hay ngủ?????????????s c

B

bibukas1895

Lạ nhở ,bạn này có phải là lợn đâu ? lúc nào buồn ngủ thì đi đánh răng rửa mặt, lấy đá để lên mặt, véo véo đánh đánh mấy cái thật đau .
Ít ngủ đi thì cái thói quen đó cũng mất mà thôi ,đừng lo

C

chichchoecuoi

hi hi ăn dc ngủ dc thì tốt chứ sao
ko thì khi nào buồn ngủ thì đứng dạy đi dạo vài vòng là hết ngay thôi

C

chip_coi244

Nếu hay ngủ thì bạn tìm 1 việc gì đó mà làm đừng có ở không rảnh rỗi như vậy sẽ buồn ngủ đó. Chẳng hạn như bạn học bài, đi chơi, tập thể dục, chơi thể thao. Như vậy thì hết thôi

H

happy1801

Hay ngủ là bạn ngủ bao nhiêu tiếng trên một ngày. Nếu khoảng 7-9 tiếng/ngày thì k nhiều đâu
Mình hiểu là bạn hay buồn ngủ, đặc biệt khi học bài =)).
Để chống buồn ngủ như vậy có rất nhiều biện pháp, Như của bạn bibukas1895, và chip_coi244 cũng là một biện pháp,
Cấp thời: cà fe, trà xanh, ( không khuyến khích)
Mình xin góp thêm như. Tập trung. Nghe nhạc k lời có tiết tấu mạnh (rock), Đặt báo thức liên tục ( bằng đt).
nhưng quan trọng nhất là bạn có quyết tâm, k thì cách trời cũng chịu thôi

C

conbocuoi_tui

=))=))..mình làm thế hoài mà chả được áh :))=))
trưa thì ngủ từ 12h --> 3h chiều :))=))
tối 12h ---> 6h sáng :))=)) [ đêy là hè:)) ..nhưng cũng koi là nhiều rồi =))]
Tính sơ sơ cũng mất luôn 10 tiếng :))=))

H

happy1801

Vậy thì cũng ít mà. Có chi đâu mà nhiều. Có 9 tiếng thôi mà. Ăn được ngủ được là tiên. Hahaha. Vậy nên chuyển về đi ngủ sớm đi ha

T

traitimbang_3991

có cách nào để ko bùn ngủ khi học bài ko nhỉ? cứ học là mình ngáp ngủ............càng chú ý học càng bùn ngủ:))..........thế mới là lạ...............chú ý: tớ miễn dịch với cafe............uống bao nhiu cứ vẫn ngủ như thường............her2.................cứ tình hình này thì chít chắc

Last edited by a moderator:
C

chip_coi244

=))=))..mình làm thế hoài mà chả được áh :))=))
trưa thì ngủ từ 12h --> 3h chiều :))=))
tối 12h ---> 6h sáng :))=)) [ đêy là hè:)) ..nhưng cũng koi là nhiều rồi =))]
Tính sơ sơ cũng mất luôn 10 tiếng :))=))

Như vậy mà nhiều gì thế là còn ít đấy đối với những người trẻ tuổi như tụi mình thì ngủ buổi trưa khoảng 2 tiếng thì cũng đc, nhưng ban đêm thì những người như tụi mình phải ngủ ít nhất là 8 tiếng, vì còn nhỏ ngủ nhiều giúp cho trí não phát triển và mau bình phục sau 1 ngày làm việc mệt mỏi ( Giống như trẻ sơ sinh vật bạn thấy lúc nhỏ trẻ sơ sinh ngủ nhiều ko, vậy là để phát triển trí não ak) Ngủ như bạn không quá nhiều đâu, mà mình xin góp ý thêm bạn nên ngủ lúc 10h tối và dậy lúc 6h sáng như vậy đầu óc sẽ minh mẫn hơn và ko bị mệt mỏi

H

hoang_hau_810

Vậy thì cũng ít mà. Có chi đâu mà nhiều. Có 9 tiếng thôi mà. Ăn được ngủ được là tiên. Hahaha. Vậy nên chuyển về đi ngủ sớm đi ha
hả ít á thế là nhìu òy tui đang muốn 1 ngày ngủ 4 t nè muk khó wa có hum thì ko ngủ t nào sáng đi hok vẫn bt ko có jì nhưng muk hum sau thì cũng phải ngủ 4t nhưng muk mấy hum sau thì ko đc nữa vì nhìn máy tính nhìu làm sao để nhìn máy tính ít nhỉ t thấy nhìn máy ít thì các bạn có thể cố 1 ngày 4 t cũng đc nhunưg muk nhìn máy tính thì phải 8t muk bạn ngủ 1 ngày 10t thì hok ở đâu , tui 1 ngày 3 ca 9h mới về có hum 9h30 về còn sinh hoạt xong cũng phải 10h lại vào mạng nữa 11h thế lại đi ngủ dạo nài lười lắm làm sao hả các bạn . bít thế nên giờ chỉ có lên mạng trưa thui tối ko lên nữa đg cố đây ko lên thì lại giải đc bt trong học mãi nói đúng alf rất nhớ học mãi :D muk giờ là những năm tháng quyết định cuộc đời mình đó các bạn cứ cố ngày ngủ 6t là đc ai quyết tâm thì ngủ 5t thui t mình là t ăn t chơi muk buồn ngủ thfi cố gắng thui làm sao đc sau này wa t này rì lại ko ăn ko ngủ đc ngay :)>- cố lên nhé .Cổng tr đại học cai vời vợi muk

B

bibukas1895

tớ xin lỗi chủ topic này nhưng hiện nay tớ rất hay thiếu ngủ , thực tế là tớ chẳng tài nào ngủ được , tớ sợ điều này ảnh hưởng tới sức khỏe.Mạnh phép hỏi bạn là "làm thế nào bạn ngủ được tài thế, cho vài bí quyết đi ko mình ốm mất:(( ?"

C

conbocuoi_tui

uh sao quái lạ quá ta : thợc ra mà nói hok bít sao tớ ngủ khủng khiếp lun
thế tớ muốn hỏi cậu tí được hk ??????? sao hok ngủ được ???????????/
pải chăng cạu đang lo ngĩ chuyện j?????? cậu thử tìm cây cỏ mật sắc uống thử (đây là tớ thấy trong sach y dược cổ truyền thui ,chua thử mà cũng chả cần thử tớ đã ngủ nhui ưa oy):)).:)):))

H

hoang_hau_810

;))bạn ngủ nhìu à tớ thì vẫn thức theo cái pp nài ko bít có giúp jì đc bạn ko ? cứ tối nào bạn cũng uống cà phê nhé ( hay là chè cũng đc) thì sẽ ko buồn ngủ nữa đặc biệt là bạn dễ ngủ thì đừng nên nhìn máy tính nhìu nhìn máy tính nhìu sẽ kiến mắt mình mỏi sẽ buồn ngủ muk ngủ thì sẽ rất say ko thể dậy nổi và nếu có buồn ngủ thì bạn hãy đừng đi ngủ muk thấy vào đó là cứ ngồi học học thấy hỉu alf sẽ wa đi giấc ngủ ý muk ( tớ thì buồn ngủ vẫn làm như vậy hăy là bạn hãy đọc bài xa cách của xuân diệu nhé bài đó hay lắm sẽ tỉnh ngủ ngay nếu muk đọc bài đó ko thấy đau tim thì tớ chịu bạn òy;)) tớ thì hay uóng chè hưon cũng hơi đắng nhưng muk cố uống thui còn cà phê thì do là có chất hh nên cũng nhạy cho lắm mong là giúp đc bạn có thì thanks hộ mình cái nhé cho phấn khởi lần sau mới có hứng vít bài:D:khi (69):

T

trangthanh993

Kinh nghiệm của mình là khi buồn ngủ thì dừng ngay công việc bạn đang làm lại để xả hơi đi vì làm thêm cũng chẳng được gì dúng không? Thứ hai hãy uống một ít nước họăc xem ti vi hoặc nghe một bài hát bạn thích... Hay nếu lúc nào cũng ngủ thì bạn nên đi kiểm tra lại sức khỏe mình đi bạn nhé!!!
Thân ái

K

kunngocdangyeu

có cách nào để ko bùn ngủ khi học bài ko nhỉ? cứ học là mình ngáp ngủ............càng chú ý học càng bùn ngủ:))..........thế mới là lạ...............chú ý: tớ miễn dịch với cafe............uống bao nhiu cứ vẫn ngủ như thường............her2.................cứ tình hình này thì chít chắc
Ôi trời sao giống mình thế~O)
:khi (59):Nói thật chứ cứ Ol là tớ hết buồn ngủ ngay:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

Top Bottom