Góp ý cho nội dung các đề thi thử của thầy Vũ Khắc Ngọc

H

hocmai.vukhacngoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các em học sinh thân mến,
Như vậy là khóa luyện thi ĐH Đảm bảo mà thầy trò chúng ta cùng nhau xây dựng, lao động và học tập miệt mài suốt gần một năm qua đã gần kết thúc :). Ở thời điểm này, vẫn còn một số bài giảng thầy chưa kịp hoàn thành :(. Lý do thì có rất nhiều, phần vì quá bận, phần vì thầy đang bị "bí" và chưa nghĩ ra phương pháp giảng dạy thích hợp cho các bài học khô cứng này trở nên lý thú hơn :confused:. Ví dụ như phần Một số vấn đề Kinh tế - xã hội - môi trường thầy chưa biết dạy thế nào cho hay vì ở lớp offline thầy đều cho các bạn đều tự học cả.
Thầy đang lo là tháng tới thầy còn bận rộn hơn nữa thì càng khó hoàn thành hết các nội dung này. Thầy dự định sẽ "đền bù" lại cho các em bằng phần Luyện giải đề thi ;).
Hiện nay, trên hocmai đã up lên 3 đề thi thử đầu tiên và Bài giảng chữa đề thi đầu tiên của thầy. Các em đã có thể tham khảo và cho ý kiến (đánh giá, nhận xẻt, góp ý) về nội dung các đề thi này cũng như cách thức thầy dùng để phân tích, luận giải các câu trong đề thi :). Thầy sẽ luôn theo dõi và lắng nghe ý kiến của các em để các đề thi sau ngày càng "thật" và "chất" hơn nữa :)>-.
Theo lịch đăng ký là sẽ có 5 đề + giải đề. Tuy nhiên, thầy có thể tăng lên cho các em 8 đề nhưng buộc phải giảm số bài giảng video chữa đề xuống còn 3 (vì theo như cách phân tích chi tiết đề thi hiện nay của thầy thì mỗi đề thi thầy phải mất 4-6 ca ghi hình mới xong) :-SS.
Ý kiến của các em về việc này như thế nào??? Cho thầy biết với nhé :p

V

vukhacngoc

thầy tăng lên 8 đề đi ạ!
những câu có thắc mắc, chúng em có thể trao đổi với bạn bè , thầy cô, v.v....
cảm ơn thầy nhiều!!!

U

unknownsoldiervn

thầy ơi cái video chữa đề của thầy mới quan trọng chứ ạ. em có ý kiến thế này các đề thầy chỉ cần sửa các câu khó thôi chứ mấy câu dễ thầy sửa làm gì cho mất thời gian, đâu cần phải sửa chi tiết cả đề đâu. thầy nâng lên đc 8 đề thì hay quá.em cảm ơn thầy nhiều lắm.

H

hocmaitranphuong

Thầy ơi thầy cố gắng chữa càng nhiều đề càng tốt.Câu dễ thì thầy nói qua cũng được. Em thấy khoá luyện đề thi đại học đề không ra sát chương 1 tí nào cả

H

hoanby

Thầy ơi phần đó giảm tải! bọn em không được học phần đó thầy ạ nhưng ko biết có thi đại học không thầy ạ!/:)

H

hoanby

Chắc là ko thi mấy phần đó thầy có thể nói thêm vào mỗi bài còn lại cũng được thầy à vì theo nội dung giảm tải của bộ thì chúng em không phải học phần này thầy ạ! giảm tải luôn cả chương cuối '' vấn đề kinh tế xã hội " .

H

hoanby

Thầy ơi làm ít nhưng chất lượng là được còn cứ ham giải đề cho qua nhanh nhiều nhưng ko chất lượng thì đổ bể hết thầy ạ (lại giống khoá thầy Hùng thì khổ thầy thui =(( )!!!

S

slimhelu

thầy phát triển một số dạng bài tập quen thuộc lên chút thầy ơi ! chứ đề đại học càng ngày càng biến hóa khôn lường quá !

N

nhoklokbok

theo em thì chậm và chắc còn hơn nhanh và nhiều:(
tất nhiên càng nhiều đề thì dạng bài sẽ nhiều hơn, nhưng nhiều đề mà không được chữa những câu khó thì...
mặt khác, một số câu hỏi thầy thấy học sinh hay vấp, cần lưu ý thì mong thầy chữa giúp vì chắc sẽ có bạn vấp vào chỗ í:p
bàn j thì bàn chớ...hết thời gian mất tiu òi:((
chúc thầy luôn khỏe!

H

hocmai.vukhacngoc

Thầy ơi phần đó giảm tải! bọn em không được học phần đó thầy ạ nhưng ko biết có thi đại học không thầy ạ!/:)

Thầy xin ghi nhận ý kiến này của em!

Thầy ơi thầy cố gắng chữa càng nhiều đề càng tốt.Câu dễ thì thầy nói qua cũng được. Em thấy khoá luyện đề thi đại học đề không ra sát chương 1 tí nào cả

Thầy ơi làm ít nhưng chất lượng là được còn cứ ham giải đề cho qua nhanh nhiều nhưng ko chất lượng thì đổ bể hết thầy ạ (lại giống khoá thầy Hùng thì khổ thầy thui =(( )!!!

thầy phát triển một số dạng bài tập quen thuộc lên chút thầy ơi ! chứ đề đại học càng ngày càng biến hóa khôn lường quá !

Nếu em đã làm 3 đề thi thử của thầy đã up lên hocmai thì chắc không cần phải đưa ra ý kiến này :)

T

thuyan9i

Em thấy đề thầy đưa ra đầu tiên khá hay và cơ bản.
Lý thuyết đạt đến mức độ là biết
Có lẽ chưa lừa được học sinh nhiều lắm ạ :))
PS: Hồi xưa em nhớ ko nhầm thì có lịch dự kiến của bài giảng chuỗi phản ứng
Giờ mất tiêu mà cái này em hay sai mới chết chứ :((

H

hocmai.vukhacngoc

Em thấy đề thầy đưa ra đầu tiên khá hay và cơ bản.
Lý thuyết đạt đến mức độ là biết
Có lẽ chưa lừa được học sinh nhiều lắm ạ :))
PS: Hồi xưa em nhớ ko nhầm thì có lịch dự kiến của bài giảng chuỗi phản ứng
Giờ mất tiêu mà cái này em hay sai mới chết chứ :((

:) đây không phải là khóa luyện đề nên thầy không thích tung hứng nhiều. Chỉ có ít đề dành cho các em thôi nên thầy phải cố gắng nắn chỉnh sao cho nó "chuẩn" nhất có thể. Nếu em so sánh với các đề của 2010 hoặc 2011 thì sẽ thầy 3 đề đầu tiên này khá tương xứng.
Một đề thi hay không chỉ nằm ở cái khó mà còn nằm ở "ý tưởng".
Cái khó nhất của đề thi 2010 và 2011 cũng như các năm trước là ở "ý tưởng" của người ra đề khiến cho các em bị "cảm tưởng" rằng nó lạ và khó.

Nếu thích khó hơn thì em có thể thử sức với đề này xem sao nhé: http://www.mediafire.com/?mxd5qjt8sn1qjzr

T

thuyan9i

:) đây không phải là khóa luyện đề nên thầy không thích tung hứng nhiều. Chỉ có ít đề dành cho các em thôi nên thầy phải cố gắng nắn chỉnh sao cho nó "chuẩn" nhất có thể. Nếu em so sánh với các đề của 2010 hoặc 2011 thì sẽ thầy 3 đề đầu tiên này khá tương xứng.
Một đề thi hay không chỉ nằm ở cái khó mà còn nằm ở "ý tưởng".
Cái khó nhất của đề thi 2010 và 2011 cũng như các năm trước là ở "ý tưởng" của người ra đề khiến cho các em bị "cảm tưởng" rằng nó lạ và khó.

Nếu thích khó hơn thì em có thể thử sức với đề này xem sao nhé: http://www.mediafire.com/?mxd5qjt8sn1qjzr

Thế cái bài chuỗi phản ứng sao hả thầy :D

C

chipi_v

Ý kiến của em thế này thầy ạ. Thầy tăng lên 8 đề 3 đề thầy up rồi em thấy nó khá là cơ bản và hợp với đề của bộ. Khoảng 3 đề tiếp theo ấy ạ thầy tung đề hơi khó và dài hơn một chút. Đi sâu hơn một chút, tính toán khó lường hơn để bọn em tăng tốc ôn tập những gì " bất ngờ thấy khó " và 3 đề cuối thầy lại đưa lại mức hơn đề khối A 2011 một chút. Vậy em nghĩ là đc thầy ạ. Em nghe nhiều người nói, năm nào thi tốt nghiệp Lý thì Lý ĐH khó hơn vì đc ôn thi nhiều hơn. Hoá cũng vậy, năm nay thi tốt nghiệp hoá nên em nghĩ không nằm trái qui luật này. Đề dễ có đột biến lắm thầy ạ, em khá lo :(

H

hong_duc224

Thầy ơi thầy có thể tăng lên luôn 10 đề được hôn thầy. Nói thiệt là em rất muốn học thầy có điều em ở xa thầy quá. Em ở tận Tây Ninh( miền Nam) lận. Nên mong thầy chấp nhận. Đề thầy chất lượng rất cao rất tốt cho chúng em tự luyện.

G

giapvantuan94

Thầy Ngọc mà tăng lên thành 10 đề thi thử trong khóa đảm bảo của thầy thì tốt quá :)

G

giapvantuan94

Chúng ta cần cân nhắc thật kĩ trong việc chọn đề mà làm ứng với mục tiêu được bao nhiêu điểm thi ĐH. Bởi vì thời gian còn lại ko nhiều, làm đề mức độ trung bình sẽ mất đi thời gian làm đề khó. Tớ đã có quyết định cho riêng mình, chúc các bạn chọn được hướng đi có lợi nhất :)

H

hocmai.vukhacngoc

Hiện nay thầy đã gửi cho hocmai 2 đề mới (số 04 và 05) trong đó có 1 đề HAY và 1 đề KHÓ. Thầy sẽ chữa đề HAY, còn đề KHÓ để dành cho các em thảo luận. Hy vọng các em sẽ hứng thú với 2 đề này ^^

H

hong_duc224

Đề thầy không chữa thầy cho em xin đáp án nha thầy. Em cảm ơn thầy nhiều

H

hoanby

Thầy ơi cái bài Phương pháp giải bài tập các chất phản ứng ý thầy bỏ rồi ạ!

Top Bottom