gửi thầy Lê Bá Trần Phương

H

hanhcom41

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

thầy ơi em muốn hỏi
1. vì sao trong câu 5bài vd vê khoảng cách thầy không dùng trực tiếp hẹ thứ lượng trong tam giac vuông AHM để sủya AH
2 đề khôi b 2008 thày dạy thêm của em thì dạy SA không vuong góc vs AB thầy phải kẻ AM vuông góc vs AB nhưng thầ lạu dạy là AH vuông góc vs AB thầy có thxem lại hoặc nói rõ cho em biét nguyên nhân SA vuuong góc vs AB không ah cám ơn thầy nhiều chúc thầy 20 tháng 11 vui vẻ hạnh phúc

H

hocmai.toanhoc

thầy ơi em muốn hỏi
1. vì sao trong câu 5bài vd vê khoảng cách thầy không dùng trực tiếp hẹ thứ lượng trong tam giac vuông AHM để sủya AH
2 đề khôi b 2008 thày dạy thêm của em thì dạy SA không vuong góc vs AB thầy phải kẻ AM vuông góc vs AB nhưng thầ lạu dạy là AH vuông góc vs AB thầy có thxem lại hoặc nói rõ cho em biét nguyên nhân SA vuuong góc vs AB không ah cám ơn thầy nhiều chúc thầy 20 tháng 11 vui vẻ hạnh phúc

Chào em!
Em xem câu 5 bài khoảng cách phần mấy thì hocmai.toanhoc mới giải thích cho em hiểu được.
Còn Đề khối B - 2008 ở đây thầy kẻ SH vuông góc với AB suy ra SH vuông góc với đáy.
Thầy dạy đúng rồi, em xem lại đi.

C

conquylentroi

hh************************************aaiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Last edited by a moderator:
Top Bottom