Đề tuyển sinh vào 10 Góp Ý - Giải đáp thắc mắc "Chinh phục đề thi vào 10"

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Chị ơi ví dụ như : 14h ngày 28/5 mình đăng đề , thì sau 24h , tức là đến 14h ngày 29/5 ( ngày 29/5 không phải là ngày ấn định)
Thì khi mình gửi bài giải khoảng 13h ngày 29/5 thì vẫn hợp lệ phải không chị ?
Đúng rồi em nhé ^^
Nhưng ngoài ra nhớ kĩ nha, nếu mà ban tổ chức úp key trước là hụt quà đó :p

• Like
Reactions: bạchlinh0912

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Nếu sau 24h mà BTC chưa đưa ra giải thì mình giải có hợp lệ không ạ
Sau 24h là đáp án không được chấp nhận nữa nha em. Chỉ chấp nhận đáp án đăng trong vòng 24h thôi.

Bởi vì đề nào, ban giải đề cũng đã giải cả rồi, chỉ là không úp tất cả lên để tạo cơ hội cho các em kiếm giải thôi ^^

• Like
Reactions: VânHà.D

bạchlinh0912

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng tư 2017
852
738
189
Bình Thuận
THCS Nguyễn Huê
Chị ơi cho em hỏi
1. Nếu đề đăng sai ngày , bài giải của bạn khác ( trả lời đầy đủ) nhưng lại sai ngày, thì em đợi đến đúng ngày em đăng bài giải , em có được tính không ạ
2.Nếu trong 1 đề có bạn giải sớm nhất được 4/5 câu, em giải sau được 5/5 câu thì khi xét giải sẽ xét cho ai vậy ạ?

3. Em thấy trong box văn và toán có rất nhiều bạn đăng trùng đề nhau luôn đó chị

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Chị ơi cho em hỏi
1. Nếu đề đăng sai ngày , bài giải của bạn khác ( trả lời đầy đủ) nhưng lại sai ngày, thì em đợi đến đúng ngày em đăng bài giải , em có được tính không ạ
2.Nếu trong 1 đề có bạn giải sớm nhất được 4/5 câu, em giải sau được 5/5 câu thì khi xét giải sẽ xét cho ai vậy ạ?

3. Em thấy trong box văn và toán có rất nhiều bạn đăng trùng đề nhau luôn đó chị

1. Bài giải của bạn trả lời đầy đủ nhưng đăng sai ngày => Ko hợp lệ.
Bài giải của em trả lời đầy đủ và đăng đúng ngày nhưng đăng sau => Hợp lệ.
Tuy nhiên, nếu em lấy đúng ảnh bạn đã đăng hoặc gõ chính xác lại từng bước bạn đã gõ thì bài của em cũng sẽ bị loại

2. BTC sẽ kiểm tra tính chính xác cho bạn giải được 5/5 trước. Nếu như em làm đúng hết thì em sẽ có giải và bạn kia thì không. Còn ngược lại thì sẽ căn cứ xem bạn nào giải đúng hơn 50% đề thi và nhanh hơn để nhận giải em nhé.

3. Chị sẽ kiểm tra lại và sẽ xóa những bài trùng ở trong box "Chinh phục đề thi vào 10" em nhé. Nhưng nhiều lúc là cùng tên trường nhưng khác tên tỉnh thành đó em. Do vậy là đề khác nhau.

Last edited:
  • Like

bạchlinh0912

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng tư 2017
852
738
189
Bình Thuận
THCS Nguyễn Huê
1. Bài giải của bạn trả lời đầy đủ nhưng đăng sai ngày => Ko hợp lệ.
Bài giải của em trả lời đầy đủ và đăng đúng ngày nhưng đăng sau => Hợp lệ.
Tuy nhiên, nếu em lấy đúng ảnh bạn đã đăng hoặc gõ chính xác lại từng bước bạn đã gõ thì bài của em cũng sẽ bị loại

2. BTC sẽ kiểm tra tính chính xác cho bạn giải được 5/5 trước. Nếu như em làm đúng hết thì em sẽ có giải và bạn kia thì không. Còn ngược lại thì sẽ căn cứ xem bạn nào giải đúng hơn 50% đề thi và nhanh hơn để nhận giải em nhé.

3. Chị sẽ kiểm tra lại và sẽ xóa những bài trùng ở trong box "Chinh phục đề thi vào 10" em nhé. Nhưng nhiều lúc là cùng tên trường nhưng khác tên tỉnh thành đó em. Do vậy là đề khác nhau.
Không phải là cùng tên trường nhưng khác tên tỉnh thành đâu chị ,em thấy rất nhiều bạn cố tình lấy đề đăng lại và vô tình đăng trùng đề

• Like

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Đúng rồi em nhé ^^
Nhưng ngoài ra nhớ kĩ nha, nếu mà ban tổ chức úp key trước là hụt quà đó :p
Chị ơi ví dụ như là các ngày 30,31/5 và 1/6 không có phải ngày đăng đề mà mn đăng đề vào ngày đó thì các đề đó phải chờ đến 2/6 đúng ngày giải mới được chấp nhận lời giải đúng không ạ?
Mà chị ơi em thấy event có nhiều bạn đăng sai ngày ghê lun ạ!
---
@bạchlinh0912 mình nghe né Bùi Thị Diệu Linh nói đề đăng sai ngày do ng khác đăng đề đó không tính, nên đến đúng ngày đăng lại đề đó, đề đó tuy lặp lại nhưng đúng ngày nên vẫn được tính quà như thường á.

• Like

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Không phải là cùng tên trường nhưng khác tên tỉnh thành đâu chị ,em thấy rất nhiều bạn cố tình lấy đề đăng lại và vô tình đăng trùng đề
Ừa, vậy giờ chị sẽ đi xóa. Với cái này thì chị cũng sẽ hỏi lại bên BTC có cần phải phạt hay không... chứ chị thấy có khá nhiều bài đăng lặp rồi đây...

Chị ơi ví dụ như là các ngày 30,31/5 và 1/6 không có phải ngày đăng đề mà mn đăng đề vào ngày đó thì các đề đó phải chờ đến 2/6 đúng ngày giải mới được chấp nhận lời giải đúng không ạ?
Mà chị ơi em thấy event có nhiều bạn đăng sai ngày ghê lun ạ!
Ừa em. Đăng lời giải đúng ngày thì sẽ được chấp nhận là bài dự thi hợp lệ. Nhưng chị nghĩ là ban giải đề sẽ không ngồi yên chơi đâu em ạ :3

• Like

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Ừa, vậy giờ chị sẽ đi xóa. Với cái này thì chị cũng sẽ hỏi lại bên BTC có cần phải phạt hay không... chứ chị thấy có khá nhiều bài đăng lặp rồi đây...

Ừa em. Đăng lời giải đúng ngày thì sẽ được chấp nhận là bài dự thi hợp lệ. Nhưng chị nghĩ là ban giải đề sẽ không ngồi yên chơi đâu em ạ :3
Cũng tùy môn thôi chị iu hehe!
Mà cho em hỏi thêm 1 cái nữa là nhưng đề đăng sai ngày , xong mà ko ai trả lời , mình đăng lại đúng ngày và có ng trả lời thì dĩ nhiên dù đăng sau nhưng mình vẫn nhận được điểm đề đó chị nhỉ?

bạchlinh0912

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng tư 2017
852
738
189
Bình Thuận
THCS Nguyễn Huê

À chị ơi nếu có bạn đăng đề sai ngày mà còn lấy của nguồn khác (có ghi tên trang đó trên đề luôn), thì vào ngày ấn định ,em có quyền đăng đề đó (không dính nguồn) được không ạ?

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Cũng tùy môn thôi chị iu hehe!
Mà cho em hỏi thêm 1 cái nữa là nhưng đề đăng sai ngày , xong mà ko ai trả lời , mình đăng lại đúng ngày và có ng trả lời thì dĩ nhiên dù đăng sau nhưng mình vẫn nhận được điểm đề đó chị nhỉ?
Nếu là em giải đúng nhé. Em đăng đúng ngày mà trả lời sai nhiều thì sẽ không nhận được điểm nào. Ngược lại, nếu em đăng đúng và trả lời đúng thì sẽ nhận được điểm

À chị ơi nếu có bạn đăng đề sai ngày mà còn lấy của nguồn khác (có ghi tên trang đó trên đề luôn), thì vào ngày ấn định ,em có quyền đăng đề đó (không dính nguồn) được không ạ?
Đề đăng sai ngày và dính nguồn thì sẽ không được tính giải nhưng diễn đàn vẫn giữ lại làm dữ liệu tham khảo. Do vậy, nếu em đăng đề đó sau thì đề của em sẽ bị xóa em nhé.

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Nếu là em giải đúng nhé. Em đăng đúng ngày mà trả lời sai nhiều thì sẽ không nhận được điểm nào. Ngược lại, nếu em đăng đúng và trả lời đúng thì sẽ nhận được điểm

Đề đăng sai ngày và dính nguồn thì sẽ không được tính giải nhưng diễn đàn vẫn giữ lại làm dữ liệu tham khảo. Do vậy, nếu em đăng đề đó sau thì đề của em sẽ bị xóa em nhé.
Những đề đăng sai khung giờ dù chỉ là 1 phutd, ví dụ đúng ngày nhưng đăng lúc 12:31 hoặc 17:31 là đề đó không hợp lệ phải không ạ?
Em thấy nhiều bạn đăng vào 12:51, 17:52 rồi 18:.. , các kiểu á chị.

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Những đề đăng sai khung giờ dù chỉ là 1 phutd, ví dụ đúng ngày nhưng đăng lúc 12:31 hoặc 17:31 là đề đó không hợp lệ phải không ạ?
Em thấy nhiều bạn đăng vào 12:51, 17:52 rồi 18:.. , các kiểu á chị.
Không em. Chị đã nói rồi. Là đăng đúng ngày không phải là đăng đúng giờ em nhé. Cho nên vào đúng ngày ấy, các bạn đăng là hợp lệ rồi.

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Không em. Chị đã nói rồi. Là đăng đúng ngày không phải là đăng đúng giờ em nhé. Cho nên vào đúng ngày ấy, các bạn đăng là hợp lệ rồi.
Ơ nhưng mà ở đây ghi vậy mà chị, sáng nhận đề từ mấy giờ đến mấy giờ, chiều nhận từ mấy giờ đến mấy giờ. Ngoài khung giờ thì đâu đc tính đâu chị!Screenshot_2019-05-31-08-10-57-36.png r

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Ơ nhưng mà ở đây ghi vậy mà chị, sáng nhận đề từ mấy giờ đến mấy giờ, chiều nhận từ mấy giờ đến mấy giờ. Ngoài khung giờ thì đâu đc tính đâu chị!View attachment 114806 r
Đó là giờ mà các bạn thí sinh thi và ban giải đề sẽ trực để giải đề mà em. Đâu liên quan đến việc đăng đề sớm hay muộn trong ngày đâu.

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Đó là giờ mà các bạn thí sinh thi và ban giải đề sẽ trực để giải đề mà em. Đâu liên quan đến việc đăng đề sớm hay muộn trong ngày đâu.
Vậy có nghĩa từ 0:00 các ngày đăng đúng là đã có thể đăng luôn rồi hả chị? Vậy thì đăng sớm cho khỏe!!!
Bữa giờ em cứ thấy cái khung giờ đó nên sau 17h30 với trước 8h em có đăng đề gì đâu!
----
Mà sao lại là các bạn thí sinh ạ?

#Châu Em lên google tra thời gian thi của các bạn là biết. Ban giải đề tất nhiên phải tập trung đúng thời gian của các bạn thôi nên lịch nó mới thế.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ngọc Bùi 12345

Thanh Trúc Đỗ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
847
973
179
20
TP Hồ Chí Minh
Trường Trung học Thực hành Sài Gòn
Câu hỏi 1: Chị ơi, nếu như thi đề sở thì cả thành phố thi luôn, làm sao mà để tên tiêu đề topic có tên trường được hả chị? Nếu vậy khong lẽ em ghi tên hội đồng thi của em thay cho tên trường?
Câu hỏi 2: Đề thi môn anh ở chỗ em là làm thẳng lên đề luôn, không chụp được, lại còn không lấy đề ở nguồn khác được thì làm sao hả chị?

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Câu hỏi 1: Chị ơi, nếu như thi đề sở thì cả thành phố thi luôn, làm sao mà để tên tiêu đề topic có tên trường được hả chị? Nếu vậy khong lẽ em ghi tên hội đồng thi của em thay cho tên trường?
Câu hỏi 2: Đề thi môn anh ở chỗ em là làm thẳng lên đề luôn, không chụp được, lại còn không lấy đề ở nguồn khác được thì làm sao hả chị?
Nguồn khác mà ko có lô gô anh nghĩ được em ạ, là đề chứ có phải đáp án đâu. Có nghĩ nguồn khác nhưng là đề chụp nguyên nha! Còn không coi như lướt qua đề anh, em sưu tầm đề khác. Em lấy nguồn khác được , nhưng nếu có logo ts247, vndoc thì không được xét giải.

Còn cái trên, theo anh nghĩ các trường chung ghi đề sở là được em, còn các trường chuyên mới ghi tên trường.
Vd: Đề thi tuyển sinh vào 10 môn ngữ văn(đề chung)- Các trường THPT công lập - Tỉnh Bình Dương- Năm học:...
Đề thi tuyển sinh vào 10 môn ngữ văn đề chung(đề chuyên) - Trường THPT Chuyên....- Tỉnh...-Năm học:...
Anh nghĩ vậy á

• Like
Reactions: Thanh Trúc Đỗ

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Câu 1: Vậy thì em chỉ cần ghi là đề sở thôi nhé. Không cần ghi tên trường đâu
Câu 2: Em có thể săn đề ở bất kì nguồn nào nhưng chỉ cần không có logo chìm của các nguồn đó là được rồi em nhé.

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Cho em hỏi thế này ạ?
Là khi người ta đăng đề vào 1 ngày không đúng như ngày 30 hay 31/5, cách 2-3 ngày so với ngày đăng đúng là 2/6, vậy đến 2/6 nếu mình trả lời không nhanh hơn nhiều người, nhưng đúng nhiều nhất vẫn được tính thưởng ạ? (Cách 2-3 ngày ạ)

Top Bottom