Nhật ký Haru 's Sama

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào mọi người , đây là chuyện đầu tay tập viết nhật kí online của mình :Tonton1, thật sự mà nói lúc đầu còn phân vân ko biết có nên viết hay ko nhưng hôm nay nổi hứng tâm trạng đổi chiều nên quyết định 1 lần chơi lớn lun là viết nhật kí :Tonton7, hơi bất ngờ vì duyệt quá nhanh quá nguy hiểm lun á :eek: , rất vui vì sản phẩm đã được ra lò vào ngày đẹp trời như vậy ^^. Thôi nói nhiều quá, giờ vô chuyện chính lun ha mn :p

- Ngày hôm nay nói về thời tiết thì có điểm đặc biết là trời trong xanh nắng nhẹ , ko còn mưa , im ắng đến lạ thường , mặt trời có màu vàng rán khá nhạt, báo hiệu bão sắp tới lần nữa đổ bộ vào miền trung quê của mình :>(

-Còn việc học là hôm nay lớp mik có kiểm tra lí 45p , mình khá lo vì mấy đợt trước kt bài khá thấp toàn sai những câu lãng nhác, còn đề bữa nay cũng tương đối ổn , hơi tiếc vì có vài câu làm ko dc do ko chịu xem bài kĩ :(, chắc thầy thất vọng lắm, mình còn thấy tuyệt vọng đây mà nhưng dù sao cũng thấy ok :Tonton11

- Thứ 4 thì lớp mình chỉ học có 4 tiết nên được về sớm :Tonton2, sau đó thì mình đi học tiếng anh ở trung tâm, lúc cô kêu mình đọc bài thì cô nói mình đọc khá nhỏ :Tonton23, có lẽ mình nên cải thiện hơn ở mảng này sau đó đến đoạn văn đang ngồi thảnh thơi nghỉ ngơi nghĩ rằng chắc cô ko gọi mình đâu thì ai dè cô gọi mình thật lun :Tonton12, sốc cực độ nhưng hên là được một người chị động viên nên có đông lực đọc tốt hơn :Tonton21, mong là mình sẽ sớm khắc phục về việc đọc còn nhỏ do kiểu tự ti , ngại để làm tốt hơn vào lần sau ;)

Nói tóm lại là chuyện ngày hôm nay của mình chỉ có nhiêu đó thôi hà :D , rất vui vì mn đã đọc nhật kí của mình , mình mong là mình sẽ loại bỏ được điểm yếu, cũng như sẽ chăm viết nhật kí hàng ngày, chăm tương tác với diễn đàn hơn để sớm đạt được 100 bài viết , 100 lượt thích. Mong mn sẽ ủng hộ ạ, cảm ơn mn rất nhiều :)

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Hôm nay có hứng học hành nhưng có điều thấy hơi buồn vì bạn bè quá , thật sự ko biết nên làm sao bây giờ :(

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Thế là cuối cùng cũng được nghỉ ngơi rồi , mai là chủ nhật tha hồ thong thả mà chơi bời , học hành nhưng buồn ghê mai bão về :(, miền trung cứ không lũ thì bão hoài thấy mệt và buồn ghê :>(. Dù tuần này đang vui vẻ, có động lực học hành nhất thì thiên tai ghé :Tonton10, ko biết có an toàn mà qua ko đây nữa trời , thấy lo quá :Tonton23. Đã vậy muốn gặp ng ấy cũng ko dc phải dời lại tuần sau , nhưng cảm thấy khá vui vì hôm trước mình đã làm bài đạt điểm cao :D , chiều nay lớp cũng hoàn thành báo tường , tranh 2 họa sĩ tổ mình vẽ đẹp cực phẩm thấy tự hào ghê <3 ,nhìn hình mấy bạn mà thấy buồn cười quá :p, có chụp bức hình đầu tiên lớp 11 với mn nữa, rất vui vì mình đã cười rõ tươi lun á :).
Mong là tuần sau sẽ tiếp tục phát huy tinh thần học tập như tuần này, và bão đi qua an toàn là vui lắm rồi. Tình hình bây giờ vừa vui vừa lo , mn ạ . Thôi giờ đi ngủ để mai còn sức chiến đấu đây ạ ;)

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Riết rồi thấy mình giống bị trêu đùa ghê, ko yêu đừng gây thương nhớ , Ok :)

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Thế là cuối cùng cũng được nghỉ ngơi rồi , mai là chủ nhật tha hồ thong thả mà chơi bời , học hành nhưng buồn ghê mai bão về :(, miền trung cứ không lũ thì bão hoài thấy mệt và buồn ghê :>(. Dù tuần này đang vui vẻ, có động lực học hành nhất thì thiên tai ghé :Tonton10, ko biết có an toàn mà qua ko đây nữa trời , thấy lo quá :Tonton23. Đã vậy muốn gặp ng ấy cũng ko dc phải dời lại tuần sau , nhưng cảm thấy khá vui vì hôm trước mình đã làm bài đạt điểm cao :D , chiều nay lớp cũng hoàn thành báo tường , tranh 2 họa sĩ tổ mình vẽ đẹp cực phẩm thấy tự hào ghê <3 ,nhìn hình mấy bạn mà thấy buồn cười quá :p, có chụp bức hình đầu tiên lớp 11 với mn nữa, rất vui vì mình đã cười rõ tươi lun á :).
Mong là tuần sau sẽ tiếp tục phát huy tinh thần học tập như tuần này, và bão đi qua an toàn là vui lắm rồi. Tình hình bây giờ vừa vui vừa lo , mn ạ . Thôi giờ đi ngủ để mai còn sức chiến đấu đây ạ ;)
Tui cũng ở miền Trung nè, ở Bình Định. Chuẩn bị đón đầu cơn bão, sắp mất điện. Nghe nói bão số 6 nay mạnh lắm, giật cấp 11, 12 lận!

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Tui cũng ở miền Trung nè, ở Bình Định. Chuẩn bị đón đầu cơn bão, sắp mất điện. Nghe nói bão số 6 nay mạnh lắm, giật cấp 11, 12 lận!
Ko ngờ bạn ở Bình Định, mình ở sát bên cạnh đây Phú Yên:D. Bão cứ vô hoài thấy mà mệt mà lo nhưng nghe nói bão đang giảm xuống còn cấp 9 , cấp 10 thôi bạn ạ . Mong là bão sẽ nhẹ và đi qua ko để lại thiệt hại lớn lắm chứ cơn bão tuần trước cũng khiến t cảm thấy ám ảnh r á :(

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Cuối cùng thì mình cũng đã đạt được 100 bài viết rồi mn ạ, giờ chỉ còn phấn đấu đạt 100 lượt thích nữa thôi :p , mong sẽ sớm đạt được để thích với bài viết tỉ lệ thuận với nhau và còn tăng thêm lượt fl nữa . Cố lên nhé tôi ơi :D

Last edited:

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Đăng status tìm bạn để ảnh chung, im ru ko thấy bóng dáng ai hết , quá buồn :>(. Mong mình sẽ sớm tìm được 1 người bạn bằng tuổi và hợp ý với mình trên diễn đàn này :oops: , cùng nhau tâm sự, ib và phấn đấu học mỗi ngày :) . Ai có nhu cầu thì rep mik nha ^^

Khánh Ngô Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng tám 2019
965
1,103
146
Phú Yên
THCS Tôn Đức Thắng
Ko ngờ bạn ở Bình Định, mình ở sát bên cạnh đây Phú Yên:D. Bão cứ vô hoài thấy mà mệt mà lo nhưng nghe nói bão đang giảm xuống còn cấp 9 , cấp 10 thôi bạn ạ . Mong là bão sẽ nhẹ và đi qua ko để lại thiệt hại lớn lắm chứ cơn bão tuần trước cũng khiến t cảm thấy ám ảnh r á :(
Ơ , một người dưới lớp 9 , một người trên lớp 9 mà gọi bằng tui , bạn à , hợp lí thật :D ,

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Hôm nay là 1 buồn cực kì vì crush vừa thể hiện với bạn ngồi cùng bàn với mình xong, quá đau lòng :>( . Nhưng sau khi học tiếng anh xong thì t ui thấy tâm trạng mình tốt hơn nhiều :rolleyes: , mà có vẻ mình nên từ bỏ và phấn đấu học hành hơn :) Yêu đương gì tầm này, nhà bao việc , hứ :p

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Thật sự hôm này cảm thấy rất buồn :>(, mai phải đi học bù, đã vậy còn bị bạn bè bỏ rơi, thật sự rất cô đơn, mẹ cũng bực mình với mình, đầu thì cứ đau lên từng cơn, làm bài Sử thì ko ổn , còn bị tụi con trai chọc , khinh thường nữa chứ càng ngày càng thấy ko có thiện cảm với bạn ngồi trên cũng như bạn ngồi dưới :mad:, rồi chợt nhận ra 1 điều là : " Từ trước đến giờ mình tồn tại trên đời này để làm gì :(? ", thật sự muốn buông xuôi vì gia đình , bạn bè ai cũng nói mình phiền , mình vô dụng, mình " nhạt ", ai cũng muốn xa lánh mình cả :(, cảm thấy rất tuyệt vọng, giờ không còn thất vọng nữa, chỉ muốn mình rời đi một nơi thật xa để nghỉ ngơi và vĩnh viễn không trở lại đây nữa để cho họ vui lòng :). Họ đâu có biết mấy lời nói vô tình ấy nó làm trái tim con người đau thế nào, đau tận xương, ăn sâu da thịt khó mà có thể mà nhạt, vết thương thể chất có thể lành theo thời gian , vết thương lòng cũng vậy nhưng cái giá mà nó để lại lúc nào cũng tệ hơn nhiều, có lẽ cũng đến lúc rồi... Mình nghĩ mình nên dừng lại rồi ...:)

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Cuối cùng thì tôi cũng đạt được 100 lượt thích rồi, tạ ơn chúa trời, mong sắp tới sẽ tăng thêm lượt fl, tương tác và có thể giúp mn dc nhiều hơn ;):D

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Thật sự một ngày không hề vui tí nào cả, tôi đã im lặng đi nhiều, ít nói những điều xàm xí hơn nhiều, chỉ vì ấn nhầm thôi mà bạn xóa t ra khỏi gr, dù biết t có làm tốt bài lí đến mấy bạn cũng chấm t thấp điểm, nói nộp muộn, ít sôi nổi này nọ, tôi biết mà , vì căn bản bạn đâu hề thích tôi và tôi cũng chẳng ưa bạn mấy dù nhiều khi tôi đã cố tỏ ra bình thường với bạn rồi. Thật sự không hiểu nỗi, tôi đã làm gì xấu với bạn hay sao mà bạn ghét tôi đến thế, khinh bỉ tôi nữa chứ , không thích thì nói ra để người ta còn biết đằng này chả thân thiết gì mà ghét nhau một cách lãng nhác, bài nào tôi làm cũng cho thấp điểm nhất , bộ bạn tưởng t cũng thích bạn sao, chẳng thể hiểu nỗi sao hồi trước t từng yêu quí bạn như vậy, thật sự rất thất vọng, không muốn nhắc đến bạn nữa, chẳng qua là cùng tổ mà bạn lại là tổ trưởng nên tôi nhịn nhục . Thôi, giờ tôi chẳng muốn gì cả, tôi chỉ cảm thấy tuyệt vọng không phải vì chuyện của bạn mà tôi cảm thấy mọi người đều dần dần xa lánh tôi, chẳng ai muốn nói chuyện với tôi nữa cả, tôi thừa biết tôi vô dụng, tôi nói chuyện " nhạt nhẽo ", tôi trầm tính, tự ti không sôi nổi như những người khác, trong lớp lẫn tổ t luôn chỉ là cái bóng vô hình , mờ nhạt, t không thích đám đông là bao, đã nhiều lần tôi thấy nghi rồi, bạn luôn nói với mn là tôi xấu tính, ngu này nọ nên trong tổ 10 đứa hết 9 đã không thích tôi r, luôn xen vào cuộc trò chuyện của tôi với bạn cùng bàn , khinh bỉ tôi khi tôi bị điểm kém, chê tôi nhạt này nọ, . nếu tôi và bạn không phải chung tổ thì thật tốt biết mấy , thật sự muốn khóc,muốn hét lên thật to và buông bỏ mọi thứ, tôi đã quá mệt mỏi r, thật sự cảm thấy rất buồn, buồn, cô đơn vì chẳng có ai chơi chung với mình nhất là khi cả tổ chả mấy ai yêu quí, nói chuyện cùng mình cả :>(:>(:(:(

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Giỏi thì ganh, dở thì khinh. Đúng là đời. Mong những thứ tồi tệ sẽ đi qua sau ngày mai sẽ tốt đẹp hơn, cố gắng lên nhé, làm thật tốt bài Văn ngày mai nha :D . Và tôi cũng nhận ra được một điều : " Chỉ có chính mình mới giúp được chính bản thân của mình thôi " , với lại tôi cũng sẽ từng bước quên , rời khỏi thế giới của cậu, chúc cậu hạnh phúc nhé, dù sao cũng cảm ơn đã ghé qua cuộc đời của tôi và làm tôi cảm thấy vui vẻ dù 1 khoảng thời gian dù rất ngắn ấy :). Tạm biệt tôi - ngày hôm qua và tạm biệt cậu luôn, người bạn chỉ cách màn hình nha ;)

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Hôm qua là ngày thứ 7 vô cùng vui vẻ của mình, đạt được 9 điểm miệng Địa :D , dù hơi buồn vì nếu nói đúng từ nữa là sẽ được 10 nhưng không sao như thế cũng cao r nhỉ ;), còn hôm nay tuy phải đi lao động nhưng mình không ngờ ra đường vào ngày chủ nhật lại thấy thoải mái đến như vậy, bầu trời trong xanh mát mẻ:meomun10, lớp mình thì đi lao động là trồng cỏ, mình thấy cả lớp ai nấy cũng đều hăng say làm việc, mình còn tranh thủ nói chuyện được thêm với vài bạn nữa, cảm thấy rất ok và thấy được độ "thừa muối dư mắm" của lớp nữa :Rabbit1, còn làm xong bt lý , giúp bài anh trên diễn đàn :p nhưng chưa học gdcd dù mai kt rồi :), hơi tiếc vì hôm nay lao động nên không gặp được cô bạn ở thư viện :>(. Đấy là tâm trạng một ngày cuối tuần của mình, không ngờ thời gian nhanh ghê, mai là thứ 2 rồi , nhưng mn dù có gặp chuyện gì không tốt cũng để nó qua và gặp một tuần mới tốt lành hơn nha :D

Top Bottom