giúp với..!!!

G

galaxy98adt

Nếu bạn vẽ trên máy tính thì bạn dùng Paint nhé!! Không thì bạn lấy ảnh trên mạng rồi up lên.
Hướng dẫn up ảnh lên diễn đàn ở đây:
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=391119

Lưu ý với bạn: Đây là lần cuối cùng bạn đăng bài hỏi về vấn đề này. Nếu bạn không hiểu thì hỏi luôn tại đây!!

T

tranbuihuy

ý mình k phải thế mà là : đề cho 1 tụ điện mà chưa biết cái nào song song vs cái nào; cái nào nối tiếp với cái nào. Ta phải vẽ lại tụ để thấy song song vs nối tiếp ấy.. Ý mình là thế..

Còn về vẽ tụ điện trên diễn đàn khi mình nhấn vào cái nút " Bỏ hình vào bài" thì nó hiện lên cái bảng yêu câu nhập URL là cái j vậy..?? Phải nhập cái gì vào đấy..?

G

galaxy98adt

ý mình k phải thế mà là : đề cho 1 tụ điện mà chưa biết cái nào song song vs cái nào; cái nào nối tiếp với cái nào. Ta phải vẽ lại tụ để thấy song song vs nối tiếp ấy.. Ý mình là thế..

Còn về vẽ tụ điện trên diễn đàn khi mình nhấn vào cái nút " Bỏ hình vào bài" thì nó hiện lên cái bảng yêu câu nhập URL là cái j vậy..?? Phải nhập cái gì vào đấy..?
Có 1 tụ điện thì song song với nối tiếp gì hả bạn?? Nếu đề bài cho 2 tụ trở lên thì bạn yên tâm là có hình nhé!
Còn về phần đưa ảnh vào bài thì bạn chỉ cần copy toàn bộ cái BB Code rồi paste vào bài làm là được. Không cần nhấn vào nút "bỏ hình vào bài" đâu bạn nhé! :)

G

galaxy98adt

Nếu bạn muốn vẽ lại mạch thì bạn phải xét xem đoạn mạch đấy các tụ được mắc như thế nào:
+) Nếu các tụ mắc song song thì các tụ đó có chung điểm đầu, chung điểm cuối.
+) Nếu các tụ mắc nối tiếp thì điểm cuối của tụ này là điểm đầu của tụ kia.
Còn việc vẽ lại sơ đồ tương đương thì đơn giản rồi, quan trọng là vẽ thế nào cho đẹp + dễ nhìn thôi!! :D

T

tranbuihuy

ok thank bạn nhé.. Mình vẫn chưa hiểu cái " chỉ cần copy toàn bộ cái BB Code " là cái j bạn ạ..

G

galaxy98adt

Bạn vào diễn đàn -> Hồ sơ -> Ảnh và Albums -> Ảnh cần chọn. Nó sẽ có 2 dòng là Đường dẫn ảnh và BB Code. Bạn copy cái dòng BB Code rồi paste vào bài làm nhé!! :)

Top Bottom