Góp Ý với thầy Ngọc

T

tqt_pttd

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em đang học khóa của thầy , em không biết bây giờ thầy có dạy nữa không.
Em có ý kiến thế này:
Trong bài giảng của thầy, thầy không cần phải viết lên bảng quá nhiều, có những thứ thầy chỉ cần đọc cho bọn em chép cũng được, hoặc là phần ví dụ trong bài giảng thầy chỉ cần đọc và tóm tắt lên bảng thôi chứ không cần viết hết lên như vậy sẽ tốn thời gian, nên giành thời gian đó để chữa phần BTVN, em nghĩ chỉ khoảng 10 phút đầu giờ là chữa được hết phần BTTL ( chữa thì thầy chỉ cần nêu hướng làm, không cần chi tiết thì sẽ chữa được nhiều)
em biết thầy luôn nhắc là phải tự cố gắng giải BTVN, nhưng có những bài khó mà nhiều người không giải được, và cả những bài mình giải được nhưng chưa chắc đã là cách tối ưu. Nên diễn đàn trao đổi thì bố mẹ lại mắng vì tưởng mình chat chit, vả lại lên diền đàn nhiều điều bất cập lắm ạ.
Mong thầy xem xét ý kiến của em

V

vnbot99

Công nhận bt của thầy nhiều bài khó,
Người thắc mắc câu này người thắc mắc câu khác , tốt nhất bạn cứ lên diễn đàn, trao đổi.
Thầy dạy như vậy là hay lắm rồi đấy. Rất chi tiết đầy đủ

L

lache

theo em nghĩ thầy dạy thế là ổn rồi nhưng ở phần bài tập tự luyện ở phần đáp án thầy nên hướng dẫn một cách sơ lược nhất cách làm để nếu không làm được bọn em có dựa vào gợi ý đó để suy nghĩ

X

xuantan2879

Bạn a ! Thầy ghi nhiều như vậy để dễ hiểu đề đó . Tóm lại phương pháp thầy dạy rất khoa học . Bài tập tự luyện , Thầy nên
hướng dẫn cách giải , chứ cứ đưa đáp áp , nhiều lúc làm ra đáp áp nhưng chưa chắn cách làm đã đúng và cứ lặp đi lặp lại nhiều lần như vậy , khi đi thi lỡ làm sai thì toi .

H

hocmai.vukhacngoc

Hiện giờ thầy đang rất bận, có quá nhiều công việc nên thầy chưa thể có 1 bài viết phân tích và hướng dẫn các em phương pháp học tập trực tuyến hiệu quả được, trước mắt các em hãy cố gắng thực hiện như lời thầy bảo: cố gắng đến mức tối đa việc hoàn thành các bài tập tự luyện.

Một số bài tập khó của các nội dung quan trọng thầy sẽ bổ sung các video chữa bài tập vào cuối năm học, vừa giúp các em giải tỏa được thắc mắc, vừa là cơ hội cho các em lật lại các vấn đề trọng tâm trước khi ôn thi, có một số vấn đề lúc này ta cảm thấy đã bắt đầu nắm chắc nhưng đến cuối năm lại quên mất bớt đó :p

Chúc các em học tốt và có kết quả cao nhất sau khóa học này!

P

phamvanquyet

thầy dạy như vậy mình thấy là hợp lí.thầy ghi lên bảng cẩn thận như vậy để mình có thể chép bài cẩn thận và qua việc chép bài cũng là 1 lần nữa mình được ghi nhớ lại nhưng điều thầy vừa dạy.còn bài tập về nhà thầy có đáp án và hướng dẫn giải rùi đó bạn.bài nào mà chưa hioểu mình có thể vào diễn đàn mà.thầy vẫn thường xuyên vào chữa bài mà.

Top Bottom