[góp ý] về cách tạo níck

Status
Không mở trả lời sau này.
Q

quocviethy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện nay trên hocmai.vn đang xảy ra tình trạng các hacker xâm nhập vàoo quấy nhiễu với các tên như: hack_vcoin_4vtc...E mong Admin cũng như BQT diễn đàn có thể đổi quy chế khi lập níck để ngăn chặn các trường hợp này
Em cảm ơn

Last edited by a moderator:
C

congchuatuyet_2009

Xin hỏi bạn tí, theo bạn thì phải đổi thế nào thì chặn dc nh~ nick kia?

B

banhuyentrang123

cái này không thể chặn hết được chỉ có thể vô và del nick thui bạn ah hoặc các anh ấy nên thêm phần khoá nick loại đó nếu cần đấy là ý kiến của mình

S

smile10

Hiện nay trên hocmai.vn đang xảy ra tình trạng các hacker xâm nhập vàoo quấy nhiễu với các tên như: hack_vcoin_4vtc...E mong Admin cũng như BQT diễn đàn có thể đổi quy chế khi lập níck để ngăn chặn các trường hợp này
Em cảm ơn

cái này còn phải phụ thuộc bên trang chủ nữa,
với lại đặt nick phụ thuộc vào ý thích của mỗi người nữa chỉ cần nick đó phù hợp vs nội quy của diendan và hoạt động tốt!
mà có chức năng báo cáo bài phạm quy đó nick nào viết bài phạm quy sẽ bị ban.
Muốn chặn cũg khó!

A

arxenlupin

Em cảm ơn

Hi, thật may mắn là diễn đàn chúng ta có những thành viên như bạn :)

Nhưng đề xuất của bạn ko thể thành hiện thực được, bởi vì các tên nick đó đâu vi phạm nội quy của diễn đàn. Nếu họ muốn đăng kí vào để phá hoại hay có những hành vi vi phạm nội quy thì họ cũng có thể đặt bất kì cái nick nào mà ko cần mở đầu như hack_ ... như bạn nói

Chỉ khi họ có những hành động viết bài vi phạm nội quy thì ta mới biết được rằng họ đã vi phạm, chứ dựa vào một cái nick thì làm sao biết đc đây :). Mà khi đã biết rồi thì hãy yên tâm rằng BQT diễn đàn sẽ có biện pháp ngăn chặn kịp thời các hành vi đó

Rất cảm ơn bạn đã đóng góp

M

Moderator

Cảm ơn em quocviethy đã phát hiện và góp ý.
Đúng như arxenlupin nói, chỉ khi những thành viên đó vi phạm trên diễn đàn thì ta mới có thể áp dụng biện pháp kỉ luật:

Nhưng cũng cần hạn chế sử dụng tên mang tính chất phản cảm như thế:
Theo điều 2 trong Qui định diễn có nêu:

2.1 - Nickname là tên hiển thị trong diễn đàn, thuộc quyền sở hữu của thành viên. Không ai có quyền (Trừ BQT trong trường hợp cần thiết) thay đổi nếu không có sự đồng ý của thành viên đó. BQT có quyền quản lý Nickname, nếu thành viên có Nickname vi phạm khoản 2 của Điều này thì BQT có quyền xử lý mà không cần thông báo đến thành viên đó, hình thức có thể bị khóa hoặc Delete vĩnh viễn.

2.2 - Khi tạo Nickname, nghiêm cấm các điểm sau đây:
a. Dùng các ngôn từ thiếu văn hóa, phản cảm dù bằng bất kỳ ngôn ngữ nào.
b. Dùng các địa chỉ Website, Email… làm Nickname.
c. Dùng Nickname có thể gây mạo nhận là thành viên BQT, BĐH diễn đàn.
d. Nickname phải dùng bằng các ký tự chữ, số, ... Latin, và không quá rườm rà, zic zắc và phức tạp. Hạn chế sử dụng nick chỉ với 3 ký tự (bất kỳ).
e. Nickname chỉ với một ký tự chữ hoặc số (VD: aaaaa; 11111…)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom