[góp ý] Đóng góp ý kiến cho diễn đàn mới!

M

Moderator

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các mem thân mến!

Hiện nay diễn đàn Hocmai.vn đã chuyển sang ngôi nhà mới V.Bulentin với những tính năng nổi trội hơn.

Tuy nhiên, trong quá trình chuyển đổi dữ liệu từ diễn đàn cũ sang, không tránh khỏi một số lỗi nhất định.

Ban điều hành đang cố gắng sửa chữa những lỗi ấy ngay trong tuần này.

Thêm nữa, rất cần sự góp ý, tham gia cùng Ban điều hành điều chỉnh diễn đàn mới sao cho phù hợp nhất với các mem!

Các lỗi cụ thể các mem hãy thông báo tại đây, Ban điều hành sẽ thông qua đây để thu nhận và sửa chữa cho diễn đàn mới ngày càng hoàn thiện hơn!

Thân ái!

Ban điều hành diễn đàn.

Last edited by a moderator:
A

akjto

tình hình là code trong sig bị bỏ roài à
à thêm nữa là mong sửa các icon smiley trông cho nó xì tin hơn chút
1 là cho về bộ icon smile của Y!M như 4r cũ
2 là cho mấy cái bộ hình con khỉ hay con mèo gì gì đó.trông cũng nhộn ra phết
mà các avatar cũng biến mất lun
đã up load được avatar từ máy lên nhưng ko hiện được in 4r

A

arxenlupin

cái bộ icon có nhiều ý kiến phản đối, vì nó ko đẹp, mà đúng thế thật :D

thứ hai, là khi viết bài, chưa thấy có cái bbcode, toàn phải tự nhớ ra

thứ ba, các bài viết mình tham gia trong 4r trc, h ko thấy xuất hiện ở chỗ " đang theo dõi " mà chỉ có những bài viết hiện tại đc tính từ bây h, mới có. muốn tìm lại thì lại phải vào mục tìm kiếm, mệt

thứ tư, 4r ta load hơi lâu, ý kiến của nhiều ng :D

thứ năm, bài viết trên 50 từ mới đc gửi thì ổn rồi, nhưng như lúc nãy, em dùng một số icon ko có trong list thì nó báo ko gửi đc, phải xoá đi. thực ra cái này nếu ko có trong ấy thi cư để nguyên, việc gì mà ko cho gửi

thứ sáu, có " tin đồn " rằng chức năng ava hay up ảnh ko sử dụng đc :D

thứ bảy, cái status, phân biệt giữa thành viên, với đièu hành viên với cả giám đốc điều hành, liệu có nên để thế hay bỏ đi

thứ tám, tại sao cái nick moonlighting của anh công lại có màu giống như của các thành viên khác, h nick đó là admin rồi mà nhỉ

thứ chín, một số tính năng nổi trội của ngôi nhà mới chúng ta nên quảng bá một tý ở trong 1 topic nào đó, vì nhiều mem cũng chưa quen, ví dụ như chức năng cảm ơn bài viết......

cuối cùng, mong ngôi nhà mới của chúng ta hoàn thiện đc trong thời gian sớm nhất :D

A

arxenlupin

cái bộ icon có nhiều ý kiến phản đối, vì nó ko đẹp, mà đúng thế thật :D

thứ hai, là khi viết bài, chưa thấy có cái bbcode, toàn phải tự nhớ ra

thứ ba, các bài viết mình tham gia trong 4r trc, h ko thấy xuất hiện ở chỗ " đang theo dõi " mà chỉ có những bài viết hiện tại đc tính từ bây h, mới có. muốn tìm lại thì lại phải vào mục tìm kiếm, mệt

thứ tư, 4r ta load hơi lâu, ý kiến của nhiều ng :D

thứ năm, bài viết trên 50 từ mới đc gửi thì ổn rồi, nhưng như lúc nãy, em dùng một số icon ko có trong list thì nó báo ko gửi đc, phải xoá đi. thực ra cái này nếu ko có trong ấy thi cư để nguyên, việc gì mà ko cho gửi

thứ bảy, cái status, phân biệt giữa thành viên, với đièu hành viên với cả giám đốc điều hành, liệu có nên để thế hay bỏ đi

thứ tám, tại sao cái nick moonlighting của anh công lại có màu giống như của các thành viên khác, h nick đó là admin rồi mà nhỉ

thứ chín, một số tính năng nổi trội của ngôi nhà mới chúng ta nên quảng bá một tý ở trong 1 topic nào đó, vì nhiều mem cũng chưa quen, ví dụ như chức năng cảm ơn bài viết......

cuối cùng, mong ngôi nhà mới của chúng ta hoàn thiện đc trong thời gian sớm nhất :D

T

tobzo

Có nhiều topic có nhiều người đọc nhưng số lần đọc luôn hiển thị là 0 mà toàn những topic mới lập hôm nay. Chắc do lỗi khi chuyển nhà.

G

gioxanh

góp thêm

có nhìu người bẩu em là cái màu này sáng quá

nhìn đau cả mắt

mong đổi cái màu trông tối tối hơn (em cũng nghĩ thế)

với lại cái ý kiến về bộ icon, làm như cũ đi anh, bbộ đó đẹp hơn

T

tobzo

Sorry, quên mất. Em tóm tắt lại những lỗi sau:
1, đồng hồ dd chạy sai.
2, lỗi latex bị hỏng. Ví dụ http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=433429#post433429
3, bộ đếm số lần đọc mỗi topic cũng ngưng hoạt động.
4, không còn chức năng xem lại những topic đã gửi bài.
5, khi kick vào chủ đề mới nhất của mỗi box thì thay vì đưa đến trang đầu tiên của topic hoặc đến trang người đọc đang theo dõi thì lại đưa đến trang cuối cùng.
6, ở cuối dd, chỗ thông kê của dd có đoạn: Số thành viên đã viết bài: 2 (tại sao lại chỉ có 2 ạ)
Tạm thời chỉ thấy 1 số lỗi đó thôi ạ.

A

arxenlupin

:D, thêm ý kiến thứ mười một, đúng là cái giao diện nền nó ko đc đẹp mắt cho lắm nhẻy, nhưng nếu thay đổi nó mà làm load lâu hơn thì thôi, khỏi, ko mem lại kêu hơn :D

T

tobzo

Tiện thể cho em hỏi, có nhiều mem được ghi dưới nick với dòng chữ là : "Quản trị web Thành viên của lớp " là sao ạ.

G

gioxanh

em bổ sung thêm á

đề nghị cho thêm cả phần top post bài và top thanks

là chỗ ghi những người có nhiều bài viết nhất (ghi rõ bài) và nhiều lượt thanks nhất (ghi rõ số lần đc thanks)

cái này chủ yếu là để vinh danh cho người khác còn phấn đấu ;))

C

chini106

Em thấy màu giao diện cũng không đến nỗi nào :D
Mà sao không có chức năng ẩn danh nhỉ,em quen ẩn danh rồi, giờ ra "ngoài sáng" thấy khó chịu quá ;))
Cỡ font chữ hình như to lên thì phải, nhìn choáng :-o
Cái chỗ tham gia từ khi nào cũng không có ngày, chỉ có tháng với năm thôi
Vởi lại sao em không thấy ai có avar nhỉ
Cái bảng trả lời nhanh sao không thấy 1 số chức năng đâu cả
Tạm thời thế ^^

F

final_fantasy_vii

màu mới hoa mắt quá, em muốn cái màu tối hơn đi. Đã cận lại còn cận thêm ..... hic
Mà 4rum load lâu quá, có cách nào cho nhanh hơn đi ạ...hix
bộ emo dùng bộ cũ đi ạ^^
mấy thứ như latex, up ảnh,....v.v. mất đâu hết roài :(
Cái status em thấy nên bỏ...
Àh còn avatar nữa, hjhj^^
Chữ bé quá, em ko nhìn rõ , hehe

...
Tạm thời thế cái đã^^

B

bonjour

Ava vẫn up được , nhưng size và dung lượng nhỏ hơn => nhìn nick Bon™ coi :D

việc cái stt có cũng được mà không có cũng chẳng ảnh hưởng gì
Như ở diễn đàn cũ , mọi người vãn biết được ai là điều hành viên đó thôi :)

0

0ops

Sao mình vẫn chưa up đc ava nhể? ko thấy hiện chỗ để up.
Còn các lỗi còn lại thì ý voi của em là đồng ý với những ý kiến trên ;)) ( nhất là cái bộ emocation ý ạ)

P

peni_peni123

Dung` cai' cu~ di! Cai' oi' hoi lau^ dzoi' lai em bo~ dau' hik dc luon oy`! huhuhuhuhuhuhu
BUON^ WE' AH`!!!!!! Hjx!

1

153

hic...
nói tóm lại là nhìn nó xấu mù ..huhu...
em mới ngồi có một tý mà hoa cả mắt rùi...
mod ơi cho về cái cũ đi cái này nhìn...

B

bonjour

0ops : cậu vào Hồ sơ => Thay đổi ảnh cá nhân => up ảnh lên thôi
Lưu ý là : ảnh có kích cỡ và dung lượng không quá mức cho phép :D , cái này có hướng dẫn bên dưới mà ;)

153 : Dần dần rồi quen thôi :D
Cái gì cũng cần có thời gian
Có những cái mà diễn đàn cũ không bằng được diễn đàn mới mà :D

Top Bottom