mình chưa có... vd như tình huống ở trên, đó là tính ích kỉ.

Em có thể có nhiều tình huống khác vd: vì em đã hành hạ một con chó nhà hạng xóm, hay đã nói dỗi mẹ,... vô số lỗi phải ko nào...

Rồi sau đó, em thấy mình đột nhiên biến thành chó, vậy chuyện gì sẽ xảy ra với một con chó biết suy nghĩ??
Muốn ng` thân nhận ra mình phải ko nào??
Bị đối xử như đối với một con vật, bị đánh, bị bỏ rơi, lạnh, đói... vô số thứu àm một đứa ăn no mặc ấm chưa từng trải qua.
Rồi cái gì làm em thay đổi suy nghĩ: Có phải là thù hận với con người tàn nhẫn mà mình đã từng như vậy? Hay sống tốt đẹp và bao dung hơn??

Vài dòng tâm sự, mong em có thể tự làm tốt bài văn.

S

seagirl_41119

Hay em thử tưởng tượng mình ngược đãi con chó của mình, bỏ đói nó, đánh đập nó. Sau đó em biến thành con chó, cả nhà em đều lo lắngk hi em biến mất, đều ko để ý đến em (lúc đó đang có hình dạng 1 con chó), khi em quấn lấy họ đòi ăn thì họ bực tức và đánh em. Em thấm nỗi đau của con chó khi bị em đánh và bỏ đói. Sau đó em hối hận và tự hứa 1 ngày trở lại làm ng sẽ ko đối xử như thế với con chó của mình nữa, và khi em vừa biết hối hận và tự hứa với bản thân thì em trở lại thành người ;)) ;))

C

chimcanhcut9x

:D
hy``
em đang cần gấp bài văn cô giao đề là:
hãy tưởng tượng em bị biến thành chó vì mắc lỗi trong ba ngày :-SS
làm ơn help me
câ`n gấp
thanks các anh chị nhiềuo-+
dễ thôi ban cứ tưởng tượng ban không vâng lời bố mẹ và ban bị một bà phù thủy độc ác bết ban thanh một con chó và bạn bắt đầu kể chuyến đi thế nào và kết bài thì lúc dó ban thức dậy và đó chỉ là một giấc mơ

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom