<Gửi anh!> Xin mọi người cho tớ lời khuyên.

B

bupbetrang_02

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gửi người anh trai yêu quý! Có lẽ bây giờ và mãi mãi về sau này anh sẽ ko bao giờ đọc được những dòng này của em đâu! Em! Cô em gái bé bỏng của anh!
Em ko biết mọi chuyện bây giờ thế nào nữa! Có lẽ là đúng thật rồi. anh sẽ biến mất mãi mãi khỏi cuộc đời em như anh đã từng nói! Anh à! Anh còn nhớ lần đầu tiên anh và em quen nhau chứ? Em add nick anh vào rồi vô tư hỏi chuyện học nhóm ôn thy đại học! Rồi sao chứ, anh đồng ý! Nhưng cả anh và em đã học được buổi nào đâu nhỉ? Thế mà em và anh cứ dần dần quen nhau như vậy! Cảm ơn anh nhiều, vì anh tái xuất trên 1 box nào đó của diễn đàn mình mà có thật nhiều bài em chẳng biết mà anh đã nuốt sạch! Có thật nhiều những chuyện chẳng nói cho ai được em cũng tìm anh để xả hết! Mỗi lần buồn chuyện gì đó, anh là người đầu tiên em nghĩ đến để pm! Em cứ hồn nhiên vô tư kể hết chuyện này, chuyện kia và thậm chí là chuyện tình cảm của mình! Em vô tư trẻ con hết biết khi không biết mỗi lần như vậy em vô tình làm anh đau! “Em đâu hiểu cảm giác của người suốt ngày cứ phải nghe người mình yêu kể về người yêu của mình!” Em thật sự sốc anh ạ! Vì từ lúc đó em mới hiểu là anh yêu em! Cô em gái bé bỏng mà anh hay cưng nựng, chiều chuộng hết biết thật quá ngốc và thậm chí là ngây thơ đến ko thể chịu nổi đúng ko anh? Thật ra đã có tận 2 lần anh nói vs em là anh thích em! Nhưng em chẳng nghĩ gì cả, cứ vui vẻ mà khôi hài nói “Nhưng em ứ sợ đâu nhaz! Vì anh thích em nhưng anh có vk rồi mờ!” thế đấy lần thứ 2 anh lại nói và tặng cô em gái bé bỏng 1 bức hình ko quá ngu ngốc để nhận ra anh tỏ tình vs em! Kèm theo bài hát tiếng anh mà em dịch nghĩa linh tinh! Vô tư em hỏi tên bài hát đó có phải thế ko anh? Vì nghĩa em dịch quá buồn cười nên 1 lần nữa anh lại nói lời yêu thương từ tên bài hát mà em đâu biết đó là 1 tín hiệu lạ? Em cứ thế, cứ thế làm anh đau! Có lẽ vào sáng hôm ấy, em ko nên gọi anh lên để tâm sự, ko nên gọi anh lên để nghe em than thở, khóc lóc về chuyện tình cảm của mình! Em ko nên vô tình nói những lời mà ngay cả bây giờ em cũng ko nhớ rõ để làm anh phải buồn! Anh đã cố gắng hết sức có thể, làm hết chuyện này đến chuyện khác cho cô em gái này! Em sẽ nhớ như in, khi em bị người khác mang ra làm trò đùa, anh là người đứng lên bảo vệ cô em gái này!Em sẽ ko quên đâu, cái bài hát ý nghĩa mà cực buồn cười khi anh tặng em lúc em tuyệt vọng nhất! Em sẽ nhớ như in mỗi lần nói chuyện vs anh! Mỗi lần anh trêu em rồi cả 2 anh em cùng cười. Em vô tâm quá khi không nhận ra nổi tình cảm đặc biệt này! Cái gì tặng em hay làm cho em anh đều làm nhiều hơn người khác! Em tự hào lắm chứ cái quà tết anh gửi cho em còn nhiều hơn cả người đặc biệt của anh mà em biết! Rồi có lần tên em được ở trong 1 pik nào đó khi anh nói em là người anh quý nhất! Anh ko hiểu nổi cảm giác sung sướng và tự hào của em đâu! Em cứ vô tư nghĩ anh của em thật tốt! Huynh muội mà, rồi em lại tự cười và nghĩ rằng đó là kỉ niệm đẹp nhất của cả anh và em!
Nhưng anh à! Sao anh phải làm vậy ạ? Mấy ngày qua em khóc cạn nước mắt rồi! Sao anh lại bắt em phải lựa chọn 1 trong 2? 1 là anh và 2 là người ấy? Em biết rằng anh ko muốn em đau khổ thêm bất cứ chuyện gì nữa và đặc biệt là chuyện tình cảm! Anh ko muốn em đau, ko muốn em tuyệt vọng! ko muốn em trở thành con người khác! Nhưng sự lựa chọn của em ko phải là minh chứng để anh thấy anh là con số 0 tròn trĩnh trong cuộc đời em đâu! Anh ko phải là người mà em ko có tình cảm gì! Anh ko phải là người xa lạ và thậm chí còn lạ hơn so vs người qua đường đâu anh! Em cũng ko hiểu nổi mình nữa! Em ko nghe lời anh, mọi chuyện anh làm cho em chẳng có ý nghĩa gì khi em vẫn cứ than vãn là buồn này nọ! Mỗi lần như vậy, em đâu biết là anh cảm thấy mình bất lực, cảm thấy công sức anh cố tạo là vô ích! Em thật sự ngu ngốc! đúng ko anh? Giờ em mất anh rồi! Trước khi cho em lựa chọn anh đã cảnh báo nếu em chọn nó, đồng nghĩa vs việc em mất anh mãi mãi! Nhưng em vẫn cứ thờ ơ! Vẫn chẳng nghĩ gì, và thậm chí tưởng anh đang giận mà nói vậy! Những ngày sau đó, em cố nịnh anh rồi này nọ, nhưng em đã vô tình kể câu chuyện mà coi như đó là quyết định của mình! Chắc anh thất vọng lắm ạ? Chắc anh ghét em gái lắm ạ? Đúng thật rồi! Anh dường như đã chọn cái mà anh nói thật rồi! Anh ra đi, ra khỏi cuộc sống của em thật rồi! Em buồn và mệt lắm anh! Em ko thể hiểu nổi sao anh cứ phải làm thế! Sao anh cứ phải xa em ạ? Anh có biết là, anh là người mà em yêu quý nhất ko? Anh có biết là anh đi rồi sẽ ko còn ai nâng em dậy mỗi lần vấp ngã ko anh? Anh đừng thế nữa được ko ạ? Em ko thể hiểu nổi mình nữa! Sao em ương bướng, lạnh lùng, ngu ngốc khi ko biết những gì anh giành cho em là đặc biệt! Anh đi rồi, khi thi đại học xong ai sẽ lên thăm cô em gái bé bỏng này?Ai sẽ nói những gì anh định nói sau khi thy đại học! giờ nghĩ lại em thấy hối hận đến phát sợ! Đáng nhẽ ra, em ko nên cố gặng hỏi anh điều anh dự định nói sau khi thy đại học xong! Đáng nhẽ ra, em ko nên vô tình mà làm anh đau như vậy! Em là con bé thật xấu xa! Ko làm cho anh vui được! Em xuất hiện làm dòng stt của anh cũng buồn theo! Đừng nói chấm hết được ko anh? Anh? Em thật sự ko thể bình tĩnh được nữa rồi! Em ko muốn mất người anh trai là anh! Hôm em mất 1 thứ duy nhất để anh và em liên lạc được vs nhau, anh đã nói, em ko lên thỳ anh cũng sẽ ko lên, em đi rồi anh sẽ nói chuyện vs ai. Em đã cố gắng lên gặp anh đúng ko ạ? Giờ em nói thế được ko ạ? Anh đi rồi em còn ai để kể chuyện hỏi han này nọ đây anh? Anh nói, anh ko biết em nghĩ những gì về anh và cũng ko biết trong mắt em anh như thế nào đúng ko ạ? Anh phải xuất hiện thỳ em mới nói được chứ anh! Anh đừng làm như thế được ko ạ? Anh xuất hiện đi anh? Em thật sự sợ lắm rồi ạ! Anh nói lâu lắm rồi anh mới có cảm giác này, nó như bị thất tình vậy! Em cũng đâu có kém anh ạ! Cũng lâu lắm rồi, em mới có cảm giác này, cảm giác mất đi 1 chỗ dựa, mất đi người thân yêu nhất. Tiếng vô vọng đáp ra từ 1 phía nào đó rồi! đúng phải ko anh? Anh dời cô em gái bé bỏng này mãi mãi? Em lại khóc rồi! anh đừng xa em được ko ạ? Nhớ và có lỗi vs anh trai yêu quý nhiều! thật nhiều ạ! Em vẫn là em! Vẫn sẽ là cô em gái bé nhỏ mà anh đã từng biết! đó là câu trả lời của em! Em ko biết và ko thể nhớ nổi mình đã từng nói câu đó nữa! huhu! Em ko hiểu nổi!
Mọi người cho ta lời khuyên được ko? Giờ ta ko biết phải làm gì cả! Ta muốn nói ra hết! để lòng ta thanh thản! Ta nói ra ko vs mục đích để người anh trai ấy biết ta đang thế nào! Nhưng mong rằng anh ấy sẽ nhớ về ta ở 1 góc nào đó trong cuộc đời! Em sẽ chờ sự tha thứ của anh!

B

bupbetrang_02

Em ko biết và cũng ko nhớ nổi những ngày qua em nói câu ấy cho anh ko nữa! Nhưng anh à! Có lẽ chỉ là do lúc mất bình tĩnh thôi anh! Chưa bao giờ em nghĩ, anh sẽ ra đi! Em sai rồi khi nói những lời đó, em sai rồi khi nói là em sẽ ko đau khi anh ra đi! Sẽ ko cần người anh trai là anh! Anh nghĩ lại đi anh! Đừng như thế anh! Con người ta có thể phá lệ 1 lần mà! Giảng hoà vs em đi anh! Em nhớ và có lỗi vs anh trai yêư quý nhiều lắm!

T

thuhien248

Thật sự như vậy là có lỗi sao..?..tôi cũng chẳng bít chuyện gì đang xảy ra nhưng qua những dòng tâm sự của bupbetrang_02 tôi cảm nhận được 1 tình cảm yêu thương lớn dành cho người anh trai..và chỉ là.... người anh trai... thôi..
Nếu người ah đó luôn yêu quý cậu thì cậu hãy lun xem người đó như 1 người anh, chỉ như vậy thôi.!.
Thực ra tôi không chấp nhận việc ng anh đó yêu cầu bupbetrang_02 phải lựa chọn......chọn ư..? Phải chọn làm sao khi 2 phạm trù tình cảm đó dành cho 2 người là không giống nhau..!.
.............................
Dù sao thì người được bupbetrang_02 trao tặng 1 tình cảm thiêng liêng..vẫn nên tha thứ và hiểu cho cậu ý... Đã quá nhìu chuyện xảy ra vào thời gian này khi cô bé ấy phải chịu những áp lực về tinh thần...Và trong thời gian này...tôi hi vọng bupbetrang_02 sẽ cứng rắn vượt lên mọi thử thách để rồi cậu và người anh trai yêu quý sẽ lại trở về với đúng vị trí ..là người "anh trai và em gái"..!
.......................
Và cũng thật khó để tôi có thể nói lên những suy nghĩ của mình..tôi thật sự cảm thấy sợ khi đặt mình vào vị trí của bupbetrang_02
Lời cuối cùng, tôi vẫn mong và hi vọng người anh có thể đọc được những dòng tâm sự này và hiểu được nỗi lòng của bupbetrang_02 mà tha thứ cho cậu ý..!
Mong 2 người sẽ mãi là anh em tốt..!:D

Top Bottom