[Gửi 3 người bạn của tôi ]

A

anhvodoi94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tớ : Tuấn ( Vũ Anh Tuấn _ lớp 11A1 - HBT - Vĩnh Phúc ;)) Bạn cùng lớp này !)

Xin lỗi vì đã làm phiền các cậu ! Bất ngờ khi mình lại gửi các link này cho các cậu đúng ko ! Xin hãy đọc hết những dòng dưới đây nha ! Xin các cậu đấy .

- Ukm ! tớ cũng không biết tại sao mình lại lập cái topic này nữa ! Tớ muốn trình bày những tâm sự của mình cho các cậu hiểu ! Tại ở lớp đối diện nhau khó nói ! Mà có nói thì cũng chỉ được mấy chữ thì các cậu lại bảo '' Thôi ! mày hâm à !'' . Uhm ! hâm thì hâm hum nay t phải nói hết .

- Lớp mình có 13 đứa con trai phải ko ? ! ukm ! Trong số đó , các cậu là 3 người bạn thân nhất của mình ( Còn thiếu 2 đứa nữa , nhưng nó ít onl và chắc cũng chả thèm đọc mấy dòng này của mình ). : Thái , Kỳ Anh , Vũ ơi !

+ Thái : Ko có gì lạ khi t nhắc đến cậu đầu tiên . Còn nhớ giờ văn cô Hiền chứ , hôm đó t khẳng định lại chúng ta là bạn tri kỉ của nhau , cô bày ra cái trò tìm tri kỉ buồn cười nhỉ ? Hôm đấy , t vẽ con chó mà cậu đóan đúng ra là tác phẩm Lão Hạc , tớ càng nhận thấy cậu hiểu tớ . Nhưng tớ lại ko thể nào hiểu được cậu ! Thằng Thái bạn tớ đâu có như bây giờ , nhìn lại mình đi nhá , tự hỏi mình xem mấy tháng qua cậu đã nhận được bao nhiêu kiến thức , cho dù nhận thức tốt nhưng cũng ko thể lơ là được . Năm nay , học lớp 11 , sắp sang lớp 12 rồi , hơn 1 năm nữa là thi ĐH , thời gian nhìn vậy thôi chứ nó trôi qua nhanh lắm , nó chẳng đợi chờ ai đâu !
_ Cậu có còn nhớ lời hứa với tớ ko ? Từ bỏ bài bạc , ko chơi lô đề ! Tớ quá ngu ngốc khi tin vào lời hứa đó chăng ? Ngồi cùng lớp , cùng bàn với cậu nhưng tớ chẳng thể nào hiểu được cậu đang nghĩ gì nữa ! Mấy cái trò vô bổ đó đã tốn biết bao nhiêu tg của cậu rồi . Học kì 2 này cậu sa sút nhiều quá ! Đã quên cái con 3 môn lí 15 phút rồi à ! Quên con 6 điểm kiểm tra 1 tiết Văn rồi sao ! Và cả con 8 đề KT toán 15 phút chỉ vì bị trừ 1 điểm vì chơi bài trong h ra chơi vào chỗ muộn , rồi 2 + [TEX]\sqrt[]{4}[/TEX] = 3 .Ukm ! Xem lại đi Thái ạ ! đứa ham môn toán , ngồi vắt óc suy nghĩ những bài tập khó , chăm chỉ cả hè để rèn luyện môn Tiếng Anh .. cái lòng ham học đi đâu mất rồi . Hãy suy nghĩ lại đi , xem lại bản thân đi ! Ko thì cái mơ ước thì Đại Học Kinh Tế Quốc Dân sụp đổ đấy ! Tớ ko nói đùa đâu .

+ Kỳ Anh : Chào chiến hữu đội tuyển Sinh lớp 9 ,10 . Năm nay quyết định nhảy qua Đội tuyển Hóa rồi à ! Hóa là 1 môn học thù vị đấy nhưng nó yêu cầu cậu phải chăm chỉ hơn, bớt chơi game đi nhá ! Có lần c nói vs t : '' Cứ ngồi học được tí lại thấy chán , rồi nhảy vào bàn chơi game '' . Hạn chế tối đa nó đi , t thấy c đi quá xa rồi , chơi game chỉ để giải trí thôi . Hồi trước , cách đây khoảng 4 tháng t cũng như c , ham chơi game nhỉ ? Nhưng c thấy bây h t còn chơi game ko ? bởi vì t nhận thấy nó đã lấy đi quá nhiều thời gian và sức khỏe đôi mắt rồi . Mẹ t nói đúng , bây h đi đâu xin việc nó cũng khám sức khỏe đo thị lực , hơn nữa cận khổ thật lúc nào cũng phải đeo cái kính , bỏ nó ra thì mọi thứ xung quanh như mờ mịt .
_ Ko chỉ có vậy đâu , cậu chơi cờ bạc , lô đề hơi nhiều rồi đó , quá mức , sa ngã rồi . Tớ muốn kéo c lên khỏi vũng bùn đó được ko ? Thấy t bị điên hả ? Nói nhiều vậy . Cậu làm tổ trưởng tổ 1 đúng ko ? Tổ trưởng thật là nhỏ bé nhưng mà thầy cô tin tưởng mới cho c làm cái chức đó . Đã nhận thì phải có trách nhiệm chứ ! Tổ trưởng gì mà chơi cờ bạc, lô đề hết h ra chơi lại chơi cả trong h , tổ thì mất trật tự quá ! T biết mình ko có quyền gì can thiệp đến cuộc sống của cậu nhưng mà hãy nghe tớ bỏ cái tật vô cùng xấu này đi nha !

+ Vũ : Có lẽ cậu ko coi tớ là 1 đứa bạn thân , nhưng t vẫn muốn nói vài lời với cậu . C công nhận đẹp trai thật đã từng có nhiều... Nhưng bây h bỏ hết rồi nhỉ ? C cũng như Thái với Kỳ , chơi cờ bạc lô đề nhiều quá , cứ cho là chơi kiếm được nhiều tiền nhưng t khuyên bỏ nó đi nhá . Vũ ngày xưa ham học , thông minh thế cơ mà , bây h trong h toàn chơi bài ko ak` , ko chịu xung phong phát biểu như trước nữa .

* Cờ bạc , lô đề đã làm các cậu thay đổi hoàn toàn rồi sao ? Tớ thấy ý thức bọn con trai lớp mình đi xuống quá . Ko chỉ vậy , học tập cũng đi xuống . T nói vậy ko vì là t ko chơi mấy cái đó nên học giỏi hơn các cậu , ngược lại , cho dù t chăm chỉ nhưng t biết các cậu vẫn học giỏi hơn t . Sắp thi HSG lớp 11 rồi mà t thấy các cậu vẫn ham chơi quá ! Cô Thúy , cô Thảo , Thầy Hưng nói ko sai đâu , học là vì tương lai các cậu .

* Thôi t chỉ nói vậy các cậu nghe t hay ko thì tùy . Ngày mai ra lớp các c thích nói t điên , hâm .. thì tùy t ko trách . Tớ thề nếu các cậu còn chơi cờ bạc sa ngã tớ sẽ thông bảo với cô chủ nhiệm đấy , nói được tớ làm được . Tớ làm vậy chỉ vì tình bạn và tương lai chúng ta thôi . Nếu các cậu ko bỏ cái tật xấu này thì đừng coi tớ là bạn nữa . Nếu chấp nhận thay đổi thì sau khi đọc được những dòng này đừng nói gì với tớ mà hãy thay đổi = hành động và khuyên mấy đứa khác cùng lớp cho t nhá . Tớ tin tưởng các cậu .

Top Bottom