Địa Góp ý cho box Địa 10

H

_huong.duong_

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Như các bạn đã biết đấy hiện này các môn học Xã hội hầu như không được các bạn học sinh quan tâm .
Môn Địa không phải là ngoại lệ , box Địa của Học Mãi cũng yên ắng hơn các box khác .
Là 1 Mod của box Địa 10 , mình rất muốn đưa box phát triển cũng như giúp các bạn học tốt môn Địa hơn .

Bạn nào cũng có niềm yêu thích môn Địa như mình thì cùng góp sức với Hướng Dương nhé.

Cùng đóng góp ý kiến của bạn để đưa box Địạ đi lên .
Làm thế nào để tạo niềm hứng thú cho các bạn học sinh với môn học này ?

P/S : HD định sẽ post các phần lí thuyết của các chương , các bạn nghĩ có nên không ???

D

da0chjchkjd9x

Như các bạn đã biết đấy hiện này các môn học Xã hội hầu như không được các bạn học sinh quan tâm .
Môn Địa không phải là ngoại lệ , box Địa của Học Mãi cũng yên ắng hơn các box khác .
Là 1 Mod của box Địa 10 , mình rất muốn đưa box phát triển cũng như giúp các bạn học tốt môn Địa hơn .

Bạn nào cũng có niềm yêu thích môn Địa như mình thì cùng góp sức với Hướng Dương nhé.

P/S : HD định sẽ post các phần lí thuyết của các chương , các bạn nghĩ có nên không ???
Bạn cũng lên hiểu cho các bạn phần lớn các bạn lên đây là thi khối A.B rất ít người thi khối C cho lên box Địa không phát triển dc là chuyện bình thường
Nhưng mjnh` cũng là 1 Người yêu thích môn này .Cho lên mjnh sẽ góp sức cùng bạn để box Địa ngày càng phát triển và có thể giúp ích cho chúng ta trong việc học ;)

H

_huong.duong_

Cảm ơn bạn nhé ^^
Vậy , bạn có biện pháp nào thiết thực không vậy ???
Chia sẻ với chúng mình đi

D

da0chjchkjd9x

Cảm ơn bạn nhé ^^
Vậy , bạn có biện pháp nào thiết thực không vậy ???
Chia sẻ với chúng mình đi
Vấn đề đặt ra ở đây là làm sa0 cho các bạn thích môn địa lí
Bây giờ theo tớ lên mở ra các box trò chơi liên quan đến Địa lí (làm sao trên google không tìm thấy là dc )
và 1 box bài tập địa lí cho các bạn khác poss lên rùi cùng nhau bàn bạc :)>-

T

truonghan_h

Cảm ơn da0chjchkjd9x nhé. Em có ý tưởng rất hay, đó cũng là một trong những ý định mà chúng tôi dự kiến làm. Hiện tại thì đang cần các cộng tác viên đóng góp thêm nhiều ý kiến hay, sau đó tổng hợp lại để đưa ra một cái hoàn chỉnh cho box của chúng ta.
Các bạn nên đưa ra ý kiến cụ thể và cách thức làm như thế nào nhé.
Xin cảm ơn!

N

ngocle_chat

bạn àh!!!
môn địa là môn KH-XH nhưng cũng có những câu hỏi rất hay và khó giải đáp chúng ta có thể post lên để mọi người cung thảo luận
hì !!! tui mới post 1 câu đó mà có thấy ai trả lời đâu

T

thienthantokyo_54

mình thấy phần lớn các bạn vô box đỊa để tìm một số câu hỏi trong sgk làm bài thi...nhưng đa số đều không đc trả lới----> lần sau chẳng thèm vô nữa....mình nghĩ nên làm một hệ thống câu hỏi thep từng bài học, những câu hỏi này rất cần thiết với nhiều người ( hum nay mình cũngvàop tùm làm bài ktra nhưng hok coá ) làm đc thì box sẽ nhộn nhịp lên nhiều cjứ hok heo hút như giờ đâu

L

lan_anh_a

Sao mình viết ý kiến mà ở trên lại ko có chữ gì nhỉ ??? Kì lạ quá ??
----------------------
cái này chắc bạn gửi trả lời trắng nên không có thui mình sẽ xoá nó đi nhé

Last edited by a moderator:
D

dbsk_mylove

Em nghĩ để mọi người hứng thú hơn vào môn này thì chỉ cần chúng ta thường xuyên post những bài có nội dung nghiêng về hình ảnh, (nếu dc thì clip) và những câu lý thuyết cần kèm theo dẫn chứng (kết hợp vs hình ảnh là tốt nhất). Và em nghĩ hok nên giới hạn trong phần chương trình địa ở khối lớp nào, chúng ta có thể trình bày những thắc mắc xung quanh về địa lí tự nhiên, con người...sẽ rất nhiều người cần biết những kiến thức đó. Vì vũ trụ bao la mà ^^

B

banhuyentrang123

mình thấy phần lớn các bạn vô box đỊa để tìm một số câu hỏi trong sgk làm bài thi...nhưng đa số đều không đc trả lới----> lần sau chẳng thèm vô nữa....mình nghĩ nên làm một hệ thống câu hỏi thep từng bài học, những câu hỏi này rất cần thiết với nhiều người ( hum nay mình cũngvàop tùm làm bài ktra nhưng hok coá ) làm đc thì box sẽ nhộn nhịp lên nhiều cjứ hok heo hút như giờ đâu

cái này mình đang làm thí điểm với địa 12 nhưng cũng không được hưởng ứng nhiều rất mong các bạn đóng góp ý kiến

A

amkiumgeup

để kích thích các thành viên # vào bõ ĐL nên tạo ra n~ câu hỏi hay iên quan đến môn địa trả lời là có thank zj là ok

I

ilovemyfriendforever

trả lời là có thanks?????
vậy hoá ra trên hocmai thì thanks là vấn đề trên hết,là nơi để người ta tranh nhau đk thanks á???????
đấy là còn chưa kể sẽ có các bài viết chất lượng ko ra gì hay spam,chả nhẽ cũng được thanks****************************?????
theo mình ý kiến này ko thể thực hiện được.

T

thuyhoa17

vậy hoá ra trên hocmai thì thanks là vấn đề trên hết,là nơi để người ta tranh nhau đk thanks á???????
đấy là còn chưa kể sẽ có các bài viết chất lượng ko ra gì hay spam,chả nhẽ cũng được thanks****************************?????
theo mình ý kiến này ko thể thực hiện được.
=> ai nói trả lời là có thanks. "Thanks nếu bạn thấy 1 bài viết có ích cho mình".

không phải là tranh nhau để được thanks mà thanks nó thể hiện bài viết đó của mình đã có ích cho ít nhất 1 người nào đó.

đấy là còn chưa kể sẽ có các bài viết chất lượng ko ra gì hay spam,chả nhẽ cũng được thanks
làm gì có chuyện đó. :-j
Một trò chơi địa lý (hay bất cứ chủ đề nào) tớ chẳng thấy bao giờ bài spam mà được thanks cả.

Còn ý kiến thì tớ có ý kiến là: việc các box Xã hội trầm lắng hơn các box tự nhiên, vấn đề cốt lõi không phải là có nhiều trò chơi hay là không.
Tớ thấy các box Tự nhiên, như box Toán, rất ít trò chơi , thậm chí là không có. Tại sao nó vẫn đông vui hơn so với các box Xã hội. Vì nhu cầu đáp ứng kiến thức của các thành viên thôi.
Tự nhiên được các thành viên hiện nay quan tâm hơn, việc đó quá hiển nhiên mà ai cũng biết.
Việc lập ra các trò chơi, tớ nghĩ chỉ giải quyết được vấn đề hiện tại mà không giải quyết được các vấn đề lâu dài.
Nhưng có các trò chơi đó thì cũng hay. ^^
Còn để giải quyết được 1 cách lâu dài thì tớ nghĩ là giải đáp các thắc mắc của thành viên, một cách thú vị hơn so với cách truyèn thống là Hỏi - Đáp khô khan.

Môn Địa Lý nó có cái hay là có rất nhiều kiến thức tự nhiên, không sách vở mà rất cuốn hút mọi người.
vd như thiên văn: cũng là 1 vấn đề địa lý nhỉ, và tớ nghĩ những chòm sao trên bầu trời, dải ngân hà, vũ trụ... rất dễ gây hứng thú. Đặc biệt là 1 loạt các bộ phim "Bầu trời và Mặt đất" mà đc xem từ rất lâu, bây giờ xem lại thì thấy mình đã quên nhiều.

Đặc tính của con người là muốn thu nạp kiến thức bằng cách "ngắn gọn mà đầy đủ".
Cho nên, tớ nghĩ là cũng nên có 1 topic gì đo bổ sung kiến thức được tóm gọn đến mức có thể, nhưng đảm bảo đầy đủ nội dung. + 1 số cái ảnh minh họa nữa ^^

Còn tớ thấy cái topic "Tổng đài bạn hỏi chúng tôi trả lời" đó rất hay.
Thực sự là thế. ;)
và rất mong là nó sẽ tiếp tục đc phát triển. :)

sẽ còn nói tiếp ^^

I

ilovemyfriendforever

=> ai nói trả lời là có thanks. "Thanks nếu bạn thấy 1 bài viết có ích cho mình".

không phải là tranh nhau để được thanks mà thanks nó thể hiện bài viết đó của mình đã có ích cho ít nhất 1 người nào đó.

làm gì có chuyện đó. :-j
Một trò chơi địa lý (hay bất cứ chủ đề nào) tớ chẳng thấy bao giờ bài spam mà được thanks cả.

Còn ý kiến thì tớ có ý kiến là: việc các box Xã hội trầm lắng hơn các box tự nhiên, vấn đề cốt lõi không phải là có nhiều trò chơi hay là không.
Tớ thấy các box Tự nhiên, như box Toán, rất ít trò chơi , thậm chí là không có. Tại sao nó vẫn đông vui hơn so với các box Xã hội. Vì nhu cầu đáp ứng kiến thức của các thành viên thôi.
Tự nhiên được các thành viên hiện nay quan tâm hơn, việc đó quá hiển nhiên mà ai cũng biết.
Việc lập ra các trò chơi, tớ nghĩ chỉ giải quyết được vấn đề hiện tại mà không giải quyết được các vấn đề lâu dài.
Nhưng có các trò chơi đó thì cũng hay. ^^
Còn để giải quyết được 1 cách lâu dài thì tớ nghĩ là giải đáp các thắc mắc của thành viên, một cách thú vị hơn so với cách truyèn thống là Hỏi - Đáp khô khan.

Môn Địa Lý nó có cái hay là có rất nhiều kiến thức tự nhiên, không sách vở mà rất cuốn hút mọi người.
vd như thiên văn: cũng là 1 vấn đề địa lý nhỉ, và tớ nghĩ những chòm sao trên bầu trời, dải ngân hà, vũ trụ... rất dễ gây hứng thú. Đặc biệt là 1 loạt các bộ phim "Bầu trời và Mặt đất" mà đc xem từ rất lâu, bây giờ xem lại thì thấy mình đã quên nhiều.

Đặc tính của con người là muốn thu nạp kiến thức bằng cách "ngắn gọn mà đầy đủ".
Cho nên, tớ nghĩ là cũng nên có 1 topic gì đo bổ sung kiến thức được tóm gọn đến mức có thể, nhưng đảm bảo đầy đủ nội dung. + 1 số cái ảnh minh họa nữa ^^

Còn tớ thấy cái topic "Tổng đài bạn hỏi chúng tôi trả lời" đó rất hay.
Thực sự là thế. ;)
và rất mong là nó sẽ tiếp tục đc phát triển. :)

sẽ còn nói tiếp ^^
Cậu hiểu nhầm í mình rồi,mình đang nói"chả nhẽ bài spam"cũng được thanks nghĩa là áp dụng trong trường hợp thực thi luật cứ có bài viết là có thanks ấy.Trong trường hợp đó nếu đặt luật ko rõ,thfi chẳng phải nhữg bài viết đó cũng sẽ được thanks????????
còn nếu đặt việc thưởng là thanks thì chẳng phải mục đích học hỏi của diễn đàn bị đẩy xuống và thay vào đó mục đích chính là để được thanks sao?sẽ có nhiều người vào viết bài chỉ để được thanks=>chất lượg bài viết sẽ kém đi(mình chỉ nói MỘT SỐ thôi)
cón các í còn lại mình đồng í vs cậu.Mình cũng ngại học mấy í dài dòng văn hoa lắm,vừa khó nhớ lại rất dễ quên.Cáh học tốt nhất là học theo í.Nhớ theo cách này cộng vs việc hiểu bài thì học các môn XH ko phải là việc khó.

T

thuylona

Cám ơn bạn đã góp ý !
Ý kiến của bạn rất hay :) Thank bạn

Thank All :)

T

thienthan74

Đã làm rồi đó nhưng được đâu.... đơn giản mem không ham đọc..........chỉ được vài ng ham thôi hà.....

Top Bottom