gởi tới thầy Hùng !

H

hocmai.cskh

Đề nghị thầy Hùng đính chính lại lý thuyết phần giao thoa ánh sáng. Em thấy có 2 điểm sau:
- Ở thí nghiệm giao thoa ánh sáng thì nguồn sáng S phải được lọc qua tấm lọc sách để tạo ánh sáng đơn sắc, sau đó mới tạo được hệ vân sáng tối. Còn nếu ko qua tấm lọc sắc thì hệ vân quan sát được ko như vậy mà là một hệ gồm rất nhiều quang phổ
- SGk vật lý 12 có nói ko có khái niệm bậc của vân tối mà chỉ có bậc của vân sáng.

vấn đề thứ 2 thì cậu nói đúng, mình đã hỏi thầy ở pro5 của thầy, còn kái thứ nhất,,,kính lọc sắc chứ bạn, mình chưa hiểu rõ đoạn này lắm, mong thầy giải thích
Chào các em!

Cảm ơn các em đã quan tâm tới khóa Luyện thi đại học của thầy Hùng

Do đây là thắc mắc liên quan đến nội dung học tập trong bài giảng, nên các em vui lòng gửi bài ở đúng khu vực: http://diendan.hocmai.vn/forumdisplay.php?f=236 để thầy Hùng và các bạn Mod hỗ trợ giải đáp cho các em.

Thân mến.

Last edited by a moderator:
H

hotboysnam

tôi thấy các bạn than vãn lại đi, tôi cũng đang theo khoá thầy hùng đây, thầy dạy vậy là quá ok rùi. Trong topic này chỉ có 2 thắc mắc tôi thấy các bạn hay hỏi:
- thứ nhất : tại sao thầy không đưa đề khó, xin thưa với các bạn rằng thầy dạy với kiến thức nền tảng và chứng minh công thức quá kĩ, giảng với tất cả tâm huyết để truyền đạt cho học sinh không riêng gì học sinh giỏi hay trung bình vì thầy dạy trên toàn nước nên các bạn làm những bài tập đó 1 cách dễ dàng. Mình cũng là người đi học thêm lí ở ngoài, và mình xin khẳng định rằng chưa có 1 thầy cô nào mình học chứng minh công thức hay giảng kĩ phần gốc như vậy, hầu hết là chỉ đưa ra công thức.
- thứ 2 : các bạn muốn bài tập khó thì thiếu gì, tại sao các bạn không tự thân vận động đi, chỉ cần 1 cái seach google là ra cả trăm đề thi thử có cả đáp àn, hàng trăm topic đề khó trong hocmai. Còn bạn nào muốn nữa. tôi sẽ chụp lại toàn bộ đề thi thử của các trường mà tôi đã in, và mình xin khẳng định lại rằng đề thi chỉ khoảng 10- 15 câu khó
>>>>> cuối cùng mình nghĩ nên close topic này đi, thay vì mất thời gian để tranh cãi thì các bạn nên giành thời gian mà lấy đề thi thử hay sách nào đó ra làm.
và mình cũng mong anh hocmai đọc được commnet này thì anh chuyển ý kiếm dùm em mong thầy hùng sau khi kết thúc khoá học sẽ mở khoá luyện đề thi đại học + đề khó mà các bạn yêu cầu, chúc thầy hùng và các anh trong hocmai năm mới nhiều sức khoẻ và thành công

H

hocmai.cskh

Mà em cũng góp ý luôn là phần kiểm tra định kỳ số 3 bị trùng với số 2 rồi.
Chào em!

Hocmai.vn đã chỉnh sủa lại đề kiểm tra định kì số 03 của khóa thầy Hùng vào ngày hôm qua rồi nhé. Em kiểm tra và phản hồi lại cho Hocmai.vn nếu vẫn thấy sai sót.

Chúc em học tốt!

Thân mến.

T

tiendung926

Em thấy Thầy Hùng dạy hay mà ! Em không dám nói là bài tập tự luyện khó hay dễ nhưng học qua lý thuyết thì em cũng làm được vèo vèo mà chưa lần nào xem đoạn chữa bài tập...
Em nghĩ giờ nên học cho chắc lý thuyết cái đã..chứ học chương sau song rồi thì có khi quên luôn cả kiến thức cơ bản chương cũ..thế nên em không ham đến chuyện mong bài khó thêm...-> Khó thì em chết lun vì mất ngủ ...
Em chưa từng 1 lần đến các lò luyện thi bao giờ nên cũng không biết thế nào để so sánh ... Em học ở đây thấy hiểu là được rồi !
Và cuối cùng em xin cảm ơn các thầy cô ở học mãi nhiều ạ !
Mong rằng khi thi song đại học em có đủ điều kiện để đăng lời cảm ơn lên trang chủ học mãi...hi hi

C

cuocdoi_tuoidep

tôi thấy các bạn than vãn lại đi, tôi cũng đang theo khoá thầy hùng đây, thầy dạy vậy là quá ok rùi. Trong topic này chỉ có 2 thắc mắc tôi thấy các bạn hay hỏi:
- thứ nhất : tại sao thầy không đưa đề khó, xin thưa với các bạn rằng thầy dạy với kiến thức nền tảng và chứng minh công thức quá kĩ, giảng với tất cả tâm huyết để truyền đạt cho học sinh không riêng gì học sinh giỏi hay trung bình vì thầy dạy trên toàn nước nên các bạn làm những bài tập đó 1 cách dễ dàng. Mình cũng là người đi học thêm lí ở ngoài, và mình xin khẳng định rằng chưa có 1 thầy cô nào mình học chứng minh công thức hay giảng kĩ phần gốc như vậy, hầu hết là chỉ đưa ra công thức.
- thứ 2 : các bạn muốn bài tập khó thì thiếu gì, tại sao các bạn không tự thân vận động đi, chỉ cần 1 cái seach google là ra cả trăm đề thi thử có cả đáp àn, hàng trăm topic đề khó trong hocmai. Còn bạn nào muốn nữa. tôi sẽ chụp lại toàn bộ đề thi thử của các trường mà tôi đã in, và mình xin khẳng định lại rằng đề thi chỉ khoảng 10- 15 câu khó
>>>>> cuối cùng mình nghĩ nên close topic này đi, thay vì mất thời gian để tranh cãi thì các bạn nên giành thời gian mà lấy đề thi thử hay sách nào đó ra làm.
và mình cũng mong anh hocmai đọc được commnet này thì anh chuyển ý kiếm dùm em mong thầy hùng sau khi kết thúc khoá học sẽ mở khoá luyện đề thi đại học + đề khó mà các bạn yêu cầu, chúc thầy hùng và các anh trong hocmai năm mới nhiều sức khoẻ và thành công
Đọc mấy cái này mà thấy những phát biểu thật là hùng hồn. Bạn nói thì phải suy nghĩ cho nó cẩn thận rồi phát biểu. Người ta thắc mắc cứ để người ta thắc mắc đê. còn suy nghĩ của bạn thì cũng chỉ là của riêng bạn mà thôi !

C

cuocdoi_tuoidep

năm nay ko có time để xem mấy cái bài giảng này, không biết là còn có chỗ nào sai nữa không !.........................tự nhiên thấy ngứa nghề !

S

sweetchocola

sao thầy post bài chương 5,6 wa chậm vậy!!!!!!trễ mấy tuần rồi!!!!!Mong hocmai làm nhanh lên!!!!!tụi e cần kịp trong trường!!!!!!

Top Bottom