góp ý về khoá luyện thi cấp tốc

S

salangane27

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dùng máy tính nhiều rất mỏi mắt vì thế một số tài liệu em in ra để đọc bên ngoài chứ không đọc trong máy tính. Em nghĩ là các học sinh khác cũng thế! Hocmai không nên lock file pdf em down về để có thế in đc.
bài 1 phần 3 đề toán http://hocmai.vn/mod/resource/view.php?id=32385 đã bị lock

H

hocmai.cskh

Hi em :)

Nếu sau khi em click vào "Download tài liệu bài giảng ở đây" thì file PDF hiện ngay trên Tab của trình duyệt, em có thể sử dụng chức năng Save as trên file đó (góc bên trái trên cùng) để download file đó về máy tính của em.

Có 1 vài trường hợp các bạn học sinh khi mang file PDF ra ngoài hàng in thì không in được, nguyên nhân là do cửa hàng đó chưa cài phần mầm Adobde Reader hoặc Foxit Reader để đọc được file PDF.

Em còn câu hỏi nào nữa, cứ post ở đây :).

Chúc em học tốt!

H

hoanghuy888

dùng phần mềm chuyển đổi Word sang pdf và ngược lại
cứ search google là có ngay

H

hocmai.cskh

@hoanghuy888 Có những tài liệu, em không convert được từ PDF sang Word được đâu ^^, sẽ bị lỗi Front

S

salangane27

ai down thử cái link trên kia về thì biết! down về vào file => properties => security tất cả đều not Allowed
có nghĩa là file pdf này đã bị khóa tất cả. Không in không chuyển sang word.
Bạn nào bị trường hợp trên thì down phần mềm pwdremover về lên google mà tìm key :D. Cài ra vào open pdf. Rùi nháy chuột phải vào file mình vừa chọn, chọn view target là về file pdf bình thường và in được!

B

bokute7601

dùng phần mềm mở key thôi! PDF unlock lên gu gồ tìm! chứ bản quyền gì mình không biết mà unlock hết! làm mình tốn time đi mở key! chứ save as được đã mừng!

H

hocmai.cskh

Dùng máy tính nhiều rất mỏi mắt vì thế một số tài liệu em in ra để đọc bên ngoài chứ không đọc trong máy tính. Em nghĩ là các học sinh khác cũng thế! Hocmai không nên lock file pdf em down về để có thế in đc.

dùng phần mềm mở key thôi! PDF unlock lên gu gồ tìm! chứ bản quyền gì mình không biết mà unlock hết! làm mình tốn time đi mở key! chứ save as được đã mừng!

Chào các em :) Thực sự anh chưa hiểu vấn đề mà các em nói về các file PDF là gì, nó bị lỗi gì? Vừa nãy anh kiểm tra, vẫn download và save as bình thường các tài liệu PDF trong khóa cấp tốc, anh chưa in để kiểm tra xem có in được không? Các em mô tả chi tiết lối nhé, để Hocmai.vn kiểm tra thông tin chính xác. Xin cảm ơn các em :)

T

thuylona

:-SS

em click chuột phải vào "Download tài liệu bài giảng ở đây" -> save as -> ko pít mai đi in có in đc ko :rolleyes: hjx

@ cho em hỏi luôn : mấy hôm nữa là VINAPHONE có khuyến mãi , em nạp thẻ vào hocmai thì có đc khuyến mãi ko ạ? :D

Last edited by a moderator:
H

hocmai.cskh

@thuylona Khi em nạp tiền bằng thẻ điện thoại Vina, Mobi thì tài khoản của em sẽ nạp thêm số tiền đúng bằng mệnh giá của thẻ em nhé ^^. ví dụ: nạp thẻo 50k. trong tài khoản có 50k.

@salangane27 Uhm, thứ 2 anh sẽ kiểm tra lỗi này như theo em góp ý, cảm ơn em đã báo lại cho Hocmai.vn nhé :)

B

bokute7601

Chào các em :) Thực sự anh chưa hiểu vấn đề mà các em nói về các file PDF là gì, nó bị lỗi gì? Vừa nãy anh kiểm tra, vẫn download và save as bình thường các tài liệu PDF trong khóa cấp tốc, anh chưa in để kiểm tra xem có in được không? Các em mô tả chi tiết lối nhé, để Hocmai.vn kiểm tra thông tin chính xác. Xin cảm ơn các em :)

mục đích của các anh khóa lại là gì chứ! tốn thời gian các anh khóa và tốn thời gian em bẻ khóa! chứ khi em làm trực tiếp trên đề! sử dụng highlight để tô đáp án sau đó save lại! nhiều lần quên bẻ khóa làm cả buổi cái save as lại mà nó chỉ lưu ra file gốc k có phần mình vừa tô! lúc đó bực mình thiệt ak! 1 bài đâu phải làm 1 lần là xong! định lưu sáng zậy làm tiếp mà bum 1 cái mất trắng! mấy anh cũng rãnh zễ sợ! 1 đống tài liệu mỗi tài liệu cứ cho mất 5s để khóa đi! 100 tài liệu là mất hơn 8' rồi! em còn mất thời gian để vào đây cmt góp ý nữa! cứ 1 bạn góp ý là mất 5' đánh máy! 5' đó có thể giải được vài bài tập trắc nghiệm rồi!

H

hocmai.cskh

Hi em!

Hocmai.vn đã sửa lại lỗi này rồi em nhé, mong em thông cảm vì sai sót kĩ thuật :)

Chúc em học tốt!

9

944716

em dowload về mà sao nó ra dạng word , em muốn điên quá, giờ phải làm sao đây, em *** máy tính nữa

H

hocmai.cskh

em dowload về mà sao nó ra dạng word , em muốn điên quá, giờ phải làm sao đây, em *** máy tính nữa
Hi em :)

Em download tài liệu và khi mở ra thì nó ra dạng Word? Em không đọc được file đó à? Em gửi cho anh đường link download của tài liệu đó được không?

Anh cảm ơn em nhé :)

C

chichken12t1

tôi chả hiểu đc mấy bạn.dùng idm vẫn down và dùng bình thường đó thôi.có mỗi chuyện bé tí mà cũng phàn nàn hocmai mãi vậy? khoá thì kích vào chữa read only đó.có phải chỉ đc đọc 1 lần đâu mà phải bẻ khoá cả ngày ;)). bạn boykute này tham gia phong trào chống khủng bố ghê quá.nhà mình có máy in và mình cũng in nhưng chưa hề bị lỗi nào cả.có mỗi cái lỗi bé bằng con kiến mà cũng làm như con voi.haizzz.sắp thi rồi mà vẫn um xùm lên.

P

...peacock...

tôi chả hiểu đc mấy bạn.dùng idm vẫn down và dùng bình thường đó thôi.có mỗi chuyện bé tí mà cũng phàn nàn hocmai mãi vậy? khoá thì kích vào chữa read only đó.có phải chỉ đc đọc 1 lần đâu mà phải bẻ khoá cả ngày ;)). bạn boykute này tham gia phong trào chống khủng bố ghê quá.nhà mình có máy in và mình cũng in nhưng chưa hề bị lỗi nào cả.có mỗi cái lỗi bé bằng con kiến mà cũng làm như con voi.haizzz.sắp thi rồi mà vẫn um xùm lên.

bạn này không biết mà phát biểu liều ;))
vấn đề họ kiến nghị là hocmai bỏ cái chức năng không cho in ra giấy để đọc ( bảo mật j j đó mình k biết )

bạn *** quá

H

hocmai.cskh

bạn này không biết mà phát biểu liều ;))
vấn đề họ kiến nghị là hocmai bỏ cái chức năng không cho in ra giấy để đọc ( bảo mật j j đó mình k biết )

bạn *** quá
Chào bạn :)

Vấn đề mà bạn chủ topic
salangane27 nêu ra là lỗi xảy ra chỉ trên một file PDF, thực sự đây là điều sơ xuất từ phía Hocmai.vn, chúng tôi đã kịp thời khắc phục lỗi này. Các file PDF khác vẫn in được bình thường.

Trên đây là thông tin mà mình cung cấp để bạn hiểu rõ hơn vấn đề :).

Chúc bạn đạt kết quả cao trong kì thi sắp tới :)

Top Bottom