Vật lí 11 Gọi suất điện động mới.

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đã biết là khi mắc song song thì biến trở trong 1 mạch song song có công suất lớn nhất khi nó có điện trở bằng tích chia tổng của điện trở trong mạch song song còn lại và điện trở trong của nguồn điện. Vậy trong bài này mình có thể coi nguồn điện và R1 là một nguồn điện mới giữ nguyên suất điện động và điện trở r(mới)=r(cũ)+R1 được không? Mình thấy làm thế vẫn ra kết quả đúng.
Mình cảm ơn.

• Like
Reactions: Elishuchi

Elishuchi

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng mười 2015
2,240
2,921
479
Thanh Hoá
github.com
Thanh Hóa
✎﹏ ๖ۣۜTHPT❄๖ۣۜTriệu❄๖ۣۜSơn❄④ღ
Mình đã biết là khi mắc song song thì biến trở trong 1 mạch song song có công suất lớn nhất khi nó có điện trở bằng tích chia tổng của điện trở trong mạch song song còn lại và điện trở trong của nguồn điện. Vậy trong bài này mình có thể coi nguồn điện và R1 là một nguồn điện mới giữ nguyên suất điện động và điện trở r(mới)=r(cũ)+R1 được không? Mình thấy làm thế vẫn ra kết quả đúng.
Mình cảm ơn.
View attachment 190018
được nhé em nhưng mà trong bài theo anh thì không nên trình bày thế mà em chỉ hiểu trong đầu như thế thôi
Bài này có 1 cách khá nhanh nếu làm trắc nghiệm đó là em thay các số đáp án cho vào bài thấy cái nào lớn nhất thì lấy(hay còn gọi là thử đáp án)
Em còn gì thắc mắc cứ hỏi nha
Em tham khảo thêm tại Thiên đường Vật Lý

• Like
Reactions: boywwalkman
Top Bottom