[Góp ý] Về post file từ PC

C

chinhphuc_math

Last edited by a moderator:
P

phalaibuon

Theo quy định thì mem ko có quyền post file đính kèm.

Nếu muốn post em có thể chọn cách khác .

vd như copy và paste

N

nhungpro_196

Theo quy định thì mem ko có quyền post file đính kèm.

Nếu muốn post em có thể chọn cách khác .

vd như copy và paste

Dạ vậy cho em hỏi vì sao mem lại không được post có kèm theo file ạ?
Chẳng hạn chư file ảnh từ máy tính, em thấy có forum cho post kể cả mem hay mod mà( em nhớ mang máng là forum game au hay sao ý). MVaayj thì muốn có ảnh lên diễn đạt phải qua một trang trung gian để lấy link, mất thời gian vô cùng. Nếu chèn trwucj tiếp sẽ rất thuận chứ ạ?

P

phalaibuon

Vấn đề này thực sự chị cũng ko hiểu rõ lắm.

Nhưng theo cách hiểu của chị thì là dung lượng của file đính kèm đôi khi quá lớn , nhiều khi up lên bị lỗi như thế sẽ rất tốn dung lượng của web và làm cho công viêc loat bài viết chậm hơn.

Có thể vì lí do đó mà hạn chế việc gửi file đính kèm của mem.

Với ảnh , em có thể up lên album của trang cá nhân rồì chèn cũng đc mà.

Chị sẽ tìm hiểu thêm về vấn đề này và có câu trả lời sớm nhất cho em. Trường hợp chị ko thể trả lời thì anh ad sẽ làm công việc đó :p .

Đồng ý không?

M

Moderator

Về gửi file đính kèm, như Mod Phalaibuon có nói là chỉ cho phép Mod trở lên mới được gửi file kèm, tải file kèm thì mọi thành viên đều có thể làm được.

Lí do tại sao lại không cho mem gửi kèm file?
>>> Trước đây diễn đàn có cho phép mọi thành viên đều có thể gửi và tải file đính kèm được. Hiện nay thì chỉ cho phép Mod trở lên mới có thể thực hiện được. Lí do đơn giản là 4rum mình chưa có điều kiện để kiểm soát hết được nội dung các file đính kèm.

Mod là những người trong Ban quản lí diễn đàn, là những người đã được tuyển chọn và được BĐH tín nhiệm.

Về chèn ảnh trong bài viết thì không nhất thiết là phải qua web trung gian. Em có thể tạo một Album trong hồ sơ của mình và tải ảnh lên. Sau đó cop đường dẫn của ảnh đó rồi chèn vào bài viết là được.​

V

vuduyhungchuot

Nói thật với anh là nếu như mà để post ảnh lên theo kiểu này thì lâu lắm ạ. Vậy sao anh không cho dạng đơn giản hơn để làm ạ? (Chỉ cần đường dẫn của máy riêng là được, không cần album).

M

Moderator

Nói thật với anh là nếu như mà để post ảnh lên theo kiểu này thì lâu lắm ạ. Vậy sao anh không cho dạng đơn giản hơn để làm ạ? (Chỉ cần đường dẫn của máy riêng là được, không cần album).

Điều em nói là không thể được. Chưa ai có thể làm điều đó. Chỉ khi máy tính cá nhân của em trở thành 1 máy chủ và bức ảnh đó phải có 1 địa chỉ cụ thể.

@ Hưng: Còn nhiều cái em cần suy nghĩ trước hãy đặt câu hỏi.

Top Bottom