Góp ý bài giảng thầy Hùng và thầy Sơn

T

tra_chanh123

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thưa hocmai!
Em đang theo học khóa luyện thi đh môn vật lí của thầy Hùng và khóa luyện giải đề thi môn hóa học của thầy Sơn!Em có 2 góp ý nhỏ.

Đối với môn vật lí:Ở bài CÁC DẠNG BÀI TẬP VỀ PHÓNG XẠ (P2),
DẠNG 3:bài tập về khối lượng hạt nhân tạo thành sau phóng xạ
có công thức về tỉ lệ khối lượng (công thức số 2)giữa video bài giảng với tài liệu bài giảng khác nhau .Trong tài liệu bài giảng mY/mX=(e^lamda t-1)nhân Ay/Ax

. trong video bài giảng là mY/mX=(e^lamda t-1)nhân Ax/Ay ,và thầy áp dụng công thức này để giải bài trong video .công thức này bị sai vì khối lượng tỉ lệ thuận với số khối chứ .Mong thầy xem xét lại và đìều chỉnh sớm!

Đối với môn hóa:Tong video baì giảng luyện đề số 8 từ câu số 44 đến câu 50 ,các câu hỏi trong video không giống trong tài liệu bài giảng mà em download về!
Trên đây là 2 góp ý của em!Mong hocmai có lời giải đáp.

S

slimhelu

ùi bạn nói đúng rồi ! bài phản ứng hạt nhân trong khóa đảmbảo Thầy Hùng bị sai công thức nên các ví dụ sau đó thầy giải sai hết ! phát hiện ra là được rồi , không quan trọng lắm ! vấn đề này nói lâu rồi mà hocmai có sữa đâu !

G

gayal

Lúc đầu học theo bài giảng thầy Hùng thì mình không phát hiện lỗi này. Nhưng khi làm bài tập thì mới ngớ người ra là công thức thầy chứng minh có vấn đề nhưng mình không nghĩ là thầy sai mà có cái gì đó.
Cảm ơn bạn đã góp ý, mình đỡ phải đấu tranh tư tưởng hơn ^^

P/s: Tiện đây cho em hỏi là thầy Hùng có thể có thêm bài giảng về chương Sóng Ánh Sáng không ạ? Những bài giảng của thầy về Các dạng toán về Giao Thoa ÁNh Sáng chưa thật thuyết phục ạ. Đặc biệt là việc vẽ hình ấy, vận dụng vào những bài tập em làm thì em chẳng hiểu gì cả :(

T

tra_chanh123

Tại sao lại không quan trọng lắm? Tớ không thể thấy sai mà im lặng được.cần hocmai giải đáp!

H

hiepgia0493

uh, thi co ai bao la không quan trọng lắm đâu. Bạn góp ý là tốt, nhưng sau đó mình lại thấy bình thường.

S

slimhelu

Lúc đầu học theo bài giảng thầy Hùng thì mình không phát hiện lỗi này. Nhưng khi làm bài tập thì mới ngớ người ra là công thức thầy chứng minh có vấn đề nhưng mình không nghĩ là thầy sai mà có cái gì đó.
Cảm ơn bạn đã góp ý, mình đỡ phải đấu tranh tư tưởng hơn ^^

P/s: Tiện đây cho em hỏi là thầy Hùng có thể có thêm bài giảng về chương Sóng Ánh Sáng không ạ? Những bài giảng của thầy về Các dạng toán về Giao Thoa ÁNh Sáng chưa thật thuyết phục ạ. Đặc biệt là việc vẽ hình ấy, vận dụng vào những bài tập em làm thì em chẳng hiểu gì cả :(

ủng hộ ý kiến của bạn ! phần sóng ấnh sáng thầy dạy siêu nhanh, mà còn thiếu mấy bài quang phổ ,laze nữa ! đôi khi thấy hình như thầy đang làm lại bài đại học vậy, công thức đưa ra giống như là để áp dụng vào mấy bài đã ra thi vậy ! sơ sài quá ! hình như thầy không quan tâm lắm đến nội dung bài giảng thì phải ????

H

hocmai.cskh

Chào các em,

Về bài lý thầy Hùng, Hocmai.vn đã kiểm tra từ trước và xác nhận có lỗi sai đó, Nhưng do không kịp để ghi hình lại bài giảng, Hocmai.vn đã ghi rõ trên phần giới thiệu bài giảng để các em lưu ý khi học và xem trong tài liệu(trong tài liệu là chính xác). Hocmai.vn chân thành cảm ơn các em đã góp ý hoàn thiện chất lượng khóa học hơn.

Về môn Hóa, Hocmai.vn cũng đã khắc phục lỗi này, các em kiểm tra lại nhé.

Chúc các em học tốt!

G

gayal

Chỉ đơn giản vậy thôi sao hocmai.cskh? Ở đây chúng em cần là một bài giảng chất lượng chứ không phải việc đòi hỏi chỉnh sửa nội dung của bài giảng.

Em chỉ mong là thầy Hùng đưa ra những bài giảng có nội dung tổng hợp kiến thức như chương 2 Sóng cơ vậy. Thời gian không còn nhiều nữa đầu thầy Hùng ạ! Mong thầy hãy giành thời gian cho chúng em hơn, thầy cũng bận và em hiểu điều đó. Nhưng thời gian này không cho phép tụi em cứ chờ đợi mãi thế này đâu ạ!

H

hocmai.dangviethung

Hi các em!
Thầy chân thành xin lỗi vì sự sai xót như trong bài giảng phóng xạ, thầy sẽ thu xếp thời gian để quay lại bài giảng đó!
Về chương sóng ánh sáng, các em thắc mắc là thầy dạy siêu nhanh à? Hi, khi dạy phần này thầy đang bị chậm chương trình nên thầy tưởng bọn em nắm được về lí thuyết cơ bản nên thầy giảng cũng nhanh thật.
Trong chương này thầy nghĩ các em tập trung cho thầy vào hai bài là tán sắc ánh sáng và các dạng toán giao thoa ánh sáng. Có thể thầy biết các em làm một số đề thi thử hay sách tham khảo có mấy bài toán giao thoa lạ lạ, nhưng thầy đính chính là chương trình thi đại học chỉ có THÍ NGHIỆM I-ÂNG thôi, và mong các em đừng mất thời gian xem mấy cái thí nghiệm khác ngoài I-âng. Ngay cả bản mặt song song hay bài toán rời hệ vân xác suất thi cũng chỉ là 0%...
Thời gian tới thầy sẽ thu xếp để quay các bài giảng ôn tập tổng hợp, chương sóng vẫn còn hai bài về sóng dừng và sóng âm.
Đúng là thời gian qua thầy bận quá nên chưa quan tâm đến bọn em được nhiều, chân thành xin lỗi các em.
Thầy hứa với tất cả các em sẽ có các bài giảng tổng hợp về Dao động, sóng ánh sáng, điện xoay chiều để hỗ trợ thêm, giúp các em tự tin chiến đấu với kì thi Đại học sắp tới.
Không hiểu các em có quá lo lắng cho kì thi không, nhưng thầy rất tự tin vào sự thành công của các em. Thật đó!
Mà thầy cũng khuyên các em là đừng quá tập trung cho kì thi tốt nghiệp nhé, học sinh cá biệt lắm mới trượt nên các em phải tự tin hơn vào bản thân mình, đừng để thầy cô trên lớp dọa này dọa kia nhé.
Các em đã tin tưởng theo thầy từ đầu năm học, thầy nhất định không để mọi người thất vọng đâu!
Chúc em các em cuối tuần vui vẻ!

S

slimhelu

Hi các em!
Thầy chân thành xin lỗi vì sự sai xót như trong bài giảng phóng xạ, thầy sẽ thu xếp thời gian để quay lại bài giảng đó!
Về chương sóng ánh sáng, các em thắc mắc là thầy dạy siêu nhanh à? Hi, khi dạy phần này thầy đang bị chậm chương trình nên thầy tưởng bọn em nắm được về lí thuyết cơ bản nên thầy giảng cũng nhanh thật.
Trong chương này thầy nghĩ các em tập trung cho thầy vào hai bài là tán sắc ánh sáng và các dạng toán giao thoa ánh sáng. Có thể thầy biết các em làm một số đề thi thử hay sách tham khảo có mấy bài toán giao thoa lạ lạ, nhưng thầy đính chính là chương trình thi đại học chỉ có THÍ NGHIỆM I-ÂNG thôi, và mong các em đừng mất thời gian xem mấy cái thí nghiệm khác ngoài I-âng. Ngay cả bản mặt song song hay bài toán rời hệ vân xác suất thi cũng chỉ là 0%...
Thời gian tới thầy sẽ thu xếp để quay các bài giảng ôn tập tổng hợp, chương sóng vẫn còn hai bài về sóng dừng và sóng âm.
Đúng là thời gian qua thầy bận quá nên chưa quan tâm đến bọn em được nhiều, chân thành xin lỗi các em.
Thầy hứa với tất cả các em sẽ có các bài giảng tổng hợp về Dao động, sóng ánh sáng, điện xoay chiều để hỗ trợ thêm, giúp các em tự tin chiến đấu với kì thi Đại học sắp tới.
Không hiểu các em có quá lo lắng cho kì thi không, nhưng thầy rất tự tin vào sự thành công của các em. Thật đó!
Mà thầy cũng khuyên các em là đừng quá tập trung cho kì thi tốt nghiệp nhé, học sinh cá biệt lắm mới trượt nên các em phải tự tin hơn vào bản thân mình, đừng để thầy cô trên lớp dọa này dọa kia nhé.
Các em đã tin tưởng theo thầy từ đầu năm học, thầy nhất định không để mọi người thất vọng đâu!
tụi em tin tưởng tuyệt đối vào thầy ! rất hì vọng vào kì thi sắp tới sẽ tốt đẹp như thầy nói! chúc thầy thật khỏe mạnh và sáng suốt để giúp sức cho tụi em trong quản thời gian đầy khó khăn này !

G

gayal

Hi các em!

Cảm ơn thầy đã trả lại tại topic này, tụi em cảm thấy thoả mãn lắm. Hy vọng là những gì thầy nói ở trên sẽ thành hiện thực trong thời gian sớm nhất có thể ạ.

T

thp169

bọn em rất tin tưởng vào thầy. mặc dù khi đi thi thử ở đại học Vinh em gặp rất nhiều bài tập mà trong các bài giảng thầy không dạy. mong là các bài đó sẽ k có trong kì thi đại học

Top Bottom