Ngoại ngữ grammar

Phuong Vi

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng tám 2017
980
444
101
Bình Phước
Bình phước
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. how big are the profits we can expect the london branch ............to this year
A. give off
B. round up
C. spring up
D turn in

2...............
antibiotics are antibacterial, agents, but some are effectice against fungal, protozoan, or yeast infections
A. almost
B. Little
C. any
D. most

3. How did his speech go? - With all the noise outside, he couldn't ................ himself heard
A. make
B. be make
C. be making
D. have made
-> Mình nghĩ là D

-> Giải thích kiểu loại trường hợp cho mình nha

♪ѕαѕαкυ↭ѕσℓαмι❣_mtc_

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng chín 2019
269
470
66
Nghệ An
THCS Quỳnh Ngọc
1. how big are the profits we can expect the london branch ............to this year
A. give off
B. round up
C. spring up
D turn in

2...............
antibiotics are antibacterial, agents, but some are effectice against fungal, protozoan, or yeast infections
A. almost
B. Little
C. any
D. most

3. How did his speech go? - With all the noise outside, he couldn't ................ himself heard
A. make
B. be make
C. be making
D. have made
-> Mình nghĩ là D

-> Giải thích kiểu loại trường hợp cho mình nha
1.D: theo Phrasal verbs( mình chỉ theo nghĩa thôi!)
2.A: theo công thức với almost
3.D: theo công thức của động từ khuyết thiếu+hoàn thành (Modal verbs+Have been+Past participle)
nếu sai nhớ đừng trách mình nha, đáp án của mình chỉ giúp bạn tham khảo thôi, bạn có thể tham khảo một số ý kiến khác !!!
Chúc bạn học tốt!!!

• Like
Reactions: Phuong Vi

Phuong Vi

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng tám 2017
980
444
101
Bình Phước
Bình phước
1.D: theo Phrasal verbs( mình chỉ theo nghĩa thôi!)
2.A: theo công thức với almost
3.D: theo công thức của động từ khuyết thiếu+hoàn thành (Modal verbs+Have been+Past participle)
nếu sai nhớ đừng trách mình nha, đáp án của mình chỉ giúp bạn tham khảo thôi, bạn có thể tham khảo một số ý kiến khác !!!
Chúc bạn học tốt!!!
Câu 2 đáp án là most bạn
3. Mình lại nghĩ theo một hướng khác, công thức can have Ved. Tại vì với tiếng ồn thế này thì không thể nào anh ấy nghe được

♪ѕαѕαкυ↭ѕσℓαмι❣_mtc_

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng chín 2019
269
470
66
Nghệ An
THCS Quỳnh Ngọc
Câu 2 đáp án là most bạn
3. Mình lại nghĩ theo một hướng khác, công thức can have Ved. Tại vì với tiếng ồn thế này thì không thể nào anh ấy nghe được
Tùy bạn vậy
nếu là most thì phía sau phải là tính từ (most+adj)

• Like
Reactions: Phuong Vi
Top Bottom