Tâm sự [Góc hiến kế] Bí kíp để trở thành thành viên năng động

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào cả nhà,

Chắc hẳn nhiều bạn, đặc biệt là các bạn mới gia nhập diễn đàn luôn mong muốn mình đăng thiệt là nhiều bài viết hay, nhận được thật nhiều lượt thích từ các bạn thành viên để một ngày nào đó được xướng tên lên top 5 thành viên năng động của diễn đàn có gần 2,5 triệu thành viên đúng không nào?
Ngoài ra càng nhiều điểm thành tích thì sẽ được mở thêm nhiều quyền hạn và nhận quà từ diễn đàn nữa chứ :D

Vậy làm sao để đạt được nè?

Mỗi một bạn sẽ có một phương pháp khác nhau, và hôm nay anh lập topic này để chúng ta cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm của bản thân - học hỏi kinh nghiệm giữa các bạn thành viên để diễn đàn ta có nhiều thật nhiều thành viên tiêu biểu, thành viên gạo cội nhé.

Bắt đầu thôi nào các em @Ngọc Đạt @Phạm Thúy Hằng @Nguyễn Triều Dương @Nữ Thần Mặt Trăng @Jotaro Kujo @toilatot @Hồng Nhật @Tiểu Lộc @Dương Minh Nhựt @Trúc Ly sarah @KHANHHOA1808 @xuanthanhqmp @tôi là ai? @lê thị hải nguyên ...
Bạn nào đang ủ "bí quyết gia truyền" thì cũng lôi ra chia sẻ nhé :D

Chia sẻ nhiệt tình các em ơi.

:c10Và khi các em đã nắm được bí kíp thượng thừa trong tay thì hãy áp dụng ngay và luôn vào Sự kiện: Chinh phục mục tiêu 30 ngày.
Chúc các em thành công!

Đừng quên tag thêm bạn bè vào để cùng nhận bí kíp nhé :D

tôi là ai?

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng tám 2017
1,831
1,479
224
Hà Nam
THCS dành cho hs cá biệt
Chào cả nhà,

Chắc hẳn nhiều bạn, đặc biệt là các bạn mới gia nhập diễn đàn luôn mong muốn mình đăng thiệt là nhiều bài viết hay, nhận được thật nhiều lượt thích từ các bạn thành viên để một ngày nào đó được xướng tên lên top 5 thành viên năng động của diễn đàn có gần 2,5 triệu thành viên đúng không nào?
Ngoài ra càng nhiều điểm thành tích thì sẽ được mở thêm nhiều quyền hạn và nhận quà từ diễn đàn nữa chứ :D

Vậy làm sao để đạt được nè?

Mỗi một bạn sẽ có một phương pháp khác nhau, và hôm nay anh lập topic này để chúng ta cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm của bản thân - học hỏi kinh nghiệm giữa các bạn thành viên để diễn đàn ta có nhiều thật nhiều thành viên tiêu biểu, thành viên gạo cội nhé.

Bắt đầu thôi nào các em @Ngọc Đạt @Phạm Thúy Hằng @Nguyễn Triều Dương @Nữ Thần Mặt Trăng @Jotaro Kujo @toilatot @Hồng Nhật @Tiểu Lộc @Dương Minh Nhựt @Trúc Ly sarah @KHANHHOA1808 @xuanthanhqmp @tôi là ai? @lê thị hải nguyên ...

Chia sẻ nhiệt tình các em nhé.

:c10Và khi các em đã nắm được bí kíp thượng thừa trong tay thì hãy áp dụng ngay và luôn vào Sự kiện: Chinh phục mục tiêu 30 ngày.
Chúc các em thành công!

Đừng quên tag thêm bạn bè vào để cùng nhận bí kíp nhé :D
CÁCH HK Ạ
em không học thêm nen chỉ có 1 cách là thường xuyên lên diễn đàn cập nhật dạng bài
khó quá thì hỏi anh nhật
thường xuyên hk trắc nghiệm qua 1 số trang trắc nghiệm onl miễn phí
đọc sách
nhưng có 1 điểm hay là các dạng toán các bạn hỏi đều sẽ thêm kiến thức dù ko gải ra nhưng em cũng tìm hiểu nhiều
ko biết thì hỏi thui từ cái nhỏ nhất
ai nói hay hỏi là dốt ạ
suy nghĩ mik khác
học thì ko thích hk thêm cô dạy mình môn đó vì cô ấy sẽ cho dạng bài kiểm tra giống y cố ấy dạy =>trai lì kiến thức
mặc dù đội khi em tự ti vì điểm số...thức đén 1h đêm ko bằng bọn nó bỏ ra 25ooo đi hk thêm
...hỏi
có ai khóc khi hk chưa ...em nè.....nhiều bài quá đến nỗi khóc ạ

@ngchau @lâm chấn phong @bonechimte@gmail.com

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Ngọc Đạt hả? Kinh nghiệm chỉ là tâm huyết thôi!
Bây giờ mỗi ngày mình làm theo sức mình, ngày ít nhất của Ngọc Đạt làm cũng được 20 bài viết, có 1 ngày Ngọc Đạt được kỉ lục cả nhân là 105 bài viết.
Bí kíp là mục tiêu, hãy đặt ra mục tiêu không quá nặng cho bản thân trong 1 tuần, như thế làm nhanh mục tiêu các bạn lại có hứng thú để thực hiện mục tiêu tiếp theo. Các bạn còn phải hiểu là ngoài ra "like" cũng là 1 vật phẩm để nhận được "đtt" thế thì hãy đăng bài viết hữu ích. Vấn đề chủ đề đăng thì cái quan trọng là số lượt cmt hay lượt views, nếu cái topic nào cao thì được xem là chủ đề tốt, nó quan trọng hơn like nữa, fb gọi "tương tác tốt". Bên cạnh đó, là việc các bạn gắn kết bản thân, đưa bản thân gần với các thành viên khác, nói được làm được để người khác luôn tin tưởng mình, đó là bí kíp " lôi kéo" , "thu hút", "quyến rũ" họ "like" cho mình.

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Oh ye!!! Làm sao? Làm sao? Làm sao đây nhỉ? Em đang rối quá!
Viết gì đây nhỉ?
Mục tiêu của em cao lắm, mà lười nên nhân sự kiện này em phải đạt được nó(có quá mờ). Không có chút kinh nghiệm nào hết! Đăng bài viết làm sao để thu hút nhỉ? Có lẽ là đăng bài theo cảm hứng sẽ có sức truyền cảm hơn đấy, em thấy có một số bạn copy trên mạng rồi đưa vào diễn đàn, tuy là hay thật như chưa có sự gắn kết và cảm hứng với người đọc. Viết hay thì được "like" thôi! Được like nhiều thì cũng có chút điểm thành tích đấy! Ahihi! Nói vậy thôi chứ ngoài những việc đó ra mình cũng phải làm wen thêm nhiều bạn mới nữa chứ! Không wen là chán lắm á, không có ai chơi nè, không có ai góp ý nè, không có ai like nữa. Hí hí!
Rồi giờ kết luận nè! "Không có cái gì từ lên trời rơi xuống cả!" Cái gì cũng có cái giá của nó! Muốn đọc like bài viết tất nhiên bạn phải đăng bài rồi! Nhưng song hành với việc đó bài viết phải hay nè, đúng nội dung nè, có sức truyền cảm nè, đặc biệt không vi phạm nội quy nữa, bởi vì...vi phạm nội quy không những không được like mà còn bị phạt...
Sao nữa nhỉ? Tạm thời chưa nhớ. Nhiêu đây trước đã. Có gì #Bé bổ sung sau nha!!

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Mình thì chắc chả có kế gì hay để mà hiến cả.

Box TGQT cũng là một sự lựa chọn tốt để các bạn hoàn thành mục tiêu. :D

Tuy nhiên: Nếu mà bạn nào có ý câu bài mà cứ viết xảm hỏi nhảm thì mình sẽ bị mình mắng. Mình mắng thì không dễ chịu tý nào đâu.

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
em không học thêm nên chỉ có 1 cách là thường xuyên lên diễn đàn cập nhật dạng bài, khó quá thì hỏi mọi người, trả lời những bài tập có thể giải được=>được bài viết
khi có giờ giải lao giữa giờ học thì em đăng lên những hình ảnh vui or chơi minigame của FR=> được like

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
e á?
Thật ra e cũng bất ngờ lắm về thành công của mk ngay trong tháng đầu tiên
ban đầu e cũng k đặt mục tiêu, đk tới đâu thì đk, k ngờ lên cao quá
mùa hè mà, e có rất nhiều thời gian rảnh, nhưng e thik học nên học thôi
e đam mê môn toán nên chỉ thấy câu toán nào chưa ai giúp thì vào trả lời, dần dần nâng cao thành tích lên lp 8, 9, 10
e còn thường xuyên tham gia box Cộng Đồng, và cho đến h chắc phần lớn bài viết của e nằm ở box Cộng Đồng
k học thêm, bài nào khó thì lên hocmai (cho đến h e chưa hỏi câu nào về môn học)
để nhiều like thì ngoài cách trả lời câu hỏi, ta còn có thể viết stt (vì thế nên e k đặt mục tiêu like)

Anhnguyen252003

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng sáu 2017
660
794
131
20
Phú Thọ
THPT Thanh Thủy
- Do dạo này ko đi học thêm nên em luôn lên diễn đàn để tham khảo những bài tập hay, bài nào ko biết thì hỏi các bạn trên diễn đàn,.......
- Do năm nay lớp 9 rùi nên em đặt rất nhiều mục tiêu chẳng hạn: thi đỗ cấp 3 ở những trương giỏi để mình có thể va chạm nhiều---> giúp mình ngày càng tiến bộ, đi thi học sinh giỏi đạt nhiều thành tích cao...hihi

vì thế nên có bài tập khó thì mọi người giúp đỡ em để em đạt được những mục đích của mình nha....em cảm ơn ạ.........

• Like
Reactions: Đình Hải

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Thật ra còn 1 bí kíp nx là đừng lơ đi các bình luận, stt vì 1/1000 bình luận, stt đó rất có lợi, nếu quen là lơ đi thì có khi bỏ lỡ cơ hội gì đó thì rất tiếc. Hehe

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Mình hãy đặt mục tiêu và phấn đấu để đạt được nó.
E xin HẾT!

Top Bottom