[Góp ý] BVGT

Status
Không mở trả lời sau này.
H

huongkc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi vấn đề liên quan đến Bạch Vân Gia Trang sẽ được bàn luận tại topic này

Bạn có thể đưa ra ý kiến của mình cũng như suy nghĩ, cảm nhận về chủ đề, có thể phê bình chỉ trích về Bạch Vân gia trang nhưng xin đừng spam hoặc làm loãng chủ đề mà chúng ta đang đề cập tới.

Tôi thực sự rất bức xúc khi hôm nay đọc được bài viết của 1 số mem không có hiểu biết cụ thể nhưng lại làm như ta hiểu rõ lăm đây và phê phán về BVGT

1 Mem nói: BVGT là cái 'ổ' spam!

thưa với tất cả mọi người rằng BVGT chả là cái ổ nào cả, nó là 1 bang nhóm hoạt động trên diễn đàn từ lúc diễn đàn của chúng ta được thành lập, và nó cũng là ngôi nhà iu thương của 1 số lượng mem không nhỏ của diễn đàn ta. Và tôi cũng là 1 thành viên của BVGT.

Vậy xin một vài mem đừng dùng những lời lẽ xúc phạm đến BV nó cũng như xúc phạm đế chúng tôi vây! Tôi không có quyền cấm các bạn nói lên suy nghĩ của mình nhưng mong các bạn dùng những lời lẽ lịch sự giúp đừng làm tổn thương một bộ phận không nhỏ mem của diễn đàn ta!

Mục đích của BVGT ngay từ lúc đầu là : chia sẻ, học tập và khẩu hiệu là "BVGT chúng ta là một gia đình" nó đã tồn tại suốt hơn 2 năm qua.

Tôi là thế hệ thứ 2 sau thế hệ đi trước là các vị Smod : Vanlongthan, Sonmoc, 123konica, Mít, Tranngam.... và tôi tự hào vì tôi là mem BVGT.

1Smod lại nói: đó là "nhà" theo các gọi của các em hay là kỉ niệm chôn vùi trong bãi rác!

zạ , thưa anh, anh cũng từng là quản gia của nhà BV vây sao anh lại nói về nó như thế? anh cũng từng có những kỉ niệm cùng BV với ngôi nhà của anh?

Còn anh nói đó là bãi rác ư? thưa anh, em cũng đã gắn liền với các bãi rác ấy gần 2 năm nay rồi, kỉ niệm trong cái bãi rác ấy cả em bắt đầu tư fcuối năm lớp 8 và bây giờ em đã lên lớp 10 em vẫn chia sẻ buồn vui cùng cái bãi rác ấy! Nó cũng là 1 trong những lí do khiến em không thể rời khỏi diễn đàn mình, nó như là nhà của em vậy anh ạ!

Ở đó em được học tất cả những kĩ năng của cuộc sống, có những người anh , người chị,bạn thân và cả những đứa em , nó thực sự là một phần không thể thiếu trong em mất rồi :) Đó đã là một gia đình như đúng cái múc đích mà diễn đàn ta gây dựng lên nó vậy. Còn nói nó spam ư? vậy tại sao MO, SB, LB, Đt... cũng có điều kiện như BV nhưng sao chả thấy hoạt động gì cả?

hãy một lần ngồi lại và suy nghĩ vì sao lại thế :)

mọi người đều có thể nêu ra ý kiến của mình về BVGT tại đây!

C

conech123

1 lời duy nhất :
Tôi yêu BVGT !
Hãy coi trọng những gì người khác gây dựng , đó là cách để người khác tôn trọng những gây dựng của mình .

N

ngoleminhhai12k

Làm sao mà em mình có thể góp ý đây khi mình chưa bao giờ vào được cũng như chưa bao giờ biết đến các thành viên để rồi nhận xét cho BVGT đây?

Viết quá cỡ chữ sẽ bị ăn thẻ mất -em đã từng

P

_phonglinh_

Bài này đúng là "gãi đúng chỗ ngứa".
Xin thưa rằng tôi là 1 mem ko đồng ý về BVGT.

BVGT là "nhà" của các bạn. Vậy còn các mem khác ở "ngoài đường" ah`??
Diễn đàn là một nơi tự do ngôn luận, tự do trao đổi, vậy mà lại có 1 nhóm như BVGT làm đủ việc với tôi là "chướng tai gai mắt": lập 1 box riêng ko cho các thành viên khác vào, chưa nói, tôi từng vào xem và thấy nhiều bài vô nghĩa, nói trắng ra là spam tập thể, spam vô tội vạ.

Đặc biệt hơn, trong đó đa phần lại là các mod, các smod mà khỏi cần nói tên ra đây, ai cũng tự biết. Họ phục vụ, hỗ trợ, đóng góp nhiều cho diến đàn. Tất nhiên, tôi và các mem khác ko hề thừa nhận. Nhưng tôi ko hề phủ nhận, họ để chữ kí: nào là nội quy diến đàn, định nghĩa spam, đi đâu cũng mở miệng ra là "bạn ơi, bạn đang spam đấy!". Vậy mà họ lại lập ra cái nơi để họ spam mà ko ai dám nói j` (ah`! Mà họ đã che mắt bằng cách khoá lại rồi, ai mà biết, nhỉ??)

C

congchuatuyet_2009

BVGT là cái ổ spam à? Vậy xin hỏi các bạn đã từng vào đó chưa mà khẳng định nó là cái ổ spam? Vào rồi mà vẫn nói là cái ổ spam thì đúng là... 8-}! Như chị huongkc nói đó, nó là nơi lưu giữ kỷ niệm, chia sẻ cảm xúc vui buồn, tâm sự, làm quen kết bạn,.. Nếu nói nó là cái bãi rác em vẫn yêu cái bãi rác ấy, vẫn sẽ gắn bó với cái bãi rác ấy. BVGT đã đồng hành cùng HM suốt 2 năm, vậy mà nói nó là cái ổ spam, là bãi rác mà cũng nghe đc 8-}. Nó do sf Mốc và anh Vanlongthan quản lý và sáng lập ra. Có nhiều người nói sf Mốc và anh Vũ bao che cho nó spam ư? Thế xin hỏi những box Tâm sự bạn trẻ, game cũng là spam sao? Nó để thư giãn, nó hoạt động đúng nghĩa thì sao lại sử dụng từ bao che? BVGT như là tổng hợp những gì ở Box Ngoại khoá thôi, chỉ có điều nó gắn kết, giúp mem xích lại gần nhau hơn. Nếu chỉ đơn thuần như vậy tại sao vẫn có người đăng ký vào BV nhỉ? Nói nó spam vô tội vạ à? Thế thì các box Ngoại khoá ấy lập ra làm gì? Em cũng đc nghe anh Vũ nói là đã đc kiến nghị vs 2 đời Ad về BVGT, xin khẳng định nó hoạt động đúng nghĩa, tự nhiên lại muốn khơi ra, nếu ko thik thì đừng vào, vào lại quay ra "đá" BVGT!

Đó là ý kiến của em!

Last edited by a moderator:
C

conech123

bạn hiểu spam là gì ?
là những bài viết vô giá trị , không cần thiết , thành viên khác không cần xem
còn xin nói vs bạn , mọi bài viết trong BVGt đều cần với chúng tôi , không có bài viết nào là vô giá trị vs chúng tôi cả.
Bạn có thể trả lời tôi :
1, BVGT đã bao giờ nói xấu bạn , gây rất phiền phức cho bạn , làm bạn cảm thấy rất rất rất tức tối ?
2, Bạn đã từng làm việc gì tâm huyết chưa ?
3, Bạn đã bao giờ bị xúc phạm chưa ? cảm nghĩ của bạn ?
4, mọi topic trong BVGT đều có chữ [BVGT] ở đầu để thông báo cho các mem biết và ko click vào , BVGT là box ẩn, tại sao bạn có thể vào đó ?
5, Bạn có kỉ niêm , người thân bạn bè không ?
6, BVGT ảnh hưởng gì đến hoạt động học tập của các mem chưa?
7, Chúng tôi là mod , smod , chúng tôi nhắc nhở các bạn trong topic học tập , chúng tôi có gì sai ?
8, Việc của chúng tôi trong box BVGT đc coi là tâm sự, vậy theo bạn tâm sự là xấu ?
9, Lần cuối cùng bạn vào BVGT là khi nào ?
10, Tất cả bạn biết về BVGT chỉ thế thôi sao ? bạn không cần trả lời câu này .

T

tuanh038

Bài này đúng là "gãi đúng chỗ ngứa".
Xin thưa rằng tôi là 1 mem ko đồng ý về BVGT.

BVGT là "nhà" của các bạn. Vậy còn các mem khác ở "ngoài đường" ah`??
Diễn đàn là một nơi tự do ngôn luận, tự do trao đổi, vậy mà lại có 1 nhóm như BVGT làm đủ việc với tôi là "chướng tai gai mắt": lập 1 box riêng ko cho các thành viên khác vào, chưa nói, tôi từng vào xem và thấy nhiều bài vô nghĩa, nói trắng ra là spam tập thể, spam vô tội vạ.

Đặc biệt hơn, trong đó đa phần lại là các mod, các smod mà khỏi cần nói tên ra đây, ai cũng tự biết. Họ phục vụ, hỗ trợ, đóng góp nhiều cho diến đàn. Tất nhiên, tôi và các mem khác ko hề thừa nhận. Nhưng tôi ko hề phủ nhận, họ để chữ kí: nào là nội quy diến đàn, định nghĩa spam, đi đâu cũng mở miệng ra là "bạn ơi, bạn đang spam đấy!". Vậy mà họ lại lập ra cái nơi để họ spam mà ko ai dám nói j` (ah`! Mà họ đã che mắt bằng cách khoá lại rồi, ai mà biết, nhỉ??)
xin lỗi bạn nhá
"nhà" ở đêy các bạn thử tự hiểu chính nghĩa của nó xem
bạn bảo :"Vậy còn các mem khác ở "ngoài đường" ah`?? ", thỳ tôi xin trả lời rằng : trong số tất cả các mem của diễn đàn thỳ không chắc hẳn số đông là có tình cảm đặc biệt với diễn đàn, và họ xem diễn đàn như là 1 nơi dừng chân hoặc là 1 địa chỷ khi họ lướt web thôi. đâu fải ai cũng có tình cảm đặc biệt với diễn đàn để khi họ ol, việc đầu tiên của họ là vào trang chủ của diễn đàn. ai có tâm huyết và tình cẢm thỳ xem nó là nhà cón ai không có tâm huyết và nói đúng hơn là xem diễn đàn như nơi bình thường như mọi web khác thì nó là chỗ dừng chân đy đường thôi

D

doigiaythuytinh

Mình hok có được cái may mắn là mem BVGT
Nhưng cái khái niệm "ổ spam " được gắn vào ngôi nhà lớn này thì mình chưa từng nghe bao giờ
Chỉ biết rằng
Rất nhièu mem cũng như mod, smod đều có tình cảm tốt với BVGT và xem đây như ngôi nhà thân thiết

C

congchuatuyet_2009

Quản lý nhóm trực tiếp là anh và sonmoc! Anh và sonmoc chịu trách nhiệm với tất cả những gì xảy ra trong box, không cần chú hay bất cứ ai can thiệp! Lượng bài spam lớn các đời Admin cũng chưa ai kêu, chú bớt lăn tăn cho nhờ!

BVGT là nơi thư giãn của các mem! Nó hoạt động theo cách riêng, đừng có nói là nó spam mới đc thế, nhìn các Nhóm khác kìa, cũng spam mà sao h chìm thế =))

Không cần phải dọn dẹp gì hết! Nơi đây chứa đựng kỷ niệm của các mem! Chú cũng là một spammer thời kỳ đầu của 4rum thì có thể hiểu 4rum hồi đó vui như thế nào và spam như thế nào! Không khí đó anh cho phép hiện hữu ở BVGT! Thế thôI!

Đây là lời anh Vũ nói đó, ai bảo BVGT là bãi rác, là ổ spam? Ai bảo rằng sf Mốc và anh Vũ bao che cho BVGT spam? Thật nực cười và thấy tội nghiệp cho mây ng` đó!

D

ducanh6

Đơn giản :
1.Nếu BVGT không có giá trị thì nó đã BỊ XÓA SỔ lâu rồi, không tới lượt cá bạn ý kiến đâu.Yên tâm là còn nhiều cái đầu lạnh trong diễn đàn này.
2.Nghĩ thoáng lên , chả có cái đất nước nào là không có tham ô, tiêu cực ở đây cả .Cuộc sống là phải vậy !
3.Không phải việc của mình thì quan tâm làm gì cho mệt ! Thay vì viết mấy cái bài này thì dở sách bài tập ra xem cô có giao bài về nhà không, chắc bố mẹ bạn vui hơn đấy !

T

tuanh038

Đơn giản :
1.Nếu BVGT không có giá trị thì nó đã BỊ XÓA SỔ lâu rồi, không tới lượt cá bạn ý kiến đâu.Yên tâm là còn nhiều cái đầu lạnh trong diễn đàn này.
2.Nghĩ thoáng lên , chả có cái đất nước nào là không có tham ô, tiêu cực ở đây cả .Cuộc sống là phải vậy !
3.Không phải việc của mình thì quan tâm làm gì cho mệt ! Thay vì viết mấy cái bài này thì dở sách bài tập ra xem cô có giao bài về nhà không, chắc bố mẹ bạn vui hơn đấy !
nhưng có một số nguời thích "góp ý" bạn ak
họ "góp ý" thỳ fải tiếp nhận sự "góp ý" đó chứ bạn:):):)
@ những ai fản đối về BVGT, cứ tiếp tục đy, mem BVGT sẵn sàng trả lời thắc mắc của cấc bạn:)

N

ngoleminhhai12k

nhưng có một số nguời thích "góp ý" bạn ak
họ "góp ý" thỳ fải tiếp nhận sự "góp ý" đó chứ bạn:):):)
@ những ai fản đối về BVGT, cứ tiếp tục đy, mem BVGT sẵn sàng trả lời thắc mắc của cấc bạn:)

Nhân tiện đây mình xin hỏi làm thế nào để tham gia vào được BVGT, mình không vào được BVGT là vì lí do nào?

B

botvit

em hỏi cái bạch vân gia trang nó ở chỗ nàovậy?em chưa hề thấy.............................................

S

smile10

Đó là box ẩn, chỉ thành viên của box mới nhìn thấy, giống box dành riêng cho mod!

G

gioxanh

em vào được không ?
đọc 2 trang viết bài toàn thấy mem mới vào biện minh hộ, vậy để mem cũ vào nói thẳng cho mà biết nhé

cái vụ này không phải chưa từng có ai nói, smod vào hẳn BVGT nói thẳng rồi đấy
em nói lại luôn nhé

cái không khí vui tươi của diễn đàn ngày trước được phép tồn tại trong BVGT!

hãy thử nhìn lại mình xem. có phải tất cả mọi người đều ở trên diễn đàn đủ lâu để biết được không khí của diễn đàn ngày mới mở cửa như thế nào không? phonglinh, không phải chị đã từng nói là giá mà đến diễn đàn sớm hơn sao? vậy thì BVGT chính là cái tái hiện của diễn đàn ngày xưa đó, nó như thế đó, không hối hận nữa chứ?

BVGT là box ẩn, chỉ có thành viên mới vào được, nó giống box mod ở chỗ đó đấy, thế chẳng lẽ cứ spam thì "khóa vào", thì "ẩn" à? vậy thì cái box mod cũng là chỗ để spam mà thôi!
nói với những người khôgn hiểu biết gì về BVGT chẳng có mục đích gì cả, ai dám khẳng định thiếu BVGT thì conech123, tuanh038. congchuatuyet2007, huongkc... sẽ gắn bó lâu với diễn đàn? vanlognthan, sonmoc cũng từ BVGT mà đi lên đấy, và em tự hào để nói rằng họ yêu quí BVGT hơn bất kì cái box nào trong diễn đàn này

đất nước nào mà chả có tiêu cực, nhưng BVGT không phải là nơi hiện thân của tiêu cực, đó là nơi mà mọi người tìm thấy được sự san sẻ, đúng nghĩa của gia đình

B

bupbe_dautay

Tôi yêu BVGT!. Xin thưa, nếu ko biết gì thj` đừng nên nói, BV là tâm huyết của các lão thành đy trước: anh Vũ, anh Mốc...
Và chúng tôi đy sau, để bảo vệ ngôi nhà nhỏ, 1 phần ko thể thiếu của hocmai.vn.
Ko ai có quyền xúc phạm khi chưa có điều gì chắc chắn để đáng nói ở đây. Tôi hay mem BV khi nghe đều rất bức xúc, cứ như đang chà đạp trên chúng tôi vậy, trong BV, chúng tôi như là 1 gia đình, và tất cả các mem trong đó đều gắn bó thân thiết vs nhau.
Vâng, họ nói rằng, BV là 1 ổ spam, spam trong khu phố, nhật kí mem, mem mới ra mắt tiền bối?
Nếu họ nói thế, tôi cóc cần gì nữa. Đến phút này thj` tôi bức xúc thật sự rồi. Mọi ng` có quyền phê phán Bv nếu BV sai, nhưng ko ai có quyền chà đạp lên ngôi nhà đã gắn 2 năm liền vs hocmai, dù tôi là mem mới gia nhập.
Tôi cũng chẳng nói gì nữa, ai bức xúc hay có điều gì hỏi thì cứ nói thẳng ra, chúng tôi sẵn sàng trả lời.
Và MỈA MAI làm sao khi nghe mem nói BV là 1 cái ổ SPAM.

K

keosuabeo_93

ko bik trong BVGT đó có cái j` nhỷ,bây h iem mới bik là có cái đó đá..........................
.............................................................................................................................................

H

huongkc

cảm ơn gió

em là một trong nhữngt hành viên đầu tiên của nhà BV

có thể chị chưa hiểu về BV nhà mình bằng em nhưng chị cũng gắn bó mới nó gần 2 năm rồi

chĩ cũng như em thôi, rất bưca xúc khi có người không hiểu lại nói về nahf chúng ta như thế

xin khẳng định lại 1 điều là

các smod của chúng ta phải chăng cũng từ đó mà ra cả thôi

những mem kì cựu của diễn đàn còn lại bây giơ fphair chăng cũng thế

còn xin mọi người hãy tìm hiểu về BV rồi hãy đưa ra nhận xét cuối cùng

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom