Góp ý.Cho Box Toán.

K

kachia_17

T

th1104

em có ý kiến này

các anh chị xem có đc ko nhá

em thấy toán lớp 8 có phần chia đa thức cho đa thức

cần đặt tính chia theo cột dọc

nhưng trên diễn đàn hình như là chưa có phần đặt tính chia đó

nên nhiều bài viết về chia đa thức ít đc trả lời

em xin đề nghị các anh chị cho cách viết về phép chia đó

em cảm ơn !

thân! th1104

K

kachia_17

em có ý kiến này

các anh chị xem có đc ko nhá

em thấy toán lớp 8 có phần chia đa thức cho đa thức

cần đặt tính chia theo cột dọc

nhưng trên diễn đàn hình như là chưa có phần đặt tính chia đó

nên nhiều bài viết về chia đa thức ít đc trả lời

em xin đề nghị các anh chị cho cách viết về phép chia đó

em cảm ơn !

thân! th1104

Thực tế thì latex nó có hỗ trợ , nhưng cài vô diễn đàn thì bị thu hẹp chức năng lại .
Vậy : không thể hỗ trợ việc viết '' Chia đa thức cho đa thức '' được bạn nhé.
Đành phải khắc phục khó khăn thôi ( các cụ bảo trong cái khó ló cái không :) )
- Bạn có thể làm ra giấy rồi chụp ảnh và up ảnh lên.
- Bạn có thể sử dụng công cụ paint trong window để vẽ cột dọc .
- Tham khảo thêm mathtype nữa nếu cần.
Bạn học tốt.

T

ttbhghs

Góp ý cho Box Toán 6 :
Mình thấy rất nhiều các bài viết đã gửi lâu ( khoảng 2tuần - 1 tháng ) mà vẫn chưa nhận được lời giải .
Bởi vậy mình mong rằng các thành viên + BQT hãy tích cực hơn nữa .
Rất chân thành cảm ơn các bạn ! :|

T

th1104

cái này mình đã cố gắng

nhưng do vì đã học lên lớp 8 kiến thức lớp 6 dường như đã quên hết

nhiều bài lớp 6 đọc xong ko làm đc và diễn đàn cũng ít em học lớp 6 nên khó có ng vô làm bài đc

mình sẽ cố gắng hạn chế tình trạng này

C

chinhphuc_math

tơ là mem của box toán 10
tớ thấy box toán dạo này hoạt động kém lém!ccác mod hay smod hãy tích tực tham gia và nên thành lập 1 dội ngũ của từng chuyên dụng riêng trong đó!vì tớ thấy phâng bđt của lớp 10 dường như hok có ai!mỗi phần nên có 1 đội từ 5-->10 thành thạo và giúp đỡ mọi vào post và giải bài chứ!thank mod và admin nhìu

A

ascheriit

tơ là mem của box toán 10
tớ thấy box toán dạo này hoạt động kém lém!ccác mod hay smod hãy tích tực tham gia và nên thành lập 1 dội ngũ của từng chuyên dụng riêng trong đó!vì tớ thấy phâng bđt của lớp 10 dường như hok có ai!mỗi phần nên có 1 đội từ 5-->10 thành thạo và giúp đỡ mọi vào post và giải bài chứ!thank mod và admin nhìu
Bạn đề nghị người ta thành lập 1 đội đi giải bài thuê cho người khác. Vậy thì mod sẽ kiếm đâu ra những người như thế? Lại đi chọn từ các thành viên thôi. :|

L

letrang3003

Em có vấn đề này mong các mod giúp .
Có 1 bài hình do các bạn # post muốn giải bài đó thi phải có hình nhưng e ko thể vẽ được hình trên diễn đàn . Các a có thể giúp em vẽ được hình trên d đ được ?

T

truongtrang12

Có 1 bài hình do các bạn # post muốn giải bài đó thi phải có hình nhưng e ko thể vẽ được hình trên diễn đàn . Các a có thể giúp em vẽ được hình trên d đ được ?

Em mạn phép thay Mod bên toán trả lời câu này
- Bạn có thể làm ra giấy rồi chụp ảnh và up ảnh lên.
Như anh kachia_17 đã nói Em có thể vẽ rồi chụp hình sau đó đưa ảnh lên diễn đàn.

Last edited by a moderator:
G

greenstar131

em mạn phép trả lời câu này!
bạn có thể vẽ vào word, sau đó up vào trang web uploadanh.com, rồi cho lên diễn dàn bằng đường link ảnh.

V

vuduyhungchuot

Góp ý. Cho chuyên đề "Toán Hình 7"

Xin góp ý với các MOD bên Hình 7:
Mình nghĩ là các bạn nên lập ra 1 topic, dạng Menu về các đề tài, ví dụ như 1 topic về Tam giác cân chẳng hạn, thì chỉ có đúng 1 topic về tam giác cân luôn; những người lập ra topic về tam giác cân khác thì sẽ tùy theo thời gian vào diễn đàn, tần số online và số bài viết để cảnh cáo, phạt thẻ, hoặc đưa lên Hội đồng kỉ luật của diễn đàn. Phải như vậy thì mới "dọn sạch" được spam.

K

kachia_17

Xin góp ý với các MOD bên Hình 7:
Mình nghĩ là các bạn nên lập ra 1 topic, dạng Menu về các đề tài, ví dụ như 1 topic về Tam giác cân chẳng hạn, thì chỉ có đúng 1 topic về tam giác cân luôn; những người lập ra topic về tam giác cân khác thì sẽ tùy theo thời gian vào diễn đàn, tần số online và số bài viết để cảnh cáo, phạt thẻ, hoặc đưa lên Hội đồng kỉ luật của diễn đàn. Phải như vậy thì mới "dọn sạch" được spam.

Vậy những topic khác lập về tam giác cân được coi là spam hả :eek: ?
Cái này không khả thi Hưng nhé . Em nên biết , đa số các bạn lớp 7 ( như em ) đều không quen với '' diễn đàn '' với '' topic '' với '' latex '' ... nên khi tham gia diễn đàn các bạn PHẢI lập topic mới để hỏi . Việc bắt các bạn tập trung vào một topic có sẵn là rất khó .
Anh đồng ý là làm được như vậy sẽ dễ quản lý :) .
Thân.

P

phuthuymatcuoi

mình nghĩ box toán lý hoá và kể cả sinh nữa nên có một chuyên mục riêng về giải toán trên máy tính casio đây cũng là một vấn đề trong các kì thi học sinh giỏi và thuận tiện trong việc học.Cái này mở ra mình nghĩ sẽ có khá nhiều thành viên vào để chia sẻ kiến thức.Mình cũng muốn đóng góp bài vở trong chuyên mục này nhưng hiện tại chưa có

K

kachia_17

Tất nhiên là không phải spam ạ, nhưng em nghĩ, có thể cho "Sáp nhập chủ đề" các topic có cùng chủ đề (ví dụ ở đây là về Tam Giác Cân). Hình như hồi em thử việc có chức năng này mà.

Chức năng này có nhưng không thể làm như Hưng nói được .
Lý do : sau khi sáp nhập chủ đề các bài viết được sắp xếp theo thời gian post bài , dẫn tới khó theo dõi ( hoặc không thể theo dõi ) chủ đề .
Thân.

V

vuduyhungchuot

Nhờ các MOD Toán 7 quản lí lại các bài víêt ở các box Đại số, Hình học, Tổng hợp với Đề thi hộ tớ với. Lí do là cứ vào topic Đại, giải hết 1 bài xong, kéo xuống tí nữa là lại có bài Hình mà các mem mới tinh post, thứ nhất là gây khó chịu với người đọc, thứ 2 là không tạo được "cảm hứng" để người khác giải bài hộ.

N

nganltt_lc

Các anh chị và các bạn trong box toán xem lại cái [TEX] hộ em với ạ. Lúc em post bài viết có kí hiệu góc nhưng lại không được ạ. VÍ DỤ : em cần viết góc AFC , em sử dụng kí hiệu : \{AFC} rồi đưa vào [TEX] nhưng khi post lên thì lại hiện thành {AFC} . Nhưng với góc ABC, trên diễn đàn có sẵn, em ấn vào \{ABC} không đưa vào [TEX] thì vẫn hiện \{ABC} Các mod xem lại giùm em. Chỉ vì cái này mà bài viết của em rất khó hiểu ạ.[/SIZE][/FONT][/TEX]

V

vuduyhungchuot

Không phải! Đó là do bạn đánh sai công thức thôi.
Ví dụ:
Mã:
\hat{AFC}
(có cả thẻ tex nhé; mình không đánh được như vậy) như của bạn phía trên sẽ cho ra [tex]\hat{AFC}[\tex] Còn cái "Góc ABC" kia thì đó là nhận dạng sẵn của diễn đàn, không cần đưa vào thẻ tex cũng được. Tiện thể cho em hỏi luôn: Ở thẻ cuối, ví dụ như thẻ tex, thẻ code, thẻ youtube thì kí hiệu "\" hay là kí hiệu "/" có tác dụng ạ?[/tex]

Last edited by a moderator:
A

anhvuhpoi

iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiuk hay lop 6 hay hon nhju lop 8 an thua jiiiiiii

';;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;pro
Các Mod thuộc Box Toán sẽ có trách nhiệm hồi đáp sớm nhất có thể.

Không lập topic khác với nội dung đã dẫn.

Nghiêm cấm spam !​
[/QUOTE]

Top Bottom