[Góp ý] Về lập mod

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vuduyhungchuot

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay, em "đi dạo" trong Chuyên mục NGOẠI KHÓA, thì thấy có tình trạng sau:
Trong Chuyên mục con "Sách", hình như là chẳng có ai hay vào. Mà MOD thì có mỗi một người, cũng có vẻ ít onl. Vì thế, hầu hết các topic trước đều trong tình trạng SPAM mà cũng chẳng buồn xóa. Vậy đề nghị anh Hân tuyển MOD ở đây.

P

phalaibuon

Hôm nay, em "đi dạo" trong Chuyên mục NGOẠI KHÓA, thì thấy có tình trạng sau:
Trong Chuyên mục con "Sách", hình như là chẳng có ai hay vào. Mà MOD thì có mỗi một người, cũng có vẻ ít onl. Vì thế, hầu hết các topic trước đều trong tình trạng SPAM mà cũng chẳng buồn xóa. Vậy đề nghị anh Hân tuyển MOD ở đây.

trước hết em vào mục góp ý với các mod

còn việc tuyển mod bây giờ là chưa đc. Bởi đây là thời điểm cuối năm, trong kì thi nên rất bận rộn, ko tránh khỏi việc các mod lơ là trách nhiệm . Cần đc thông cảm. Đợi vài hôm nữa xem tình hình mod thế nào rồi mới có thể tính tiếp đc ;)

V

vuduyhungchuot

Vậy thì, em nghĩ là đầu năm sau, thì anh Hân nên mở ngay 1 cuộc tuyển MOD, để tránh trường hợp spam (có quá nhiều spam, mà lại chỉ có 1 MOD).

T

truongtrang12

Vậy thì, em nghĩ là đầu năm sau, thì anh Hân nên mở ngay 1 cuộc tuyển MOD, để tránh trường hợp spam (có quá nhiều spam, mà lại chỉ có 1 MOD).
:D bạn không nhắc thì anh admin cũng làm thui bạn ạ.
Còn anh nào tên Hân vậy nhỉ ;;) Mình chỉ biết có anh Hưng thui bạn ạ :)
Dù sao thì anh Hưng và mọi người trong học mãi đều cảm ơn sự đóng góp ý kiến của bạn .

N

nhungpro_196

Việc tuyển mod thì tất nhiên là anh Hân chắc chắn sẽ làm thôi. Nhưng theo mình, nếu chuyên mục nào không quá nổi thì không nhất thiết phải cần nhiều mod. Và đây cũng là thời điểm "nước sôi lửa bỏng", các mod hơi bận chút- cũng cần thông cảm bạn à.

A

anh_anh_1321

mở ngay?
em làm như là khoẻ lắm,. muốn có mod thì tuyển, và cứ tuyển là có mod?
đương nhiên điều dó đúng rồi, tuyển là có mod, nhưng chưa biết mod đó có thật sự tốt ko, có kéo đc box lên ko?
ví dụ như trường hợp của Thảo - proechcom chẳng hạn, pro làm việc thật sự là rất tốt, đã rất nỗ lực để kéo box pháp luật đi lên, nhưng eo gặp nghèo, box đó từ trước đến nay chẳng có ai vào, và thật sự sẽ có nhiều ng` còn ko biết có sự tồn tại của nó (tôi đã từng), ko có ai chú ý, quan tâm đến box thì mod có nỗ lực cố gắng đến đâu cũng chẳng cải thiện đc tình hình đâu ạ. Như Thảo lên rồi lại bị cắt đấy thôi !
và tôi có ý kiến thế này, chẳng cần phải tuyển tiếc gì đâu, tại sao ko tìm hiểu 1 ng` nào đó quan tâm đóng góp cho box đang thiếu mod, hay post bài, post topic và hđg tốt đưa lên làm mod? thế nhiều khi còn tốt hơn là tuyển 1 cuộc rộng rãi, có khi mem chẳng cần quan tâm đến box mình sẽ làm vẫn đc làm mod box đó thôi

T

truongtrang12

Có nhiều mem nghĩ rằng lên cái chức MOd chỉ để cho oai với mọi người thôi chứ thực sự là thiếu sự nhiệt tình và đóng góp cho box, cho diễn đàn. Có khá nhiều mem mới được lên Mod nhưng có bao giờ quan tâm đến box mình đang quản lí và số lượng bài tập còn ứ đọng là khá nhiều, có nhiều pic trùng lặp nhau chưa được xử lí, số lượng bài viết không dấu, không có nội dung vẫn còn mà không có Mod nào nhắc nhở và dọn dẹp. Có rất nhiều người đã than phiền rằng các Mod quản lí box đó đi đâu mà bài tập không làm. Phải chăng cái danh Mod ở đây chỉ là hư hư ảo ảo. Chỉ để tôn thêm cái niềm kiêu hãnh trong con người ta.Còn có những người làm Mod không hiểu rõ nhiệm vụ của một Mod là cần phải làm những công việc gì.Đề nghị tất cả các mod xem lại nhiệm vụ của mình và hoàn thành cho xuất sắc, ai không đủ khả năng và chỉ luôn luôn nghĩ rằng làm Mod cho vẻ vang thì, hãnh diện thì hãy nghe lời khuyên chân thành này :"Hãy rút khỏi cái chức danh đó vì nó chỉ làm bạn thêm kiêu căng ngạo mạn mà thôi. Bạn làm Mod có đúng là Mod chân chính. Hay chỉ là cái hư danh. Bạn đang làm cho bộ mặt diễn đàn này trở nên xấu xí. Nếu bạn không đủ khả năng thì hãy .... "

Còn 1 điều nữa cần lưu ý là các Mod đừng có lợi dụng chức quyền để bắn thẻ bừa nha.(tình trạng này khá phổ biến)

Last edited by a moderator:
C

congdanvn

em nghĩ box văn là nơi kinh khủng nhất ý
bà chị em cứ than hoài! là lên hm mỗi lần vào tp văn là nản à
vì p0st chờ mấy ngày chời mà chẳng ai trả lời cả mod cũng vậy nữa mà k phải n~ ngày này đâu
những hôm cách đây mấy tấng cơ

G

greenstar131

:khi (100):em thấy tình hình rất chi là tình hình
em cứ tưởng bên t3 mới gặp rắc rồi chứ bên này cũng thế à!
nói chung em thấy, con người ai cũng có giới hạn của mình, công nhận làm mod oai thiệt đấy, nhưng phải coi mod đó có ý thức không đã, chứ có nhiều người làm mod mà không có thời gian quản lí thì cũng bằng không.
:khi (2):ai mà lên học mãi thì cũng điều với mục đích học, ít ai muốn bỏ thời gian để dạo chỗ này, ngó chỗ kia để del bài, phạt thẻ, công nhận mất thời gian lắm.
Nếu là mod mà đặt quyền lợi của mình lên hàng đầu thì không làm tốt được.
Nên em nghĩ cần tuyển những người:
- có thời gian
- có tâm huyết
- đặt quyền lợi của hm lên trên quỳên lợi cá nhân
- không cần kiến thức rộng, chỉ cần có ý thức học hỏi
- biết lắng nghe và chia sẻ
.......................................................................
không biết em nói vậy có dở hơi không nữa:khi (88)::khi (22):

S

smile10

Mod là vấn đề muôn thuở của các diendan
Quay về chủ đề chính là lập mod, lập mod ko thể nói lập là lập được, còn phải căn cứ vào nhiều thứ khác nữa. Nếu thấy thực sự thiếu mod thì admin sẽ tuyển

chẳng cần phải tuyển tiếc gì đâu, tại sao ko tìm hiểu 1 ng` nào đó quan tâm đóng góp cho box đang thiếu mod, hay post bài, post topic và hđg tốt đưa lên làm mod? thế nhiều khi còn tốt hơn là tuyển 1 cuộc rộng rãi, có khi mem chẳng cần quan tâm đến box mình sẽ làm vẫn đc làm mod box đó thôi
>>> cái này tôi nghĩ là ko nên, chỉ có thông báo tuyển rộng rãi mọi người mới biết, như vây phạm vi rộng, cơ hội chọn người sẽ cao hơn! hơn nữa nếu người mà cậu muốn tìm nếu quan tâm, se đăng kí thôi!

em nghĩ box văn là nơi kinh khủng nhất ý
bà chị em cứ than hoài! là lên hm mỗi lần vào tp văn là nản à
vì p0st chờ mấy ngày chời mà chẳng ai trả lời cả mod cũng vậy nữa mà k phải n~ ngày này đâu
những hôm cách đây mấy tấng cơ
>>> Bạn hãy vào mục góp ý cho mod
Cám
ơn tất cả ý kiến của mọi người! xin phép lock pic!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom