Toán 9 Góc có đỉnh nằm trong ( ngoài )đường tròn

Thảo luận trong 'Góc với đường tròn' bắt đầu bởi ❤️Lục Hàn Nhi, 21 Tháng ba 2020.

Lượt xem: 227

1. ❤️Lục Hàn Nhi

❤️Lục Hàn Nhi Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Phạm Ngũ Lão
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Mn giúp mình 3 bài này được hong ạ ...Mình cảm ơn nhiều
    1. Cho [tex]\Delta ABC[/tex] nhọn nội tiếp đường tròn (O).Các tia phân gíc trong của góc A ,B,C cắt nhau tại I và cắt (O) lần lượt tại D,E,F
    a.Chứng minh [tex]\Delta BDI[/tex] cân tại D và [tex]\Delta FBI[/tex] cân tại F ( câu này tớ làm được rồi ạ )
    b.Gọi P là giao điểm của AB và DF, Q là giao điểm của AC và DE.Chứng minh 3 điểm P,I,Q thẳng hàng ( mn giúp tớ câu này ạ)
    2.Cho đường tròn (O) và điểm S namư ngoài đường tròn.Từ S vẽ 2 tiếp tuyến SA và SA' và cát tuyến SBC .Phân giác của óc BAC cắt BC tại ,cắt đường tròn tại E.Gọi H là giao điểm của Ó và AA', G và F lần lượt là giao của OE và AA' với BC. chứng minh
    a.SA=SD (tớ làm được câu này rồi ạ)
    b.[tex]SA^{2}[/tex]=SF.SG
    3.Cho [tex]\Delta ABC[/tex] nội tiếp đường tròn (O,R).Đường phân giác trong và ngoài của góc A cắt đường thẳng BC lần lượt tại D và E.Cho AD=AE, AB=1,4;AC=4,8.Tính R (tớ vẫn chưa vẽ được hình của bài này:p )

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted