Góp ý.Cho Box Sinh Học.

K

kachia_17

Last edited by a moderator:
C

ccmt19

Mình vào diễn đàn lâu rồi. Nhưng không muốn post bài. hôm nay nói luôn mấy tháng nữa đi thi bận lắm, không vào nữa.
Mem box mình kém phong phú. Ok?
Nên thứ 1 đưa bài ko ai giải nếu quá khó, chờ mỏi cổ.
Thứ 2 toàn là khoe thì nhiều. Nên có chỗ 8 riêng. Còn chỗ giải bài thì tránh 8.
Thứ 3 trắc nghiệm đưa lên nhiều làm j? đưa bài tập tiêu biểu & cách CM công thức thì tốt hơn.

T

toi0bix

Mình thấy mod sinh dạo này làm việc oể oải quá ,chả thấy đâu cả ...
ccmt nói sai rồi ,cần phải có trắc nghiệm nữa thì mới dễ dàng trong việc trả lời của các bạn & ghi nhớ lâu dài !

V

votuvinh

trong sinh học! việc phối hợp giữa trắc nghiệm và tự luận là cả một vấn đề! vì giữa chúng có một khoảng cáhc! học và không học để làm! còn trong sinh học! tối kị việc làm các câu mà đáp án! cả abc đều đúng! vì làm thế tất cả học sinh đều khó cháp nhận đều khoanh vào đó! nhưng ko hiểu nghĩa! thứ hai! mod sinh hiện h không có hoạt động nhiều! các bạn nên nghĩ các câu hỏi tự nhín hay các câu hỏi hoạt động tìm hiểu trong tự nhiên! để tăng cường khả năng quan sát và giúp trí nhơ lưu giư tốt hơn! và có các câu đố vui! như con bọ cạp làm gì khi bị lửa vây quanh! đáp án là tự sát! còn mình chắc ai cũng đã biết nếu là người có trong diễn đàn hơn 1 năm! mình tên vinh!

N

ngoleminhhai12k

Theo mình thấy box Sinh có rất nhiều vấn đề cần giải quyết. Nhưng mình không biết nói từ đâu, đó là cảm nhận của riêng mình. Vì vậy nó cũng không thể đúng hết.
Có những thời điểm box rất sôi động nhưng có những lúc lại trầm xuống . Mà đa số là không được sôi nổi mấy. Vậy lí do là vì sao, các bạn có thể cho mình một số nhận xét cũng như ý kiến của các bạn về box Sinh được không ?
Còn những vấn đề nào cần khắc phục?
Các bạn không thích ở chỗ nào ?
Các mod xử lí công việc đã hợp lí chưa?
....................................................................
Mong các bạn đóng góp ý kiến để xây dựng box Sinh thêm sôi nổi :)
Cám ơn rất nhiều .

:khi (183):Theo mình nghĩ thì box sinh học nên năng động hơn, hãy tự khẳng định chính mình là việc đầu tiên . :khi (2):Đội ngũ Mod nên lên thường xuyên hơn để theo dõi các hoạt động của các thành viên, qua đó phải nhắc nhở và động viên các thành viên hơn nữa để họ có niềm tin và phấn đấu cho sôi nổi hơn nữa. Nói theo góc độ của mình thì nhìn chung các Mod đã hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc rồi,:khi (128): không còn bàn cãi gì nữa. Đó là những ý kiến của mình về box Sinh.

Q

qmonkeym

em mới 12t, đg là học sjnh lớp 6
em xjn góp ý kiến nà...
+ Box Sjnh có trò chơi j` vừa chơi vừa học hok ak ? môn Sjnh dễ cóa lắm..
+ chj Mod Sjnh cho em hỏi 1 câu đc hok ak....hok biết chj cóa giải đáp đc hok..
Anh, chj 4rum nhận xét giúp em ná.
câu hỏi: tại sao trước khj cưới thj 2 ng yêu nhau hok đc "hug" hoặc " Kiss" ? :))..vj bẩn fai hok ak ?
+ Em nghĩ có fai vj vào năm học rồi --> nhju anh chj bận việc --> jt hoạt động hơn fai hok ?
+ Mod sjnh là những mem nào ak ?
+ chj Mod ơi chj Mod... chj dễ xương wa' :)
+ Chúc Mod Sjnh 4rum .... luôn mạnh khỏe, vui vẻ, hạnh phúc...
;))

Q

quynhdihoc

sr em chớ câu hỏi kia hok phải trong vùng phạm vi trả lời của chị ......... hehe ...........
cái thứ 2 có lẽ em nói đúng, giờ vào năm rồi, các mod cũng cần phải học tập ........ nhưng bên cạnh đó vẫn phải hoàn thành trách nhiệm của 1 mod . :) nên có j mong các mem thông cảm ..............
thứ 3 , mod sinh là những người quản lí box Sinh, cũng là mem
thứ 4 , thank you, các mem trên 4rum mình đều dễ thương hết ak :)
thứ 5, chị thay mặt toàn thể mod box Sinh thank em ;)

Q

qmonkeym

ủa ?
em nghĩ vấn đề này liên quan đến Box Sjnh nhỉ ?
nếu là câu hỏi liên quan đến Sinh --> cũng trả lời lun nhỉ ?
ak.. chj nói câu này hok liên quan đến học tập/.
nhưng nó liên quan đến cuộc sống đoá.
mà học tập để thực hành trong cuộc sống --> nó cũng liên quan đến học tập :)
hi`...hi`...
chj hok trả lời đc...--> nhờ mem Sinh 4rum ...^^!

L

lenamtrung

Box này ít khi có bài thường xuyên,Ít bài, chủ đề, hỏi thì ít người trả lời, có mỗi 2 mod tích cục nên để sót nhiều bài spam lắm.

T

traitimvodoi1994

box sinh hoạt động thiếu sôi nổi theo em nghĩ nguyên nhân ko pải chỉ từ pía các mod mà box sinh hơi nhàn chán sp nh` vô kể mem ko có hứng thú vs vc học lắm cần tổ chức thêm nh` hoạt động giải trí về sinh học
em nghĩ vậy thôi

A

astrasheld

Mọi người đưa ra ý kiến thì tôi nói thật nhé
Tôi thật là thẩy oải kinh khủng cho cái box Sinh cảu mình
Tui tìm nhiều cách rồi nhưng toàn bị những kẻt không đâu vào phá
Ví dụ như khi lập nơi để solo-Đây alf nơi tui muốn lập để cho những ai muốn thi thố với 1 ai đó để so sánh trình độ thi lại biến thành tui đấu với cả đám>>>Mệt vì 1 bọn ngu
Cái thứ 2 là ko hiểu sao ý thức của các mem hình như canghf ngày càng thấp so với trước.Các câu hỏi post lên toàn ở ngày trong SGK,còn ko thi chỉ cần nối các dữ liệu trong SGK lại là có kết quả
Thứ 3 là lại có các topic nhìn cái tên thì rất Sinh học nhưng thực chất lại ko phải như vây.Lấy ví dụ như cái topic Địnhk nghĩa Sinh học cuat t0i0bik đấy.Rất vớ vẩn ,tui coi qua cũng chỉ đc có 1 vài mem tích cực posst bài,còn lại alf đưa ra nhưng câu định nghĩa rất ngu ngốc
Các mod nữa,mọi năm thi tích cực ả sao,ganh đua nhau như thế nào.Còn năm nay nhìn lại từ đâu hè cho đến giờ tui thấy chán vô cùng.mối lần vào box là hi vọng kiếm đc 1 ai đó để thi thố,học hành.
Đằng này có vẻ như các mem +Mod đã nản lắm rồi,ko còn không khí tranh đua trong học tập nữa>>>>Chán ko tả đc
Đấy,tui chỉ có vài ý kiến vậy thôi
Ah`
Nhâ
n tiện cũng có vài ý kiến để thay dổi tình hình này
Thứ nhất,lập lại các topci như trước kia,có sự tranh đụa quyết liệt giữa các mem
Thứ 2,hễ gặp các bài hay+nhiều kiến thức thì hãy thank thật nhiệt tình vào>>>Có thể mới làm người ta vui mà có động cơ để post tiếp chứ
Thứ 3,nếu cần thiết thì tổ chức vài cuộc thi đi.Đâu càn giải thường đâu,chỉ cần vui+có ý nghĩa thi tui tin là có nhiều mem sẽ tham gia trở lại
Riêng tui vẫn hi vọng 1 ngày sẽ đc thi 1 trận như thế,chứ mấy lần trước thi toàn là mắc lí do mà ko thi đc.Rất hi vọng đc thau trong lần thi sắp tới.Ha Ha

N

ngoleminhhai12k

Phản hồi !

astrasheld said:
Mọi người đưa ra ý kiến thì tôi nói thật nhé
Tôi thật là thẩy oải kinh khủng cho cái box Sinh cảu mình
Tui tìm nhiều cách rồi nhưng toàn bị những kẻt không đâu vào phá
Ví dụ như khi lập nơi để solo-Đây alf nơi tui muốn lập để cho những ai muốn thi thố với 1 ai đó để so sánh trình độ thi lại biến thành tui đấu với cả đám>>>Mệt vì 1 bọn ngu
Cái thứ 2 là ko hiểu sao ý thức của các mem hình như canghf ngày càng thấp so với trước.Các câu hỏi post lên toàn ở ngày trong SGK,còn ko thi chỉ cần nối các dữ liệu trong SGK lại là có kết quả
Thứ 3 là lại có các topic nhìn cái tên thì rất Sinh học nhưng thực chất lại ko phải như vây.Lấy ví dụ như cái topic Địnhk nghĩa Sinh học cuat t0i0bik đấy.Rất vớ vẩn ,tui coi qua cũng chỉ đc có 1 vài mem tích cực posst bài,còn lại alf đưa ra nhưng câu định nghĩa rất ngu ngốc
Các mod nữa,mọi năm thi tích cực ả sao,ganh đua nhau như thế nào.Còn năm nay nhìn lại từ đâu hè cho đến giờ tui thấy chán vô cùng.mối lần vào box là hi vọng kiếm đc 1 ai đó để thi thố,học hành.
Đằng này có vẻ như các mem +Mod đã nản lắm rồi,ko còn không khí tranh đua trong học tập nữa>>>>Chán ko tả đc
Đấy,tui chỉ có vài ý kiến vậy thôi
Ah`
Nhâ
n tiện cũng có vài ý kiến để thay dổi tình hình này
Thứ nhất,lập lại các topci như trước kia,có sự tranh đụa quyết liệt giữa các mem
Thứ 2,hễ gặp các bài hay+nhiều kiến thức thì hãy thank thật nhiệt tình vào>>>Có thể mới làm người ta vui mà có động cơ để post tiếp chứ
Thứ 3,nếu cần thiết thì tổ chức vài cuộc thi đi.Đâu càn giải thường đâu,chỉ cần vui+có ý nghĩa thi tui tin là có nhiều mem sẽ tham gia trở lại
Riêng tui vẫn hi vọng 1 ngày sẽ đc thi 1 trận như thế,chứ mấy lần trước thi toàn là mắc lí do mà ko thi đc.Rất hi vọng đc thau trong lần thi sắp tới.Ha Ha

Rất cảm ơn bạn vì bài viết này !
Ngay trong lời ăn tiếng nói này bạn cũng đã xúc phạm các mem rồi còn gì nữa phải không ? ( vi phạm nội quy khi poss bài
Admin Diễn đàn said:
........điều 3.1-QUI ĐỊNH VỀ NGÔN NGỮ SỬ DỤNG TRÊN DIỄN ĐÀN........
Lời nói của bạn như thế ai mà nghe được huống gì là mình nếu mình có trong đấy,

vơ đũa cả nắm thế.

Bạn à trong bàn tay thì có ngón ngắn ngón dài ,

chứ không ai giỏi như ai đâu, ngay mình đây cũng phải học tập từ nhiềm mem khác nữa chứ, việc các mem khác không hiểu vấn đề trong SGK là chuyện bình thường không có vấn đề gì cả ,

cứ mặc họ đi,

nếu giúp được họ thì tốt

Lại một lần nữa bạn lại xúc phạm rồi ,

không sợ ban nick sao? Pic này rất hay mà bạn,

nhờ nó mà mọi người thu được nhiều kiến thức không phải đi đâu xa ,

không phải lên http://google.com.vn , phải không nào. Cho nên cái pic này rất hợp với mọi lứa tuổi thích tìm hiểm sinh học và nó không hề nhàm chán một chút nào.

Về thi thố trong hè náy cũng có nhiều cuộc thi đấy ,

sao bạn không tham gia, VD như : sinh hoc 92,93 ; sinh hoc94,95,.......v.....v.......

Thống nhất quan điểm - phải có sự bàn luận giữa các mod

Cái này thì mình không giám chắc nhưng tuỳ vào bản thân hảo tâm của mỗi người thôi, bài hay thì thank còn nếu họ không thick thì thôi đành chịu - bó tay (chả nhẽ bắt người ta : có thank không tui đánh ah`)

Thống nhất quan điểm với bạn ,

sau này sẽ có (time không xa !)

Thân !

Ngoleminhhai12k

H

hocmai9876

cùng quan điểm!!!

Mình thấy Hải nói rất đúng!

Bạn astrasheld là một mem cungx gọi là kì cựu của pic Sinh, ko ai giám phủ nhận là bạn học ko giỏi cả, nhưng mình thấy rằng, trong một số cuộc thi mà box Sinh đã tổ chức, bạn có ý kiến tham gia nhưng lại có một thái độ khá ko tốt, mình thấy vậy, và nhiều mem cũng nói với mình như vậy, mọi người tham gai các cuộc thi để tăng thêm vốn hiểu biết, có thể ko biết nên tham gia, hay biết thì trau dồi vốn tri thức, ko phải cứ giỏi mới cần tham gia, mới đc phép tham gia, như vậy thật ko công bằng với các mem trong box Sinh,

Bạn giỏi Sinh ah? Nếu vậy sao bạn ko tận dụng nó để giải quyết các bài tập cho mem khác ko biết nhỉ?

Còn về phía Mod, là một Mod của pic 12, mình tự nhận rằng đã có lúc mình lơ là trogn việc quản lí pic, cái nay fhtì mình xin lỗi, nhưng các Mod khác cũng làm tốt lắm mà. Mod cũng có những công việc riêng chứ, ko ai là chu toàn cả phải ko. Dù sao cũgn thank bạn vì đã góp ý.

Chào
HOCMAI9876.

K

kira_l

môn sinh em có hay vào để hỏi vài câu lớp 9

vừa post đã có người vào trả lời cả mod lẫn mem nên em hok có chj phàn nàn cả :)

N

ngocthinhdan

Box sinh sao... Chỉ học môn này cũng kha khá.Không phải tự kiêu đâu nhá ! Nhưng từ khi học lớp 9 mình bắt đầu thấy oải môn này ..khó dữ lắm

T

toi0bix

Thấy mọi người đóng góp ý kiến ,em cũng tham ja chút :
topic Địnhk nghĩa Sinh học cuat t0i0bik đấy.Rất vớ vẩn ,tui coi qua cũng chỉ đc có 1 vài mem tích cực posst bài,còn lại alf đưa ra nhưng câu định nghĩa rất ngu ngốc
Định nghĩa của mỗi người luôn khác nhau,ko ai giống ai ,dù sao cũng
là 1 định nghĩa (có cái ko đây` đủ),chứ ko phải là lên google tìm

Cái này thì chỉ có thể ganh trong hè thôi ,còn vào năm học rồi ,ai cũng bận ...Tuy các mod cũng luôn để ý box mình quản lí ,nhưng sao mà lúc nào cũng có time rảnh được chứ .Hè thì các hoạt động luôn diễn ra sôi nổi đó thôi ,đương nhiên là trong đó cũng có phần ganh nhau ,không đâu xa ,chính là topic "hội sinh học 93" đó .
nếu cần thiết thì tổ chức vài cuộc thi đi.Đâu càn giải thường đâu,chỉ cần vui+có ý nghĩa thi tui tin là có nhiều mem sẽ tham gia trở lại
Bây giờ các mem tham lắm .Không có giải thưởng họ sẽ không tham ja đâu .Giống như cuộc thi "quán quân sh" ,ban đầu có 50 người đăng kí .Nhưng sau đó ,số người tham ja là 14 & trong quá trình thi cũng có những mem bỏ cuộc:|
Nói chung là không thể chắc được .
Box sinh học bây giờ ko phải là vắn toanh như 1 số box khác mà vẫn sôi động ,có cái là sôi động theo ngày .Bây giờ vào năm học rồi nên chỉ có những ngày nghỉ như là ngày thứ 7 ,chủ nhật ,các nhóm học mới tổ chức học & lúc ấy mới đông .Ai để ý sẽ biết .Tuần nào cũng vậy đó (nhât là hội sinh học 92 &93)

K

kira_l

lớp 9 khó nên em mứi cần nhờ mọi người giúp đỡ nà

cám ơn những người đã giúp đỡ em trong nhìu ngày qua :) thank all

N

ngoleminhhai12k

Lưu ý đây là toppic góp ý cho Mod sinh ,

các mem nếu có vấn đề cứ thẳng thắn thắc mắc và góp ý ,

còn ngoài ra nếu spam không liên quan đến toppic - loãng toppic thì del bài tại chỗ

Thân !

Nhắc nhở kira_l lần đầu

V

vinhx6

haizzz! thôi mình cũng muốn đóng góp chút ít ý kiến! thứ nhất! môn sinh là môn oải thật nhưng mình nghĩ cũng chính vì thế mà chúng ta càng cần làm nhiều việc để cho box sinh phát triển giúp cho mọi người hiểu hơn về môn sinh học của chúng ta!
mình chỉ là nghĩ chúng ta có thể thành lập đội thi thố với nhau các câu hỏi sinh! vì nếu kiến thức ai hổng chỗ nào sẽ được tiếp nhận bù đắp ở các thành viên khác! vì thế chúng ta có thể tổ chức các hoạt động vận động nhóm!chúng ta có thể tăng cường thêm kiến thức bằng các câu hỏi nâng dần mức độ! kèm theo các câu giải trí để cho thoải mái! Khi mà các mod có thể hợp tác tổ chức thì mình nghĩ sẽ có nhiều mem sinh giỏi hơn!
Còn về các câu hỏi mình cũng thấy nó đơn giản nhưng chúng ta cũng nên trả lời cho các bạn ấy để các bạn không hiểu bik về mon sinh cũng có thể hiểu thêm! thế mới là mục tiêu của 4rum mà phải không?
Ngoài ra mình cũng thấy các bài post của các mem trong box sinh ít hẳn đi so với mấy năm trước! còn những bài viết thì kém chất lượng không dấu hoặc là sai không hiểu nghĩ! nên các bạn nên chú ý hơn về bài viết của mình! À mà nếu ai viết không dấu thì bạn gửi tin nhắn cảnh báo vào trong tin nhắn khách và cả link nữa! còn nếu viết không không thế thì có lẽ sẽ ít gây chú ý! mình kg bik các bạn làm việc này chưa nên trao đổi thế thôi!
viêc tổ chức các trò chơi chúng ta không nhất thiết hoàn toàn làm trên topic! mà chúng ta có thể làm ngoài thông báo kết quả cùng nội dung phần thi của các bạn để cho những mem khác thấy nội dung cốt lõi của hoạt động mà tham gia nhiều hơn. chấm hết!
Cảm ơn các bạn đã lắng nghe qua! xin hãy cho ý kiến!

Top Bottom