[Góp ý] Chất lượng mod hiện tại

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vy000

Thế cô chứng minh nó lớn lao đi. Đâu phải vì cái hình thức đó mà đánh giá chất lượng mod chứ.

Vâng, hình thức,vậy khi mới vào làm mod, đã hứa những gì? Và thực trạng nó ra sao?

Khi vào box toán 10,thực sự em mất hết hứng làm bài vì những việc như vậy :|, vậy là em đi ra. Có thể không chỉ em,mà còn nhiều bạn khác nữa. Việc này khiến mem rời khỏi box,không hoạt động ở box nữa(ít nhất là có em,nhưng cho dù chỉ có 1,đó cũng là vấn đề)

Hơn nữa,việc này ảnh hưởng đén bộ mặt toàn 4rum, vậy mà anh nói nó nhỏ?

Em không nói tất cả các mod,nhưng đang tồn tại phần lớn các mod thiếu trách nhiệm

S

songtu009

Chứ cô hi vọng gì ở anh nào?

Nói chung mod thiếu trách nhiệm thì thời nào cũng nhiều chứ không phải càng ngày càng nhiều. Mod tốt là mod làm được những việc mà mem cần kia.

Trắc nghiệm: Mem cần những gì?

A. Mem cần người giỏi, cần người gợi ý bài giải, cần người tạo cho mình một môi trường thân thiện để học tập.
B. Mem cần vào một diễn đàn đẹp đẽ, tất cả các tiêu đề bài viết đều có khuôn mẫu, không cần biết nội dung còn chất lượng không quan tâm.
C. Mem cần người giám sát mình, cứ mỗi lần sai tí là nhắc nhở, cảnh cáo, ban thẻ.
D. Mem cần người chỉ cho mình bài nào đúng để quan tâm, bài nào sai để lờ đi. Mem cần người cộng điểm cho mình nếu mình làm đúng.

Cô là mem, cô chọn đi xem.

Last edited by a moderator:
V

vy000

Nói chung mod thiếu trách nhiệm thì thời nào cũng nhiều

Vậy mem có ý kiến như em thời nào cũng có

chứ không phải càng ngày càng nhiều.

Từ lúc em tham gia đến giờ, 4r ở thời điểm hiện tại là tệ nhất.

A. Mem cần người giỏi, cần người gợi ý bài giải, cần người tạo cho mình một môi trường thân thiện để học tập.
B. Mem cần vào một diễn đàn đẹp đẽ, tất cả các tiêu đề bài viết đều có khuôn mẫu, không cần biết nội dung còn chất lượng không quan tâm.

Thưa anh, một 4r đẹp đẽ là 1 môi trường học tập thân thiện. Em không chỉ bức xúc chuyện tiêu đề !

Mấy ý anh đưa em không chọn cái nào, em cần mod làm được những gì mình đã hứa :)

Khi gia nhập đôic ngũ mod, chẳng phải ai cũng luôn nói: Em làm mod vì muốn đóng góp cho 4r. vì muốn giúp box đi lên, rồi em sẽ xử lý vi phạm .... này nọ . Và nhìn thẳng vào cái thực trạng hiện giờ,có được như vậy không?

Em xin nhắc lại lần nữa: Em cần mọi người làm được những gì mình hứa.

1 góc nhỏ về chuyện cái thẻ: sai 1 tí nhắc nhở là đúng, nhưng nhắc nhở khéo léo,biết cách ăn nói thì mem không tháy khó chịu. Thẻ thì em nghĩ cùng cực lắm mới ban, ngay khi ban cho người khác cái thẻ, người ban cũng sung sướng?

S

songtu009

Mọi người làm được những gì đã hứa để làm gì chứ? Đối với mem điều gì là quan trọng nhất? Học tập hay là bắt bẻ mod đây.

Anh không thích cái cách trích ra từng câu thế đâu. Mà nói chung, anh không cãi với cô nữa. Sẽ chẳng đi đến đâu cả.

H

hardyboywwe

Thật sự anh rất cám ơn những gì mà Vy đã góp ý cho tập thể mod.Điều đó cho thấy em là một thành viên quan tâm đến chất lượng và hoạt động của diễn đàn.

Nhưng nếu chỉ dựa vào số lượng bài viết vi phạm tồn đọng để so sánh về chất lượng mod hiện nay với các giai đoạn trước thì anh thấy nó khá là khập khiễng và chưa được khách quan cho lắm.Trên thực tế,khi đi rà soát trên diễn đàn,anh thấy những bài viết vi phạm ở bất cứ "thời đại" nào của 4rum cũng đều nhiều em ạ.Em có thể vào topic "Báo bài vi phạm quá 3 ngày chưa được xử lí" thì sẽ thấy có rất nhiều bài viết từ năm 2007,2008 cần phải xóa/sửa. :)

Xử lí bài viết vi phạm đúng mực,tránh để rác tồn đọng quá nhiều là một công việc mod nên làm.Nhưng anh cũng nhận thấy rằng: Số lượng bài viết vi phạm là rất nhiều,nó tăng lên khá đáng kể theo từng ngày,tỉ lệ thuận với số lượng câu hỏi cần trả lời.Như vậy,khối lượng công việc mà mod phải gánh thực sự khá nặng nề.Có lẽ chính vì con số tồn đọng quá lớn như vây đã khiến cho các bạn mod dần uể oải đi,việc xử lí vi phạm chậm trễ cũng dễ hiểu và thông cảm thôi em.Mọi việc đều cần có thời gian để nghĩ cách và tháo gỡ.Vấn đề này cũng thế!

Trên thực tế các mod cũng là học sinh.Các bạn ấy cần có thời gian học hành trên trường,học thêm,vui chơi,giải trí,phụ giúp gia đình,làm những việc cá nhân khác...Khi lên đây,các bạn ấy đã dành ra thời gian giúp forum một cách tình nguyện,không công đã là rất đáng được cám ơn rồi.Anh thấy mình rất tê khi chưa góp được một phần công sức nào để giúp các em thực sự thoải mái,đỡ áp lực khi tham gia học tập,trao đổi trên diễn đàn.Cảm giác mình có một phần lỗi khi càng ngày càng nhận được nhiều ý kiến phàn nàn mà các thành viên gửi cho mình....
=.=

S

smilelove_chuotxinh

thật ra những gì mà bạn Vy nói đều hoàn toàn đúng chẳng có gì là sai , là mất lòng ai cả !
Những lí do khiến mod không sửa tiêu đề cũng có thể là mod bận , hoặc cũng có thể là họ thấy những giả vờ không biết
Mình đã xem những links mà bạn đưa về vi phạm của box vật lý
Tình trạng các mem lập những pic hỏi bài có cùng tiêu đề , nhưng phân thành nhiều câu nhỏ thì mình đã từng gặp và góp ý với mod 10 .Nhưng không hiểu tại sao bây giwof nó vẫn tiếp tục

S

smilelove_chuotxinh

nhưng mình muốn nói là :
- chúng ta phải đặt câu hỏi vì sao mod không hoạt đông ?
- vấn đề học tập của họ bây giwof ra sao ?
- vì sao những ngưòi trước kia vốn rất năng nổ bây giwof cũng vắng bóng trên 4r
.....
Chúng ta không nên có 1 cái nhìn phiến diện là mod ít hoạt động , ít sửa chữa , dọn dẹp box thì đó là 1 mod thiếu trách nhiệm , một mod không tốt ?

Chúng ta đến với cái 4r này để làm gì ? học hay là làm những chuyện như đi nhắc nhở , dọn rác ????

Nếu là mod mà suốt ngày vùi đầu vào cái chuyện nhắc nhở dọn dẹp không có bài viết nào thì cso bị upset không?

Nếu làm mod mà phải đi dọn dẹp , nhắc nhỡ ,..... thế thì giữa làm mod và làm mem bạn chọn cái nào ?

Vả lại vào cái thời này , học là vấn đề hàng đầu , cha mẹ nào cũng muốn con học , học chính khóa , học thêm , học kèm học mà cứ như chạy sô nhưng có tý thời gian rảnh lại phải vào 4r dọn dẹp thì có mod nào mong muốn .

Vì sao họ có thời gian để sửa 1 bài tập để xát nhận 1 bài làm nhưng lại không có thời gian sửa 1 cái tiêu đề ?
nói đúng hơn là họ không muốn sửa nó nữa ( có thể là như vậy ) Vì họ muốn làm nhiều hơn , giải nhiều hơn chứ không phải là đi sửa tiêu đề

H

hardyboywwe

thật ra những gì mà bạn Vy nói đều hoàn toàn đúng chẳng có gì là sai , là mất lòng ai cả !
Những lí do khiến mod không sửa tiêu đề cũng có thể là mod bận , hoặc cũng có thể là họ thấy những giả vờ không biết
Mình đã xem những links mà bạn đưa về vi phạm của box vật lý
Tình trạng các mem lập những pic hỏi bài có cùng tiêu đề , nhưng phân thành nhiều câu nhỏ thì mình đã từng gặp và góp ý với mod 10 .Nhưng không hiểu tại sao bây giwof nó vẫn tiếp tục

Hi em!

Nói cụ thể ra sẽ như thế này: Có 3 người bạn cùng đi dọn 2 căn phòng khác nhau.Bạn thứ nhất dọn căn phòng A với lượng rác khá ít.Bạn thứ 2 và 3 dọn căn phòng B với rác thải,giấy tờ ngập đến mái.Nếu đứng ngoài nhìn vào sẽ có một số người đánh giá rằng 2 bạn thứ hai và ba sẽ phải làm việc thật hăng để giúp căn phòng B gọn gàng hơn.Nhưng thực tế là bạn thứ nhất sẽ làm việc hăng hơn hai bạn kia nhiều nhiều đó em ạ.Thử đặt mình vào tình trạng đó xem sao nhé. ^^

Chức năng hỏi bài càng ngày càng phát sinh nhiều vấn đề phức tạp như: chia câu hỏi ra để thành nhiều câu nhỏ,tự lập pic xác nhận,góp phần làm cho số bài spam tăng lên.....Rất mong BQT hocmai.vn sớm nghĩ ra cách khắc phục tình trạng này để tránh gây áp lực cho các em học sinh tham gia trao đổi,học tập,điều hành trên đây!Nên chăng triển khai quy định xóa ngay các bài viết sai tiêu đề như "help me..." một cách phổ biến vào thực tiễn của 4rum hiện nay?

V

vy000

Mọi người làm được những gì đã hứa để làm gì chứ? Đối với mem điều gì là quan trọng nhất? Học tập hay là bắt bẻ mod đây.
Nếu vậy đừng hứa nữa !
Vâng,học tập. Nhưng khi đã quan tâm đến 4r thì mem mới ý kiến,đây không phải là bắt bẻ:|.Những gì em nói hoàn toàn là sự thật mà em thấy.

Vì sao họ có thời gian để sửa 1 bài tập để xát nhận 1 bài làm nhưng lại không có thời gian sửa 1 cái tiêu đề ?
nói đúng hơn là họ không muốn sửa nó nữa ( có thể là như vậy ) Vì họ muốn làm nhiều hơn , giải nhiều hơn chứ không phải là đi sửa tiêu đề

Vậy họ được cấp chức năng mod để làm gì trong khi không dùng đến nó? Như vậy làm mem cũng có thể làm được bạn à :)

Cuối cùng,nếu không làm được những công việc cơ bản của 1 mod,những chức năng của mod không dùng đến thì sao không làm mem đi?Làm mod chi nhỉ?

Việc dọn dẹp,nhắc nhở,em không hề thấy ảnh hưởng đến việc học là mấy :). Nếu anhe hưởng,thì xin nghỉ luôn cho rồi.Làm được thì làm,không làm được thì xin nghỉ.

S

shibatakeru

Nói cụ thể ra sẽ như thế này: Có 3 người bạn cùng đi dọn 2 căn phòng khác nhau.Bạn thứ nhất dọn căn phòng A với lượng rác khá ít.Bạn thứ 2 và 3 dọn căn phòng B với rác thải,giấy tờ ngập đến mái.Nếu đứng ngoài nhìn vào sẽ có một số người đánh giá rằng 2 bạn thứ hai và ba sẽ phải làm việc thật hăng để giúp căn phòng B gọn gàng hơn.Nhưng thực tế là bạn thứ nhất sẽ làm việc hăng hơn hai bạn kia nhiều nhiều đó em ạ.Thử đặt mình vào tình trạng đó xem sao nhé. ^^

Thực ra do mỗi mod thôi anh :) .Cũng giống như đi học,thay vì cuối năm ôn tập hết ừ đầu rồi đi thi,mỗi ngày ta học 1 ít , khi thi sẽ nhẹ nhàng ,tốt hơn. Việc dọn dẹp cũng vậy,nếu để chất đống lên thì công việc mới nhiều như vậy.Thực sự em không cảm thấy nó ảnh hưởng gì cả.1 ngày xử lý 4-5 bài là cùng, mỗi bài 1-2 phút thì chỉ khoảng 10-15 phút :)

C

conech123

đội ngũ mod của hocmai đang ngày càng đi xuống.

Khi mới dự tuyển làm tmod, chẳng phải thí sinh nào cũng nói muốn làm mod để xử lý vi phạm,để giúp box đi lên,để giúp box phát triển , vân vân và vân vân.

Nhưng thực sự ,đi 1 vòng quanh các box học tập,em cảm giác rất khó chịu,vi phạm đầy rẫy, và không có ai xử lý. Không phải vì mod KHÔNG THẤY , mà là THẤY NHƯNG KHÔNG XỬ LÝ.

Chào bạn, mình từng là mod Hóa (2009). Kể từ lúc chuẩn bị thi ĐH mình không còn lên diễn đàn nhiều nữa. Có thể không hiểu hết công việc của mod thời bây giờ như xác nhận, chấm điểm gì đó.

Tâm sư với bạn rằng mình đã nghỉ mod vì quá mệt mỏi từ việc dọn dẹp, sửa vi phạm, và nhắc nhở. Tất cả đều vì chữ MOD to lớn ấy, mình đã luôn cố gắng để box sạch sẽ nếu không người ta sẽ nói MOD không ra gì. Cuối cùng thấy không ý nghĩa gì nên mình nghỉ. Khi nghĩ làm mod chỉ vì muốn làm cái gì đó, vì cái áo xanh để cảm thấy trách nhiệm hơn, nhưng không để xử lí vi phạm như bạn nói. Mà mình tin không ai muốn làm mod để xử lí vi phạm cả (bị phản pháo thì nguy ;)) ).

Một điều mình thấy là bạn không thể đánh đồng bao nhiêu con người lười nhác có, tâm huyết có thành chất lượng chung của đội ngũ mod. Ngày xưa thì đơn giản, ai giỏi và gắn bó nhiều với box, qua giám sát rồi lên mod. Sau đó thi tuyển thì cũng hay. Nhưng nói chung không nên quá cứng nhắc. Thiết nghĩ, một người mod giỏi có thể truyền cảm hứng của mình cho mem, khiến mem nể phục và tôn trọng, tinh thân kỉ luật và trách nhiệm tốt. Còn nhóm trưởng thì hội tụ cả thêm cái quản lí tốt. :p

Ý kiến của bạn, bạn muốn giữ cho riêng bạn hay sửa đổi thì không có vấn đề gì. Dù sao bài viết của bạn cũng như một lời nhắc nhở đáng cho những ai còn làm việc tắc trách. Nhưng một lần nữa, đừng quá cứng nhắc mà làm mệt mỏi nhau. Đôi lời chia sẻ vậy thôi.

p/s: haha, lâu lắm mới thêm đc 1 bài viết :D

F

freakie_fuckie

Chân thành mong muốn sếp của dân có thể dành chút time rewrite lại bài viết của mình sao cho nó thật là thuần Vietnamese để dân tình học hỏi.

Đến những thứ nhỏ nhặt mà còn không biết sửa sang thì nói gì đến cái vĩ đại, lớn lao như ý thức với chả trách nhiệm.

Mà hơn nữa, ai bảo là không ảnh hưởng?

Sử dụng ngôn ngữ Tiếng Việt phổ thông, nghiêm cấm dùng các ngôn từ trái với thuần phong mỹ tục.

Này thì cái nội quy. Reinform lại cho bạn remember, đã là leader của một box học tập, đã được filter ra thì ít nhất cách dùng sentence words phải không phản cảm, phải đúng quy chuẩn thì thôi. Tinh thần moderators nó hiện ra ngay cả cách phản còm men : "Không có gì ảnh hưởng". Chưa biết đúng hay sai, chưa biết sai hay đúng nhưng đã phải vội phản bác luôn, không biết tự xem lại mình, không biết tự sửa mình thì trông mong gì viêc phê bình người khác.

Chia sẻ với các mem vip và một số moderators ở trên một cái này, vui vui là chính thôi, trích từ "Tài liệu bồi dưỡng dư luận viên" - tư liệu trào phúng tớ lấy về từ mạng Đài Loan, dạy cách phản pháo những ý kiến phê bình. :">

Còm: Cái trứng gà này dở như hạch.
Phản còm: Làm ơn còm sao cho có tính xây dựng, nếu giỏi thì mày tự đẻ trứng luôn đi.

Phản còm: Trứng này do một đồng chí hảo kê cần cù, dũng cảm, lương thiện và chính trực đẻ đó!

Phản còm: Vẫn còn ngon hơn nhiều so với trứng năm ngoái.

Phản còm: Mày lớn lên nhờ ăn trứng này, mày có quyền gì mà chê trứng dở?

Phản còm: Mày có ý đồ gì mà chê bai vậy chớ?

Phản còm: Chê ỏng chê eo chỉ vô ích thôi, nếu mày dư thời gian, sao không chăm chỉ làm ăn kiếm tiền đi chớ.

Gọi các moderators là sếp cho vui thôi, không thích thì em sửa. :))

@ À, nhưng cái thiết lập một quy định rõ ràng về việc khóa tài khoản thành viên có được ban hành đâu ạ. Tớ đề xuất cho moderators quyền này, mỗi lần các bạn đấy nhắc nhở , phát thẻ thì thành viên sẽ bị trừ n điểm. Khi nào đến m điểm thì sẽ tự động bị khóa tài khoản bởi hệ thống. Thế có hay không nào? :">

Còn cái tóp píc "phê và tự phê" có rồi hay sao? :"> Không ở box ẩn nên tớ cũng không biết.

Pê ét, tớ đưa ra thêm đề xuất: moderators nào vô trách nhiệm quá cho giải ngũ, đào tạo bồi dưỡng một lớp cán bộ mới, không cần nhiều, ít, nhưng phải chất lượng, đồng thời tặng thưởng cho cá nhân có cống hiến cho diễn đàn ( nếu được thì bỏ chế độ tặng thưởng bằng tiền cho vào khóa học đi ạ =)), thay nó bằng một cái gì đấy có thực tế hơn).

Ngày đẹp giời! :D

R

rocky576

@to freakie: Bạn có làm được những cái bạn nói hay không?
Bạn chê người ta làm không tốt thì sao bạn không làm mod đi để mn có tấm gương soi vào?
Vi phạm rất nặng mới bị ban nick, chủ yếu là bọn quảng cáo
pic "tự kiểm" có rồi!

S

shibatakeru

@ À, nhưng cái thiết lập một quy định rõ ràng về việc khóa tài khoản thành viên có được ban hành đâu ạ. Tớ đề xuất cho moderators quyền này, mỗi lần các bạn đấy nhắc nhở , phát thẻ thì thành viên sẽ bị trừ n điểm. Khi nào đến m điểm thì sẽ tự động bị khóa tài khoản bởi hệ thống. Thế có hay không nào? :">

Đã và đang có :)

Này thì cái nội quy. Reinform lại cho bạn remember, đã là leader của một box học tập, đã được filter ra thì ít nhất cách dùng sentence words phải không phản cảm, phải đúng quy chuẩn thì thôi. Tinh thần moderators nó hiện ra ngay cả cách phản còm men : "Không có gì ảnh hưởng". Chưa biết đúng hay sai, chưa biết sai hay đúng nhưng đã phải vội phản bác luôn, không biết tự xem lại mình, không biết tự sửa mình thì trông mong gì viêc phê bình người khác.

Ok, vậy bạn đang viết cái gì đấy :|

Gọi các moderators là sếp cho vui thôi

được,vậy tôi nói time cho vui

(không comment ở đây nữa, không đi vào việc chính.Nếu còn ý kiến qua tin nhắn khách)

Mà mình tin không ai muốn làm mod để xử lí vi phạm cả (bị phản pháo thì nguy ).

Đầu tiên em làm tmod để ép mình học,sau là khó chịu vói mấy cái spam

Một điều mình thấy là bạn không thể đánh đồng bao nhiêu con người lười nhác có, tâm huyết có thành chất lượng chung của đội ngũ mod.

Em thấy nhỏ nói chung,phần nhiều,chứ không đánh đồng.Một môn dưới 6,5 còn những môn khác có 9' cũng HL khá

V

vy000

Em xin hỏi vậy nói sao vè cái này:

II. Nhiệm vụ

1. Đảm bảo thành viên và bài viết của Box mình quản lý tuân theo đúng nội quy của diễn đàn.

2. Chủ động trong việc hướng dẫn và giải đáp các thắc mắc của thành viên trong Mục mình quản lý:

Và cái này :|

http://diendan.hocmai.vn/forumdisplay.php?f=183

Em không quá cứng nhắc , nhưng ít nhất cũng vừa phải thôi.Không lẽ ình trạng như thế này không đáng lên tiếng?

C

clover141

Vẫn là vấn đề muôn thuở. Thay vì tranh cãj sao mn suy nghĩ nên làm j. Tạj sao k tổ chức 1 cuộc tổng thanh tra quét dọn trên toàn diễn đàn. Từ đó ta có những số liệu rõ ràng để đánh gjá. P.s anh songtu nói cũng đúng nhưng lời lẽ mún quăng búa vô mặt người ta thì ai nghe lọt.

C

cry_with_me

@to freakie: Bạn có làm được những cái bạn nói hay không?
Bạn chê người ta làm không tốt thì sao bạn không làm mod đi để mn có tấm gương soi vào?
Vi phạm rất nặng mới bị ban nick, chủ yếu là bọn quảng cáo
pic "tự kiểm" có rồi!

cái này chuẩn

đặt ra mấy cái quy định đó..tớ thề t mà là mem mới mới vào mà đã vậy thì

mod nào phạt t thì đừng mong sống nổi
________

vi phạm nặng mới ban nick , p tưởng ban nick 1 ng mà dễ như ăn thịt á

phải xem xét nhiều mặt, cứ khoá bừa cái 4r này loạn

_____
Tưởng cô bất mãn cái gì, hóa ra chỉ là mấy chuyện nhỏ nhặt vụn vặt .

em ko thích cái câu này của chị

chuyện vụn vặt mà thảo luận vậy có phải là vụn ko ạ
____

em thấy cái tuyển mod của 4r hơi kì á

mn phát đề có nghĩ tới trường hợp là người là bài đi hỏi thầy cô ko ạ

100% là có nghĩ tới

khi đã đủ đk làm t-mod thử việc thì lên mod dễ hơn

_

theo em tuyển mod chỉ cho các bạn có số điểm học tập và bài viết đạt tới 1 mức nào đó

1..những bạn có số bài ít tham gia

kinh nghiệm 4r chưa có, chưa biết trình độ như nào

2..khi cái bạn có đủ chỉ tiêu khi trúng cử thì thành viên sẽ tin tưởng hơn
thử hỏi 1 ng luôn tích cực đc làm t-mod với 1 ng lạ hoắc từ đâu đùng 1 cái làm t-mod khả năng tin tưởng sẽ thế nào ạ

3..nhg bạn nào mà chưa đủ bài viết or điểm học tập thì bạn sẽ cố gắng lần sau
em tin nếu bạn học giỏi muốn giúp mn chắc chắn bạn sẽ ở lại

..việc em nói bài viết hoặc điểm học tập có ý riêng, nhiều bạn làm nhiều bài nhg có đc xác nhận đâu ạ, hoặc 1 số bạn lập nick ảo thì sao
phải dựa trên 2 mặt đó

4.. 1 điều này tại sao lại cứ phải tuyển thi mới đc làm mod ạ
nhiều bạn tích cực đc mn tin tưởng có thể làm mod khi chưa tới đợt
nhg bạn phải làm 1 vòng thi phỏng vấn, còn kiến thức bạn cm cho mn qua các bài giải rồi..em tin bạn đó sẽ tốt hơn mấy bạn đc tuyển rất nhiều

____

trên đây là đóng góp của em, thực ra thì mod cũng ko có chút sung sướng gì (nhg mod tích cực) lo cái này lo cái nọ, cũng rất là mệt :)

Hồi em làm t-mod bên 4r kia anh mod có bảo cứ làm nghiêm và cố gắng tích cực
kết quả có tích cực tới đâu mà đi xử lí bài vi phạm ...biết ngay là tối ol xuất hiện tầm chục cái tn thắc mắc rất khó nghe, đôi khi còn bị chửi te tua..nghĩ mà ức hết cả chế, mất công giải bt cho ngta kết quả bị chửi cậy làm t-mod ức hiếp tv, xong đi so sánh ng nọ ng kia

thế là em bị 1 tv lập riêng 1 pick mắng..ngay cuối hôm đó em tức đi nt cho tất cả đứa mắng em kẻ cả mod 1tn

'' Rồi ********* sẽ biết nỗi khổ của tao , sẽ chẳng ai giải bài tập cho mấy đứa tụi bây khi giải xong bị tụi bay mắng te tua..cứ chờ xem''
vậy là em đi, cóc cần ở lại

=> nhg cái hm này các tv cũng ko đễn nỗi vậy
chỉ có ai đã từng làm mới hiểu đc chút => chúng ta hãy đồng cảm cho t-mod và mod 1 phần nào (t-mod và mod tích cực)

____

chị Vy có đóng góp rất hay..qua đây sẽ có nhiều t-mod và mod sẽ rút ra đc nhiều kinh nghiệm
nếu ko rút thì chịu thôi :)

C

cry_with_me

Chứ cô hi vọng gì ở anh nào?

Nói chung mod thiếu trách nhiệm thì thời nào cũng nhiều chứ không phải càng ngày càng nhiều. Mod tốt là mod làm được những việc mà mem cần kia.

C. Mem cần người giám sát mình, cứ mỗi lần sai tí là nhắc nhở, cảnh cáo, ban thẻ.
D. Mem cần người chỉ cho mình bài nào đúng để quan tâm, bài nào sai để lờ đi. Mem cần người cộng điểm cho mình nếu mình làm đúng.

Cô là mem, cô chọn đi xem.

em chọn phương án E

mem cần cái đầu tiên là ăn nói có văn hoá, biết giao tiếp có ứng xử

thứ 2 là trình độ

1 mod mà giải bài cho em, cách ăn nói cục xúc dù cái bài đó đúng em cũng ko muốn xác nhận :)

còn nếu 1 mod giải bài chỉ đơn giản là chỉ hướng làm ăn nói có chút nhẹ nhàng
bài đó em sẽ xác nhận đúng , hơn nữa là sẽ tks rất nhiều..và hơn nữa là nhắn tin làm quen ngay
:)

R

rocky576

Nói chung là hồi đăng kí ai cũng đao to búa lớn lắm nhưng khi được rồi thì có làm được 1 phần lời hứa đâu.
Như Bác Hồ nói: chỉ có hùng tâm tráng khí thôi chưa đủ. Có nhiệt huyết nhưng không có khả năng thực hiện thì cũng như không.
Còn đủ thứ việc ở nhà, ở trường, không phải lúc nào mở mắt dậy là onl được.
Off mấy ngày, lên thấy mình đã lạc hậu, làm mod mà phải đi hỏi bài trong chính box mình quản lí.
Cuộc đời chạy không ngừng nghỉ, tôi thì thấy mệt quá rồi. Tôi hi vọng sau khi nghỉ mod sẽ được về làm mem vip, chỉ là để có thể vào box ẩn trò chuyện với mn thôi. Thà nick đen thui, xấu thì xấu thiệt nhưng tôi là mem bạn cũng là mem, tôi muốn làm cái gì thì làm, muốn nói gì thì nói, không cần phải lo lời dị nghị của ai.

@thịt chà bông thân yêu của anh, nhớ ai không?

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom