Góc "tám" chuyện ^_^

Capuchino47

Học sinh
Thành viên
4 Tháng tư 2017
87
38
26
19
Hà Nội
có ai muốn nghĩ hè không vậy. Em chẳng muốn chút nào:p:p:p:p. Trước khi nghĩ hè cần phải ôn thi, kiểm tra đủ thứ môn
Cô mình bảo hè này chắc không có đâu. Học thêm đủ môn:
- 2 buổi Toán.
- 2 buổi Anh.
- 1 buổi Lý.
- 1 buổi Hóa.
Năm nay mình ko đi học Văn nhưng năm sau chắc chắn phải đi rùi lại thêm 1 buôit Văn nữa.
2+2+1+1+1= 7.
Mất toi 1 tuần. Đứt ruột!!!!!!!!

Capuchino47

Học sinh
Thành viên
4 Tháng tư 2017
87
38
26
19
Hà Nội
đôi khi em vẫn thích thi ì khi soạn bài bài xong mà tụi bạn cứ giành bài của em để chép. chúng nó làm như em là người noõi tiếng lắm vậy thấy em là nó nịnh đủ thứ hết rồi rồi tóm lại câu " ê mi cho mượn vở soạn tí nha ":D:D:D:D:D
Lớp ta cx thế, cứ vào lớp cái y như rằng 1 thanh niên chạy đến, nắm tay: " Chi xinh đẹp cho ta mượn vở soạn."
Quem lắm rùi.

hanh2002123

Cựu Phụ trách nhóm Anh | Cựu Mod Văn
Thành viên
3 Tháng một 2015
2,257
2,494
524
21
Bắc Giang
Trường Đại học Ngoại Ngữ - Đại học Quốc Gia Hà Nội
đôi khi em vẫn thích thi ì khi soạn bài bài xong mà tụi bạn cứ giành bài của em để chép. chúng nó làm như em là người noõi tiếng lắm vậy thấy em là nó nịnh đủ thứ hết rồi rồi tóm lại câu " ê mi cho mượn vở soạn tí nha ":D:D:D:D:D
Đến mùa thi với mình là lúc giải quyết những xích mích cá nhân vì vào phòng thi tất cả đều là bạn : )) nhưng chắc chỉ thi HK là được vậy thôi nhỉ? :)

sonnha

Học sinh
Thành viên
20 Tháng mười một 2014
6
1
21
32
Hà Nội
Trung học phổ thông vân nội
thời giờ có tài là có hết bạn à

Phan Thị Xuân Huyên

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tư 2017
165
208
101
20
Quảng Nam
THCS Huỳnh Thúc Kháng
Có tài mà chảnh 1 đứa bạn cũng không còn

Vào phòng thi
14 đứa con trai tên Huy
1 đứa tên Hưng
5 đứa tên Huân
3 đứa con gái tên Huyên, Huyền, Hương
Phòng thi kiểu gì mà có 3 đứa con gái, phòng này chỉ có 18 đứa dốt, 5 đứa giỏi. Học giỏi cũng là 1 cái tội hay sao vậy. Sao mà vào thi là đứa không học bài bắt đứa học bài đọc cho nó chép.

Khi đi thi:
A: Cậu học bào hết chưa
B: Mình học bài hết rồi
Đến lúc vào phòng thi
A: Ủa B nói B học hết rồi mà sao B lại chép tài liệu
B: Mà mình có nói là mình thuộc lòng đâu, mình bảo là mình sẽ học thuộc khi mình chép xong
A: Cạn lời....

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: bienxanh20

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Nãy đang ngồi cạnh bể nước rửa chén thì có em gái phòng bên cạnh tiến tới gần, tay vo gạo, đầu nghiêng nghiêng nhìn mình trìu mến hỏi:
- Anh về chưa?
Mình ngưng 2s, ngước lên nhìn nó. Nó nhìn mình. Trong bụng mình nghĩ: "Quái, từ trước tới giờ có tiếp xúc với nó đâu, sao tự dưng nó lại hỏi mình về quê chưa?". Mình im lặng cúi xuống rửa chén tiếp.
Nó lại tay vo gạo rào rào, nhìn thẳng vào mình hỏi:
- Đồ đạc giặc không anh?
Mình lại ngưng 2s, ngước lên nhìn nó. Nó đã hỏi lần 2 rồi mà mình cứ im lặng chả hóa bất lịch sự quá sao. Vừa định mở miệng đáp thì nhận ra nó đang kẹp cái Nokia bé xíu trên vai. Hóa ra nó đang nói chuyện với chồng nó.

Cũng may lúc đó mình "tỉnh và đẹp trai" chứ lúc đó mà trả lời thì không biết bôi bao nhiêu kém chống nhục cho đủ các bạn ạ! :r60

Bùi Việt Thành

Học sinh
Thành viên
20 Tháng sáu 2017
140
157
36
Hà Nội
Ngày ngày cắm mặt mũi đi tập mắt.Sáng 6h30 dậy,ăn sáng,rửa bát của bữa sáng.8h10 đi bộ 800m ra điểm xe bus đi 20 điểm thì xuống,đi thêm 800m nữa vào phòng tập mắt.Trưa 11h20 đi ăn cơm,xong ngủ đến 1h30 thì tập tiếp đến4h,về đến nhà là 5h.Tối học thêm hoặc đọc trước sách năm sau.CHÁN !

Kyungsoo Do

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng chín 2017
1,087
984
131
Nam Định
THCS Tống Văn Trân
huhu, buồn quá đi. Hôm nay đi thi mà ngủ quên 6h20 mới dậy, thành ra chả kịp ôn j

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Hê lô mọi người :v Có gì "mặn mặn" thì kể tớ nghe với :b

hatsune miku##